Je! Unaweza kunisaidia kubadilisha njia hasi ninavyoona mchango wa manii?

Tulipokea barua pepe hii kutoka kwa mmoja wa wasomaji wetu, ambaye anajitahidi sana kukubali kwamba matoleo ya manii ndio chaguo lake pekee ikiwa anataka kuwa baba. Mara moja tukamgeukia Sandra Hewett, AMBICA, mshauri wa kushangaza wa uzazi kwenye Thames Valley ya kuzaa kwa mwongozo

Habari natumai unaweza kunisaidia. Nimepotea kabisa na sijui nini cha kufanya…

Nimeolewa na mke wangu mpendwa kwa miaka 5. Ndoto yetu ilikuwa kila wakati kwetu kuanza familia nzuri haraka iwezekanavyo. Walakini, mipango yetu haijafanya kazi kabisa.

Tumekuwa tukijaribu kupata mtoto kwa miaka 4 sasa na imekuwa ngumu, ngumu sana. Tumekuwa na raundi nyingi za IVF, lakini zote zimemalizika kwa bahati mbaya katika kuharibika kwa mpaili. Vipimo vingi baadaye, na tumeambiwa kwamba nafasi yetu pekee ya kuwa na familia ni kutumia wafadhili wa manii.

Kusema kwamba nilikandamizwa kusikia habari hii ni ubatili

Kwa hivyo, kabla tu ya kufungwa, mimi na mke wangu tulikuwa tunaanza kuongea juu ya mchango wa manii kama chaguo. Kwa kusikitisha ingawa ilisababisha hoja nyingi kwani sikuweza kupata kichwa changu wazo kwamba mtoto wetu atakuwa mtoto wa mtu mwingine.

Lakini basi kufungwa kulifanyika, na zahanati zilifungwa, na majadiliano juu ya IVF yalikuwa mezani kwa muda. Najua inasikika kusema haya, wakati ambao ulimwengu unakabiliwa na janga, lakini ghafla maisha yalionekana kuwa bora zaidi.

Mimi na mke wangu tukaanza kufurahiya tena kuwa pamoja. Maneno 'mtoaji wafadhili' hayakuwa sehemu ya mazungumzo yetu ya kila siku ... na aliacha kuniambia kuwa sikuweza kupata bia! Katika miezi miwili iliyopita tumekaa kwenye bustani, tukifurahia hali ya hewa ya joto, na kufurahia maisha jinsi ilivyokuwa kabla hata hatujaanza kuzungumza juu ya kuwa na familia.

Lakini sasa ninaogopa

Ninaweza kuona ulimwengu ukijiondoa chini, unajishukisha yenyewe na kuangalia kuanza tena. Kliniki za IVF zinafunguka na mambo yanarudi kwa (aina mpya) ya kawaida. Najua mke wangu ataanza kuzungumza juu ya kuanza mzunguko wa IVF tena, lakini sijui kama naweza kuifanya! Najua nasikia ujinga na ubinafsi, lakini sidhani kama naweza kutazama mwili wake ukikua mtoto wa mtu mwingine. Nataka mtoto awe wangu !! Siwezi kufanya hivi, lakini pia siwezi kumpoteza mke wangu. Ninampenda sana na nataka kumfurahisha.

Siwezi kupata suluhisho

Sijui ni jinsi gani ninaweza kubadilisha mtazamo wangu juu ya hii, kwa hivyo ninauliza ikiwa unaweza kunisaidia? Je! Unaweza kunisaidia kubadilisha jinsi ninavyoona mchango wa manii? Je! Unaweza kunisaidia kukubali kuwa hii itakuwa sawa na kwamba sitamkataa mke wangu au mtoto wetu?

Asante sana, Jason

Ndugu Jason

Samahani kusikia juu ya hali yako na hasara uliyoipata katika safari yako ya kuunda familia pamoja. Umefikia hatua ambayo mchango wa manii umekuwa matibabu yaliyopendekezwa sasa na kwa kweli, ni mshtuko na wa kutatanisha sana kwako. Kumekuwa na kufungwa kwa kliniki ambazo, kama unavyosema, zinaweza kutoa hisia mchanganyiko. Kwa kukusaidia na hisia hizi nitajaribu kuweka vikao viwili vya ushauri nasaha mbili au tatu kwenye makala haya mafupi!

Kwanza, rejea

Wakati mtazamo maarufu ni kusherehekea kuinua polepole kwa vikwazo watu wengi, kama wewe, wanaogopa. Nina mteja aliye na wasiwasi wa jumla ambao wote walitoweka kwenye 'Bubble' yake ya kuzungukwa kama vile alivyoliita. Sasa anaulizwa kurudi kazini na kukutana na watu, wasiwasi unarudi.

Zaidi ya miezi hii miwili hadi mitatu, pause katika maisha ya hali ya juu na mara nyingi iliyoshinikizwa - pamoja na mchakato wa matibabu ya uzazi - inaweza kuwa nzuri kwetu. Kwa kweli, watu wengine wamekuwa na kazi na shinikizo za kifamilia, na wale wanaoanza matibabu ya uzazi wameona kufungwa kunasikitisha sana, lakini kwa wale walio katika matibabu ya katikati hutoa nafasi ya kupumua. Na inaonekana kama hivyo ndivyo nyinyi wawili mlivyopata uzoefu wakati huu, ambayo ni nzuri.

Kwa hivyo jinsi ya kukabili ukweli kwamba unahitaji matibabu ya manii ya wafadhili?

Mwitikio wako ni wa asili na ni kawaida sana. Umepitia hasara nyingi na upotezaji wa kiunga cha maumbile kwa mtoto yeyote ambaye unaweza kuwa naye pia ni kuhuzunika. Lakini unaweza kufanya kazi kupitia hisia zako kuja kukubali hii. (Ninapaswa kuongeza kuwa inakubalika pia kuamua kutochukua njia hii, lakini unahitaji wote wawili kukubaliana).

Hautashangaa kusikia mimi nikisema kwamba ushauri nasaha unaweza kukusaidia

Kliniki zote zina washauri wa uzazi, na tunatumaini kwamba kliniki yako itakulipa angalau kikao kimoja, iwe peke yako au na mke wako. Unaweza kujua kuwa ikiwa una matibabu ya ufadhili wa wafadhili unahitaji kuwa na kikao cha ushauri wa athari, lakini ni kawaida kwamba watu wana vikao vya awali vya kuwasaidia na hali za kihemko.

Ikiwa hutaki kuchukua njia ya ushauri nasaha kuna vikundi vya Facebook kwa wanaume walio na ukosefu wa nguvu ya kiume na vikao vingine vya mtandaoni ambapo unaweza kuzungumza na wanaume walio na uzoefu kama huo.

Chaguo jingine ni Mtandao wa Mawazo ya wafadhili (DCN), ambayo ni hisani ya kifahari inayowasaidia watu na wanandoa katika nafasi hii. Unapojiunga una gumzo la simu na rafiki, ambayo kwako ungekuwa mtu ambaye ana watoto kupitia manii ya wafadhili na anaweza kukupa uzoefu wake.

Kwa kifupi, ninaweza kukupa mitazamo ifuatayo

Kuna karibu watoto wafadhili wanaokaribia 2,000 wanaozaliwa nchini Uingereza kila mwaka, kwa hivyo inazidi kuwa kawaida kama kielelezo cha familia na eneo linalokua la matibabu ya uzazi.

Kile tunachofikiria kama familia ya 'kawaida', na watoto wanaoishi na wazazi wawili waliounganika, sasa ni mfano wa familia ndogo (uhasibu kwa watoto waliopatikana / walezi, wazazi wasio na wazazi, familia za kambo na DC).

Tunatetea kwa nguvu kuwaambia watoto wa DC kuhusu asili yao mapema, na wanaikubali sana (kuna kitabu cha DCN Yetu Story ambayo inasaidia). Hiyo sio kusema hawana maswali au wasiwasi kwa njia ya maisha, lakini tunajua kuwa watoto wanaopenda na kuungwa mkono na uaminifu wana afya njema kisaikolojia kuliko wale walioletwa na siri za familia, ambazo kwa kawaida hufika wazi wakati fulani.

Ikiwa unafikiria juu ya maoni ya mtoto, hawajui wazazi wao ni zaidi ya watu wazima wawili wenye upendo (ikiwa wakati mwingine huumiza); hawakua wanafikiria ikiwa walitoka kwa manii yako, au yai la mama yao na hawakuhukumu kwa hilo. Niliambiwa mapema na kwa ujasiri (ambayo kitabu hukupa) wanakubali kama sehemu ya hadithi yao.

Watoto wako wataungana na wewe kwa sababu wewe ni baba yao. Kuacha kamili.

Asante sana kwa Sandra na upendo mwingi kwa Jason.

Je! Wewe ni baba kwa sasa umetumia manii ya wafadhili? Tungependa kusikia kutoka kwako. Tafadhali usitupe mstari kwa info@ivfbabble.com. Itakuwa ya kushangaza kusaidia kumuunga mkono Jason, na wengine ambao wanajitahidi.

Hakuna Maoni bado

Acha Reply

Anwani yako ya barua si kuchapishwa.

Tafsiri »