Mbunge wa Kazi anafunguka kuhusu mapambano yake ya kibinafsi na uzazi

na Alex Davies-Jones Mbunge wa Kazi kwa Pontypridd

Nadhani ni sawa kusema kwamba Coronavirus kweli imebadilika kabisa maisha kama sisi zamani kujua. Shida inayopambana na janga la kiafya ulimwenguni imeweka kwa tasnia nyingi zetu zinapiga vichwa vya habari kila siku karibu kila siku

Tumeona wauzaji kama Debenhams, John Lewis na Laura Ashley wanapigania kama hapo awali.

Maisha ya watu yameharibiwa na ukosefu wa biashara, na inavunja moyo kufikiria idadi ya biashara ya eneo langu katika jimbo langu Kusini Wales ambayo haitajifungulia tena au hata kuanza kupona kifedha.

Tunaishi katika kizazi cha kizuizi - wakati wa kuandika, harakati zetu zinaelekezwa kwa juhudi zote za kuwa na janga la ulimwengu ambalo linapaswa kuwa kwenye rada yetu mapema.

Anuwai kubwa ya mhemko

Kujitenga kwa kibinafsi kumenisababisha kuhisi tu kila mhemko kwenye wigo wiki kadhaa zilizopita.

Nimehisi kukasirika na kufadhaika kwa kutokuwa na uwezo wa kuishi maisha yangu au kufanya kazi zangu ambazo napenda sana - kukutana na watu ndani na karibu na eneo. Nimehisi upweke, na wakati ninapenda mume wangu na mtoto mdogo Sullivan, ninakosa watoto wangu wa kambo, marafiki na familia pana kama wazimu. Wakati mwingine nimejisikia kutokuwa na wasiwasi, ambayo kwa mtu yeyote ambaye hunijua, anaweza kushangazwa na kwa kawaida mimi ni mtu wa kawaida 'A' kupitia na kupitia.

Zaidi ya yote, imenifanya nitafakari juu ya mambo mazuri ambayo yananizunguka kila siku ambayo kawaida naweza kuwa na shughuli nyingi kukosa.

Wote tumeona vichwa vya habari (vingine sahihi zaidi kuliko vingine) juu ya athari chanya ambazo kutengwa kwa jamii kunaleta mabadiliko ya hali ya hewa, na hatupaswi kusahau mara tu vitu vimerudi 'kwa hali ya kawaida' kwamba inawezekana kuishi mazingira zaidi maisha ya urafiki.

Ninajitahidi kupata positives

Nina hakika wengine kwa wakati huu wataweza kuonyesha 'chapa' zingine zinazochukuliwa kutoka kwa kipindi hiki cha wageni, lakini mimi ninajitahidi.

Nikiwa na mwaka mmoja ameketi kwenye begi langu ninapoandika, siwezi kusaidia lakini nikaboresha mawazo yangu kwa jinsi Koronavirus inavyoathiri watoto kila mahali.

Pamoja na shule kote nchini kufungwa na mamia ya maelfu wakikosa kujua miaka gani bora ya maisha yangu, siwezi kusaidia lakini nashukuru nyota zangu za bahati kwamba Sulley wangu bado ni mchanga sana. Muda mrefu kama 'Hei Duggee' anaendelea kucheza bila kuingiliwa kwenye runinga yangu, yeye ni kijana mwenye furaha.

Wakati uchumi wetu, na utabiri wa siku za usoni wa mambo mengi ambayo tasnia yetu itaonekana kama ya baada ya Coronavirus wanapokea kwa usahihi idadi kubwa ya habari, ni hadithi zinazozunguka watu ambao wameamua kunishawishi.

My mwenyewe mapambano na uzazi

Tangu uchaguzi Desemba nimeazimia kufanya siasa tofauti, na sehemu muhimu ya hiyo ilikuwa juu ya kuwa mkweli na wazi juu ya mapambano yangu ya kibinafsi na uzazi.

Ni jambo la kutisha kufanya, kujifungulia uamuzi kutoka kwa wapiganaji wa kibodi ambao watasimamisha karibu chochote katika matusi yao (Twitter, ninakuangalia - lakini Facebook wewe ni sekunde ya karibu!).

Uzoefu wangu wa IVF

Ni mbaya hata kuongea juu ya mchakato ambao kwa herufi tatu rahisi hufungua mazungumzo na baraza kubwa la maswali magumu na ya kihemko: IVF. Nimekuwa wazi wazi juu ya uzoefu wangu wa IVF na najua kuwa katika mpango mzuri wa mambo kwa kweli nilikuwa mmoja wapo wa bahati.

Nimekuwa nikijua siku zote kuwa ningejitahidi kupata ujauzito bila msaada wa matibabu, lakini hakuna chochote kinachoweza kukuandaa kwa mazungumzo magumu ambayo yanazunguka vitu vyote 'uzazi'.

Bahati nasibu ya posta

Kwa kusikitisha, matibabu ya IVF kupitia NHS yetu mpendwa bado ni bahati nasibu ya posta na idadi ya vizuizi, na watu wengi mara nyingi wanalazimika kukopa pesa ili kufadhili matibabu kibinafsi.

Nadhani watu wengi watashtushwa na gharama iliyofichika ambayo inahusishwa na matibabu ya IVF - kwa kweli ni uwekezaji wa 'muda mrefu', haswa ikiwa unapanga mapema pia.

Kwa kweli, utafiti wa hivi karibuni kutoka kwa Mtandao wa Uzazi na Chuo Kikuu cha Middlesex unaonyesha kuwa wastani wa gharama ya matibabu ya IVF ya kibinafsi ni kati ya dola 5,000-8000 kwa kila mzunguko.

Kuokoa kwa IVF

Ilichukua miaka kuweka akiba kabla ya kuanza safari yangu ya IVF, na najua hiyo inaweza kusemwa kwa wengine wengi ambao huchagua njia ile ile. Bado Coronavirus ina wazi inaondoa taratibu zote zisizo za haraka na imekatisha ndoto na matarajio ya IVF ya watu wengi njiani.

Ni ngumu kufahamisha kwa watu ni kiasi gani cha IVF ya uwekezaji wa kihemko. Inachukua wakati wako wote wa kuamka na mawazo, na ikiwa wewe ni kama mimi, nitakuacha na usiku mwingi wa kukosa kulala pia.

Kuna shinikizo, barrage ya mara kwa mara ya maswali kutoka kwa familia / marafiki / mama wa maziwa. Ilijisikia kama kila mtu alijua juu ya shida yangu katika kupata uja uzito, na nini zaidi, kila mtu alitaka sasisho na kuwa wa kwanza kujua mara tu kunapokuwa na habari!

Aibu inayohusiana na IVF

Kuna aibu ya kweli pia. Kwa kweli nilipitia hatua za kujisikia kama ningejiruhusu mimi na familia yangu.

Nilihisi aibu kuwa mwili wangu haukuweza kuzaa mtoto hivi kwamba nilitaka sana bila msaada wa matibabu, na inasikika kukiri lakini kuna wakati ambapo nilihoji sana ujana wangu.

Janga la 19 la COVID limeleta wimbi mpya la aibu kwa mjadala pia, na kwa kiwango cha juu madaktari wanaulizwa kutanguliza juhudi zote za kukabiliana na virusi.

Ni wazi huu ni mwendo halali wa vitendo, lakini haivutii kutoka kwa athari mbaya ambayo kufutwa kwa watu kwa maelfu ya watu ambao wameweka maisha yao (na mara nyingi pesa zao) kwenye mstari kuanza matibabu ya IVF.

Safari yangu ilianza mnamo 2018

Kwanza nilianza IVF mnamo 2018 na siwezi kuelezea ni mara ngapi katika miezi michache iliyopita nimejikumbusha jinsi nina bahati kuwa na "furaha yangu ya kuishia" kabla Coronavirus hajawahi kwenye kadi.

Baada ya duru moja tu ya IVF, na dhidi ya tabia mbaya yote, kiinitete changu cha kuishi, mtoto wangu katika milioni alifika… na mara haraka akarudishwa kwenda kwa Kitengo cha Huduma Mbaya ya Neonatal ambapo alikaa wiki mbili kupigania maisha yake.

Ninapokumbuka hadithi hiyo, watu mara nyingi huwa wepesi kusema "ni mbaya sana" au "hiyo lazima iwe imekuwa ngumu sana kwako". Bila sauti isiyo na shukrani kabisa, maoni hayo hayakata kabisa haradali ya mapigo ya moyo na mashaka na magofu ambayo mara nyingi IVF hujumuisha. Haina mwisho wakati wa kuzaa.

Mapungufu

Coronavirus ameangazia maswala mengi na sera za sasa zinazozunguka IVF na kufungia mayai, moja ambayo nakumbushwa kila mwaka wakati ninapokea muswada wa pauni 1500 ambayo inahakikisha mayai yangu yanabaki hai na waliohifadhiwa kwa mwaka mwingine.

Bado watu wanaweza wasijue ni kuwa kila kitu katika IVF kina mipaka yake. Kuna vizuizi vya miaka kwa wale wanaotafuta matibabu kwenye NHS na kuna mipaka ya kifedha ikiwa huwezi kufadhili matibabu ya kibinafsi. Hata kama unaweza kuruka kwa hoops zote, mayai nchini Uingereza huhifadhiwa tu kwa miaka 10. Ninajua kuwa uzoefu wa kila mtu ni wa kipekee, na kuna sababu nyingi zisizohusiana na IVF zinazoelezea ni kwanini watu huchagua mayai yao yaywe.

Kutoka kwa mtu ambaye, umri wa miaka 21, huzunguka mayai yake kwa sababu ya saratani ya saratani, kwa mwanamke aliye na miaka 20 kama mimi kutaka kufungia mayai yake ikiwa ndugu yuko kwenye kadi, miaka 10 inaonekana kuwa ya kiholela, na muda mdogo wa muda.

Tunaona wazazi wengi wakiwa na watoto baadaye sana maishani, na nimeshasoma hadithi nyingi za utumbo kutoka kwa watu kote nchini ambao wanaona mayai yao 'yakipotea' bila kuwafikia ili kuanza matibabu ya uzazi.

Kurudi kwa kawaida

Ni wazi kwamba wakati maisha yanarudi kwa "kawaida", huduma zetu za afya ya akili pia zitateseka kama matokeo ya Coronavirus - Ninajua kuwa marafiki na marafiki wengi wengi wanapambana sana na mapungufu ya kutengwa kwa jamii.

Ongeza mafadhaiko ya kihemko na shida juu ya IVF kwa 'tunaishi katika janga la kiafya lisilo la kawaida' kwa mchanganyiko, na tumepata kichocheo cha janga.

Ninajua kuwa maswala ya IVF na uzazi yanaweza kuonekana kuwa ya maana kwa kila mtu, lakini kutokana na uzoefu, naweza kusema kweli kwamba ilikuwa moja wapo ya misukosuko ya kihemko maishani mwangu na kuweka shida kubwa kwenye uhusiano wangu na kila mtu maishani mwangu. .

Wakati ni nzuri kuona kwamba kliniki za IVF hivi karibuni zitaweza kuomba kufungua tena, kwa watu wengi hii itakuwa kidogo sana, marehemu sana. Kwa hivyo kwa kila mtu ambaye ameona safari yao ya IVF iliyoathiriwa na Coronavirus, tafadhali fahamu kuwa ninakufikiria na nina matumaini makubwa kuwa mambo yatakuwa bora.

Natumai kwa dhati kuwa maisha baada ya Coronavirus ni moja ambapo tunaweza kutafakari juu ya maswala kama IVF na jinsi tunaweza kufanya matibabu kuwa rahisi na endelevu.

Hakuna Maoni bado

Acha Reply

Anwani yako ya barua si kuchapishwa.

Tafsiri »