Safari yangu ya kuwa wazazi kupitia ujanja

Njia bora ya kujifunza juu ya kitu chochote maishani ni kuzungumza na mtu ambaye amekuwepo, ndiyo sababu tulikaa kwa mshangao wakati Anna Buxton alizungumza nasi juu ya safari yake ya surrogacy. Hadithi yake ni ya kufurahisha sana na ya kuelimisha, na lazima kabisa isome ikiwa unazingatia uaminifu.

Katika sehemu ya 1 ya safari yake, Anna anatuambia juu ya safari yake ya uzazi na ya kiakili yenye kuzaa, ambayo ilisababisha yeye na mumewe Ed, kuchagua kwenda kwenye njia ya uchunguzi.

Ni nini kilipelekea uchunguze surrogacy kama chaguo?

Kama wanawake wote ambao wanageuka kwa surrogacy, ilikuwa baada ya historia ndefu, chungu na ngumu ya kizazi na ya kizazi. Baada ya kuolewa na Ed, tulianza kujaribu mtoto mara moja na miezi mitatu baadaye, nilikuwa mjamzito. Tulifurahiya, lakini kwa wiki nane nilikuwa na pupa potofu, haswa nimepotezwa kwa sababu mwili wangu ulikuwa haujapotosha ujauzito. Ilinibidi kuwa na ERPC (Uhamishaji wa Bidhaa zilizobaki za Dhana) chini ya anesthetic ya jumla. Utaratibu ulikuwa wa kuumiza na kuhuzunisha lakini ulikuwa umepita haraka na ningeweza kurudi nyumbani nikijua kuwa ninaweza kutazamia mbele.

Wiki moja baadaye nilikuwa bado na maumivu makali na nilijua kitu kisicho sawa

Nilirudi hospitalini na Scan ilifunua kuwa utaratibu wa upasuaji haukuondoa tishu zote za ujauzito na kwamba itabidi kurudiwa. Utaratibu mwingine wa anesthetic, utaratibu mwingine unaokasirisha lakini hatimaye ulifanyika. Tuliambiwa kuwa mara tu kipindi changu kitaanza tunaweza kujaribu tena. Mwezi uliofuata tulikuwa na mjamzito. Hatukuweza kuamini jinsi tulikuwa na bahati nzuri, lakini nilikuwa na shida nyingine ya kukosa mimba kwa wiki 8 ikifuatiwa na operesheni ileile. Wiki moja baadaye, niligundua maumivu yale yale ambayo nilikuwa nayo hapo awali na tena upasuaji mwingine ulihitajika. Katika miezi nne tu, nilikuwa nimepata mimba mbili, nilikuwa na mimba mbili na nilikuwa na taratibu nne za upasuaji.

Ed na mimi tulikuwa nimechoka

Miezi michache baada ya upotofu na oparesheni, nilijua kitu sio sawa kwa sababu vipindi vyangu havikurudi tena na nilikuwa kwenye uchungu mwingi. Niligundulika kuwa na ugonjwa wa Asherman's adhesions au kuumiza tumboni - ambayo ilisababishwa na mchakato wa kuporomoka kwa ERPC. Ikiachwa bila kutibiwa, inaweza kuwa ngumu sana kupata mjamzito kwa sababu kiinitete hakina mjengo mzuri wa kuingiza.

Kwa kipindi cha miezi 16, nilikuwa na shughuli zingine tano za kuondoa kidonda hicho kutoka kwa tumbo langu. Baada ya kila upasuaji, kidonda kingebadilika na baada ya utaratibu wa tano, daktari wangu wa upasuaji alisema kuwa hakuweza kufanya kazi tena. Uharibifu wa kufungwa kwa tumbo langu ulikuwa mkubwa sana na alihisi ni vibaya kuniweka kwa upasuaji zaidi.

Tumaini letu la pekee lilikuwa kufanya duru ya IVF

Nadharia ni kuwa homoni za ziada za IVF zinaweza kuchochea mjenga wangu kukuza na ikiwa hiyo ndiyo kesi tunaweza kuhamisha kiinitete kwa uterasi wangu kwa matumaini kwamba nitaweza kubeba ujauzito. Tulianza IVF lakini bitana yangu haikua ikizidi zaidi ya 1mm (madaktari wanapenda kuona kiwango cha chini cha 7 / 8mm) na tukaarifiwa kuwa itakuwa kupoteza taka ya kiinitete kuihamishia kwangu. Mbolea yaligandishwa na daktari alituambia kwamba njia pekee tunayoweza kutumia embryos yetu ilikuwa kwa msaada wa daktari wa watoto.

Baada ya kuambiwa kuwa hautawahi kubeba ujauzito, je! Uliamua mara moja juu ya uzinzi?

Kwa kuzingatia kwamba tulikuwa na viinitete vinavyofaa kutoka kwa IVF na kwamba nilikuwa nimeambiwa kiishani sikuweza kubeba ujauzito, surrogacy ilikuwa hatua inayofuata ya asili kwa sisi. Kwa wanawake wowote, surrogacy sio chaguo, kifahari au chaguo rahisi lakini inaweza kuwa taa mwishoni mwa handaki refu na chungu. Tulijisikia bahati ya kuishi katika wakati na nchi ambayo ujasusi ni chaguo na kwamba kuna wanawake ulimwenguni ambao wanataka kuwa surrogates.

Inaonekana ni ya kushangaza lakini tulikuwa na bahati kwa kuwa tuliambiwa 100% sikuweza kubeba. Kwa wanandoa wengi, kugeuka kwa surrogacy inaweza kuwa uamuzi wa muda mrefu na ngumu zaidi. Ikiwa haujaambiwa dhahiri kuwa huwezi kubeba ujauzito, badala ya kuwa hauwezi, na ukizingatia kwamba ujasusi bado umejaa habari zisizofaa, inaweza kuwa uamuzi mgumu zaidi. Sababu ya kusema kwa uwazi juu ya uzoefu wangu, ni kufanya mchakato wa kufanya maamuzi iwe rahisi sana kwa wengine

Je! Unaweza kutuambia juu ya uzoefu wako wa IVF?

IVF ni ngumu. Ed na mimi tulifanya raundi sita za IVF kupata watoto wetu watatu. Tulifanya raundi katika London, India, London tena na kusafirisha embryos kwenda Canada na kisha hatimaye Amerika. Sindano, miadi, vipimo vya damu, mizani ya ndani yote haifurahishi lakini kwangu nilipata upweke wa IVF sehemu ngumu zaidi. Kila mzunguko nilifanya, sikufanya bila kuniambia wenzangu kazini. Kwa wiki mbili, ningelazimika kujifanya kuwa kila kitu kilikuwa cha kawaida licha ya kuongezeka kwa kila siku homoni kupitia mimi. Baada ya mkusanyiko, niliruka kila wakati simu ilipokuwa ikifikiria inaweza kuwa ndiye yule mwanaharusi aliye na habari ya viini vyangu vya thamani.

Nadhani mojawapo ya sehemu mbaya zaidi lakini za kushangaza za utasa na IVF, ni kwamba athari mbaya zaidi unayo, raundi za IVF zilizoshindwa zaidi, matokeo hasi ya mtihani wa ujauzito, au upungufu wa damu, chini ya ambayo unaweza kuamini kuwa utafanyika. kwa wewe bado unapata nguvu ya kuendelea kujaribu. Ninathamini nguvu na uhifadhi niliopata wakati wa safari hii na wakati kitu kisichoenda sawa hivi sasa, nakumbuka nina uwezo wa zaidi ya vile ninavyofikiria.

Afya yako ya kiakili na ya mwili ilifanikiwa vipi wakati huu?

Kimwili ilikuwa wakati mgumu sana. Taratibu zisizo na mwisho na homoni zilimaanisha kuwa sikuwahi kuhisi kama mimi. Kwa akili, ilikuwa vita. Siku kadhaa nilihisi kama nilikuwa nikishinda lakini zingine nimepoteza. Kwa kipindi fulani, niliteswa na mshtuko wa hofu. Sikujua tu jinsi ningeweza kuendelea kuamka kila siku na kuwa mke, rafiki, mwenzangu, dada, binti wakati nilikuwa nimebeba maumivu mengi na tamaa.

Kilichonifanya niendelee ni uhusiano wangu na Ed. Utasa wa aina yoyote hubadilisha wewe kama wanandoa. Kiwango hicho cha maumivu na wasiwasi hayawezi kusahaulika lakini uvumilivu, uvumilivu na nguvu unazopata pamoja zinaishia kufafanua uhusiano wako.

Katika sehemu ya pili ya hadithi ya Anna, anatuzungumza kupitia uzoefu wa ujasusi, na ilikuwaje kama kuwashikilia watoto wake kwa mara ya kwanza

Anna ameacha kazi yake ya miaka 20 katika usimamizi wa uwekezaji kusaidia wengine kwenye safari yao ya kuwa wazazi. Kufanya kazi na Kituo cha uzazi cha San Diego, kliniki ambapo mapacha wake walizaliwa, Anna anaunga mkono wanandoa wakisonga kwa ujasusi. Kwa habari zaidi, unaweza kufikia Anna kwa Instagram @ anna3buxton au barua pepe moja kwa moja kwa abuxton@sdfertiity.com

Hakuna Maoni bado

Acha Reply

Anwani yako ya barua si kuchapishwa.

Tafsiri »