Paloma Imani hujuta si kujaribu kuanzisha familia katika miaka yake ya ishirini

Mwishoni mwa wiki, nilisoma makala katika Mirror kuhusu Imani ya Paloma, ambayo alikuwa akizungumzia masikitiko yake kwa kuwa hajaanza kujaribu familia katika umri mdogo

Rudi katika 2016, Paloma alikuwa na miaka 35 wakati akimkaribisha mtoto wake wa kwanza ulimwenguni kufuatia matibabu ya IVF.

Miaka minne kuendelea, na mipango yake ya kupata mtoto wa pili imezuiliwa, na ulimwengu ukiwa umepumzishwa kwa sababu ya coronavirus. Alipoulizwa juu ya matarajio ya kupata mtoto mwingine, Paloma alifunua:

"Ninahisi kama, kwa jambo hili la Covid, wengi wetu ambao tumefanya IVF, nimejumuishwa, labda sio ... Sio kutafuta mzuri kwa mwingine sasa."

Ingawa kliniki zinafungua tena, sote tunaelewa kuwa IVF haina dhamana, na ingawa mzunguko halisi unaweza kuchukua miezi michache kukamilisha, inaweza kuchukua raundi nyingi, na miaka kweli kupata mjamzito.

Ukweli huu umesababisha Paloma kutafakari juu ya maisha

Aliulizwa ni umri gani angependa kurudi tena, na akasema: "Ishirini na nane, na ningepata mtoto kwa sababu nadhani hiyo ni umri mzuri wa kupata mtoto. Nadhani niliiacha imechelewa sana. Nadhani 28 tu ni sawa kwa sababu umetosha makumi yako na hakuna wasiwasi mkubwa juu ya uzazi wako.

"Mara tu baada ya kupata mtoto na wakati wako wa kupona ni kama mwaka, bado uko kwenye miaka ya ishirini na unaweza kuanza kutikisa na kwenda kufanya kazi kwa busara saa 29."

Hii iliniongoza kufikiria juu ya maisha yangu mwenyewe

Kama Paloma, nilipata ujauzito na 35 na mapacha kufuatia IVF. Nilibarikiwa, na kubarikiwa kweli. Nilikuwa na umri wa miaka 31 wakati niliamua kwanza kuwa na mtoto, na ingawa tofauti na Paloma, sikutamani ningeanza kujaribu katika miaka ya ishirini, najuta. Majuto yangu, hata hivyo, yamekuwa mtazamo wangu wa muhimu zaidi - mtazamo wa nyuma ambao nitakuwa nikipitisha sio kwa watoto wangu tu bali kwa kila mtu anayesoma. ivfbabble.com.

Kwa hivyo ninajuta nini?

Nasikitika kutofanya utafiti uzazi na njia za kuiongeza. Nilidhani kwamba mara tu nitataka kupata mjamzito, nitakuwa mjamzito. Lakini mume wangu alikuwa mchezaji wa bass kwenye mwamba na bendi ya roll na nilikuwa nayo PCOS. Mchanganyiko huu wawili hawakuwahi kufanya kazi. Natamani mtu angeniambia tuangalie ni jinsi gani sisi sote tungeweza kuongeza uzazi wetu kwa kubadilisha mambo kadhaa ya maisha yetu - yetu chakula, kunywa kidogo pombe, kuacha sigara, kuchukua virutubisho, utumiaji zaidi, kunywa kidogo caffeine nk, nk.

Ninasikitika kutokuwa na hatia ya kufikiria kuwa IVF ilikuwa na dhamana. Hakuna mtu aliniambia kuwa inaweza kufanya kazi na kwamba kwa kweli, ningekuwa mmoja wa bahati sana ikiwa ingefanya kazi mara ya kwanza pande zote. Bado hadi leo ninakumbuka maumivu ya kunyagika ya matumbo wakati wa kusikia daktari wa watoto akiniambia kuwa hakuna yai moja lililokuwa na mbolea. Natamani ningekuwa nimekuwa na ukweli zaidi, na nimejiandaa zaidi kwa kutofaulu.

Ninajuta kwa kuuliza maswali zaidi. Kwa hivyo kama nilivyoelezea, mume wangu alikuwa kwenye bendi ya mwamba na roll. Hii ilimaanisha kuwa mtindo wake wa maisha ulikuwa mbali na afya. Manii yake ilikuwa ya uvivu, kusema kidogo, na bado nilikuwa napitia raundi mbili za IUI na IVF. Ninapoangalia nyuma, ninahisi kufadhaika kuwa nilikuwa nikipoteza wakati mwingi na maumivu ya moyo juu ya matibabu ambayo hayakuwahi kufanya kazi. Manii ya mume wangu haikuwahi kupenya yai hilo peke yake. Kwa nini sikuuliza daktari wangu? Kwa nini sikuuliza juu ya ICSI mwanzoni? Kwanini sikumwambia "Je! Ninaweza kupita IUI na kuendelea ICSI?".

Ninajuta kujificha mbali na kujisikia aibu mwenyewe. Ninapotazama nyuma miaka nilipokuwa nikipitia matibabu ya uzazi, Ninajisikitikia sana. Nilikuwa mpweke sana na nilijishukia mwenyewe. Nilihisi kama nimejiruhusu mwenyewe, mume wangu, na wengine wa familia yangu. Nilihisi kama sikuwa mwanamke kamili au kamili kwa sababu mwili wangu haukufanya kile nilifikiri mwili wa mwanamke unapaswa kufanya - mimba kawaida.

Aibu hii iliendelea wakati wote nilikuwa najaribu kupata mimba. Inashtua m hata sasa kusema kwamba hata nilipopata ujauzito bado nilihisi aibu kwamba imechukua IVF kupata mjamzito.

Kuangalia nyuma ni zana yenye nguvu sana ambayo ingawa haifai tena kwako, inapaswa kupitishwa kwa wengine

Kwa hivyo, kwa mtu yeyote anayejaribu kupata mimba sasa, nataka kukuambia mambo ambayo ninatamani mtu fulani angenambia. Nataka kukushika kwa mikono na uangalie moja kwa moja ndani. macho yako na kukuambia usijuta kuiacha kuchelewa sana kuanza kujaribu mtoto, kwa sababu hakuna kitu ambacho unaweza kufanya juu ya zamani, lakini fanya kile unachoweza sasa kufanya safari yako ya uzazi iwe rahisi kidogo.

Soma kadri uwezavyo juu ya uzazi na kile unachoweza kufanya kuiongeza

Muulize mshauri wako maswali mengi iwezekanavyo juu ya chaguzi na majaribio yako ya matibabu unayoweza kuwa nayo. Ujihurumie mwenyewe - wewe sio mtu wa kushindwa - wewe ni mwanamke halisi na hauko peke yako.

Kwa nini usijumuishe tarehe 18 na 19 Julai kwa yetu kuishi Babble Online Uzazi Expo ambapo utapata wataalam wa ajabu katika ulimwengu wa uzazi kutoka kliniki za IVF, mwongozo wa ustawi, misaada na mengi zaidi. Unaweza kuanzisha mikutano kabla ya siku au siku, angalia mazungumzo na wataalam wa kushangaza na Q & Kama baadaye, tembelea vibanda ambapo unaweza kuzungumza 'mkondoni' na wataalam na upakue habari na toleo fulani maalum na punguzo pia. . . na yote kutoka kwa faraja ya nyumba yako. Bonyeza hapa kusajili mahali pako leo! Usisahau kusahau kusema kwetu sisi kwenye kibanda cha IVFbabble pia!

Inakutumia wote upendo sana.

Sara

x

Tungependa kusikia kutoka kwako. Je! Ungetushiriki mtazamo wako wa uzazi na sisi? Tupa mstari kwa sara@ivfbabble.com

Hakuna Maoni bado

Acha Reply

Anwani yako ya barua si kuchapishwa.

Tafsiri »