Dasha alikataa kuiruhusu saratani yake isimame kama mama

Dk Elena Lapina, mwanzilishi wa Kliniki ya uzazi ya OLGA ni mwanamke wa kipekee sana, na pia kuwa mtaalam maarufu na wa kimataifa mashuhuri wa uzazi na mtafiti

Dr Lapina aliunda mtoto wa kwanza kabisa nchini Urusi baada ya kupandikiza tishu za ovari katika mgonjwa wa saratani.

Tulifurahi kuongea naye juu ya kazi yake ya ajabu na mgonjwa wake jasiri Dasha.

Dr Elena, je! Unaweza kutuambia zaidi juu ya matibabu haya ya kutuliza na ilikuwaje kusaidia kuunda 'kwanza'?

Kwa upande mmoja, hii ilikuwa matibabu ambayo yalikuwa magumu, ya hali ya juu sana, bado yalikuwa ya majaribio, lakini matibabu halisi. Na kwa upande mwingine, hii ilikuwa hadithi ya mwanamke mchanga; hadithi ambayo ilianza na matukio magumu, ya kutisha.

Mnamo 2009, Dasha aligunduliwa na ugonjwa wa lymphoma ya Hodgkin. Tiba ya mstari wa kwanza haikuleta matokeo yoyote mazuri: ugonjwa uliongezeka zaidi, na mnamo 2011, Dasha alikabiliwa na umuhimu wa kupitia kipimo cha kidini cha juu na upandikizaji wa uboho wa mfupa. Madaktari wameonya kwamba aina hii ya chemotherapy inasababisha vifo 100% vya follicles yote katika ovari na, kwa hiyo, kwa utasa.

Dasha alikataa kuiruhusu saratani yake imzuie kuwa mama

Wengine wangekubali tu vile ilivyo, lakini sio Dasha yetu. Badala yake, alipata kliniki ambayo ilikuwa inahusika katika utunzaji wa uzazi kwa wagonjwa wa saratani. Kwa sababu ya umuhimu wa kuanza matibabu ya kuzuia tumor haraka iwezekanavyo, haikuwezekana kutekeleza uhamasishaji kuhifadhi oocytes. Kulikuwa na chaguo moja tu iliyobaki: iliamuliwa kwamba kutumia laparoscopy, tishu za ovari za Dasha zitachukuliwa, na kisha waliohifadhiwa kwa upandikizaji wa baadaye kurudi kwenye ovari baada ya chemotherapy.

Dasha alifanikiwa kupata chemotherapy, na mnamo 2012 ilionekana wazi kuwa itawezekana kutekeleza upandikizaji wa tishu za ovari zilizopandishwa nyuma ndani ya ovari yake mwenyewe (ugonjwa wa kupunguka kwa orthotopiki). Huko Urusi, hakukuwa na wataalamu ambao walikuwa na uzoefu wa kufanya upasuaji wa aina hii. Nilialikwa kwenye mradi huo kama daktari wa upasuaji na mtaalam wa uzazi. Wakati huo, kulikuwa na karibu watoto 40 ulimwenguni ambao walizaliwa baada ya kupandikizwa kwa tishu za ovari. Kulikuwa na nakala zilizochapishwa; kulikuwa na visa vya kuzaliwa viliripotiwa katika mikutano ya kimataifa, lakini maelezo ya kufanya kazi na tishu za ovari na mchakato mzima wa upandikizaji wakati huo ulielezewa haswa. Tulikuwa na kazi nyingi ya kufanya peke yetu.

Kwenda mbele kwa kupandikiza

Kwa muda wa mwaka huo, mimi na yule aliyemaliza muda wa embry tulifanya kazi ya kuchungulia na kupandikiza zaidi kwa undani zaidi. Tulifanya hatua zote kwa haraka, tukiheshimu ujuzi wetu tena na tena. Kwa sababu ya hili, mnamo 2013, wakati daktari wa onesha Dasha alipotoa ruhusa ya kupandikiza na ujauzito, upasuaji hapo mwishowe ulifanyika. Ilikuwa laini, kamili, na sahihi sana: kwa sababu, Dasha hakuwa na shida yoyote. Katika wiki 27 baada ya upasuaji, tishu za ovari zilianza kufanya kazi tena, na viwango vya homoni vilirejeshwa.

Kufikia wakati huu, Dasha alioa. Mumewe alimuunga mkono katika kila kitu; pamoja, wenzi hao waliota watoto. Baada ya miezi 6, tulifanya utaratibu wa IVF katika mzunguko uliorekebishwa wa asili. Mimba ilitokea na iliendelea bila shida. Mnamo Julai 2015, Dasha alichukua muda mrefu na kujifungua mtoto wa kike mwenye afya.

Walakini, miujiza haikuishia hapo. Mnamo mwaka wa 2017, mimba ya asili ya hijabu ilitokea, na familia hii ya kupendeza, yenye upendo ambayo ilipitia mtihani wa ugonjwa mbaya, ilibarikiwa na msichana mwingine. Hii inashangaza ni muda gani tishu hii iliyopandikizwa ilikuwa kazi baada ya kupandikizwa kwetu.

Kila mgonjwa ambaye ameshinda vita dhidi ya ndoto za saratani ya kurudi kwenye maisha ya kawaida kwa ukamilifu. Kwa wanaume na wanawake wengi, wazo hili ni pamoja na kuzaliwa kwa mtoto wao mwenyewe. Na sisi ndio tunaweza kuwasaidia na hii!

Dk Elena atakuwa akishikilia mtandao wake Mei 20th kufunika sababu za mama na suluhisho la upotezaji wa ujauzito na kushindwa kwa IVF. Bonyeza hapa kujiandikisha bure.

Hakuna Maoni bado

Acha Reply

Anwani yako ya barua si kuchapishwa.

Tafsiri »