Utasa? Sio suala la kike tu

Tunapofikiria juu ya utasa, ni rahisi kufikiria ni suala la mwanamke kushughulikia. Lakini inafikiriwa kuwa 20-30% ya utasa ni chini ya sababu za kiume, na kwa Siku ya baba hivi karibuni kwenye akili zetu, labda tunahitaji pia kuzingatia hisia za kiume linapokuja usikivu juu ya uzazi

Kulingana na utafiti uliochapishwa katika Jarida la Tiba ya Ngono, "wenzi wanaopambana na ukosefu wa nguvu ya kiume huwa na hali ya chini ya maisha ya kimapenzi na kibinafsi kuliko wanandoa ambao unyumbao hauelezewi au ni kwa sababu ya biolojia ya mwanamke".

Kuna sehemu ya wanawake kujilaumu bila kujali madaktari wanaweza kupata nini baada ya kufanya vipimo kwa wenzi wote. Baadhi ya madaktari, kama vile Dk.

Wanaume mara nyingi wanapenda kuchelewesha matibabu

Dk Davidson anasema kuwa ukosefu wa uwezo wa kiume kunaweza kusababisha kukasirika, hoja na migogoro katika uhusiano, kwa sababu ya wanaume na wanawake wana njia tofauti za kukabiliana. Wanawake wanaweza kutaka kutafuta matibabu ya uzazi haraka iwezekanavyo kwa sababu ya wasiwasi juu ya kupungua kwa ubora wa yai. Lakini wanaume mara nyingi wanapenda kuchelewesha matibabu, wanapendelea kutoruhusu kusababisha wasiwasi mwingi.

Anasema, "Kuna shinikizo nyingi kwa mwenzi wa kiume, kwa sababu mwanamke anasema, 'Hatuwezi kungojea, mayai yangu yataisha!'”

Dk Paul Turek, daktari wa magonjwa ya mkojo ambaye ni mtaalamu wa utasai wa kiume na afya ya kijinsia anakubali, akisema kwamba wanaume wanapambana kushughulikia utambuzi wa sababu ya utasa wa kiume. Anasema kwamba wanaume hujaribu kupata sababu, kama "kitu ambacho kilitokea utotoni, kama kupigwa na mpira wa miguu, au ujasusi wa chuo kikuu uliosababisha shida".

Mazungumzo yanayozunguka utasa huwa huwa yanalenga wanawake, kwa hivyo inapotokea kwa mwanamume, "ni shida ya kitambulisho cha kibaolojia"

Wanaume wameelezea utambuzi kama unaodhoofisha, kama wamewaangusha kila mtu. Mtu mmoja alimwambia Insider, "Matarajio ya jumla kwa wanaume katika jamii ni kwamba manii hupatikana kwa urahisi na mwanaume anapaswa tu kuzizalisha wakati wowote. Najua sasa hii sio kawaida, lakini hiyo haikunisaidia kujisikia vizuri zaidi. Kujistahi kwangu kumeharibiwa: Kwa kweli nina akili ya jumla ya kujua hali hii ".

Mwanasaikolojia wa kijinsia wa kike, Liberals Walther Barnes anauliza, "Je! Maoni kuhusu jinsia, pamoja na jukumu la uzazi wa wanawake na udhaifu wa uume, yamekamatwa katika ufahamu wa matibabu na mazoezi? Katika jamii yetu, kuwa mwanamume mwenye rutuba kunahusishwa na nguvu na manadamu. "

Kuunda imani za kitamaduni

Anaandika juu ya vitisho kama "risasi zilizo wazi" katika kitabu chake, Kufikiri Masculinity: Uharibifu wa Kiume, Madawa, na Identity, akisema, "Linganisha linganisha wazo la 'kupiga tupu zilizoachwa wazi' na jargon zingine zenye kuvutia kama vile 'kukua jozi' na 'ambayo inachukua mipira.' Vipande hivi vya lugha vinaonyesha imani ya kitamaduni iliyopo kwamba testicles zenye afya zinazozaa manii zenye nguvu ni ishara ya nguvu, ujasiri, nguvu, ujanja na uume ”.

Kwa hivyo labda ni wakati wa kuzingatia upande wa kiume wa utasa zaidi?

Tungependa kujua unachofikiria. Je! Wewe ni mtu anayejitahidi na utasa wako? Je! Unajisikia aibu kwa utambuzi wako? Je! Ni kuweka shida kwenye uhusiano wako? Je! Kutuacha mstari katika info@ivfbabble.com

Hakuna Maoni bado

Acha Reply

Anwani yako ya barua si kuchapishwa.

Tafsiri »