Ulituambia jinsi IVF imekufanya uhisi

IVF inahisije? !! Hili ni swali la kuungua ambalo sote tulitaka kujua kabla hatujaanza safari yetu ya IVF. Sote tunaitikia tofauti kwa IVF, lakini kuna dalili za kawaida ambazo zinaweza kutokea wakati wa hatua tofauti ambazo tulionyesha makala wiki iliyopita. (bonyeza hapa kusoma)

Lakini tulitaka kusikia kutoka kwako, kwa hivyo tuliuliza swali kwenye Instagram - Je! Ungeelezeaje IVF?

Hivi ndivyo ulivyosema:

Nguvu yako ya mwili na akili itapimwa

"Nilikuwa na bahati nzuri ya kuzaa mtoto mchanga mwenye afya karibu miaka 5 iliyopita, kwenye mzunguko wetu wa nne wa IVF. Tulikwenda kwa raundi 4 lakini haikufanikiwa. Tulikuwa karibu kwenda kwa raundi ya 5, tulikutana na mshauri wetu na kila kitu kabla ya kugundua kuwa mwili wangu na akili hazingeweza kuchukua tena. Tulifanya uamuzi mkubwa wa kuacha. Tunayo mtoto wetu wa kiujiza. Miaka 6 kuendelea, nadhani nimezika au nimejaribu kuzika, mengi ya uzoefu na kumbukumbu za mizunguko yetu ya IVF kwa sababu mimi bado huwa na wasiwasi, huzuni na woga ninapofikiria sana juu yao. IVF ni ngumu, haswa ikiwa unajikuta unaenda mara kadhaa. Hauwezi kufurahiya ujauzito kwani unaogopa kwamba kuna kitu kitaenda vibaya. Lakini ningefanya yote tena! Mume wangu na mimi ni mmoja wa wanandoa wenye mafanikio zaidi ulimwenguni - IVF ilifanya kazi kwa sisi! Kuwa wazazi wa kijana wetu mzuri ametimiza ndoto zetu zote. Kwa wanandoa wowote wanaokwenda kwa mara ya kwanza, ingia ndani ukijua kuwa nguvu yako ya mwili na akili itapimwa - lakini uzoefu wako utakuwa wa kipekee kwako. "

Miadi mingi

"Ningeelezea vipi IVF !! Inatumika baada ya programu, kufikiria kupita kiasi! Hormonal, furaha- athari nyingi sana !! Kwa hivyo kuchimba !! Lakini hisia za kichawi zaidi ukijua umeunda viinitete vidogo. ”

Shinikizo juu ya mahusiano

"Mhemko mwingi kuweka kwa maneno na bado kwenye safari yetu sasa. Jambo moja ambalo sikujali sana ingawa ilikuwa athari ambayo ingeweza kuwa nayo kwenye uhusiano wetu kama wanandoa. Ni ngumu sana. "

Kujiingiza mwenyewe

"Kama mtu anayeogopa sindano, woga wangu mkubwa ulikuwa unajifunga mwenyewe. Nilimwambia mpenzi wangu kwamba atalazimika kuifanya, lakini ikifika, sikumruhusu. Ikiwa kuna mtu angeenda kuniumiza basi itakuwa mimi. IVF ndio safari ngumu sana ambayo nimekuwa nayo na nimeifanya mara kadhaa. Nilikuwa mmoja wa bahati na ilifanya kazi wakati wa 3 kwa bahati! Wakati haifanyi kazi ni ngumu kuongea na watu. Ulikuwa na kiinitete ambacho haikuingiza kwa hivyo ilikuwa upungufu wa damu, unahuzunika vipi? Ni vigumu."

IVF sio fix haraka

"Ni safari ndefu! Niliingia ndani bila maswala ya matibabu na shida na nikaiacha katika hali ile ile lakini ilikuwa bado safari ndefu na ngumu. Kuna sehemu mbaya na laini, vipimo vya mara kwa mara na miadi. Inageuka kuwa sindano ni sehemu rahisi! Nilikuwa na makusanyo mawili ya yai mazuri, ambapo nilihisi kuungwa mkono na kuelimiwa kote. Kwa bahati nzuri, sikuwa na athari yoyote, zaidi ya huzuni ya hasara mbili za mapema na uhamishaji ulioshindwa. Hiyo ndiyo inachosha, hadi mwisho msisimko umekwisha ambayo ni huzuni hata wakati ni mjamzito. Ningewaambia watu kuwa hawapaswi kutarajia kurekebisha haraka na kwa IVF kurekebisha shida zako. Pia, kwa sababu tu unayo mtihani mzuri bado unayo changamoto ya kukaa mjamzito na kuendelea na ujauzito mzuri. Yote haya ambayo yamesemwa miaka miwili sasa mimi ni katika kipindi changu cha pili na nina matumaini kwa mtoto mwenye afya mnamo Novemba. "

Kushikilia kwa matumaini

"Siku zote niliona IVF kama kawaida kuwa na HOPE. Kulikuwa na nafasi kila wakati. Wakati haikufanya kazi, nilijipa kuzungumza na, "nilijifunga mwenyewe" na nikatazamia kwenda mbele tena - kwa sababu kila wakati kulikuwa na tumaini na nafasi inafanya kazi. Kila wakati tunashindwa, nilimuahidi mume wangu tutapata mtoto. Ingawa mimi ndiye nilikuwa na uzazi duni nililazimika kukaa hodari kwa mume wangu. Ilichukua miaka na miaka lakini sasa tuna mtoto mzuri. "

Kuzidisha na kihemko

"Kuchimba sana. Unakuwa mtu wa kukata tamaa, wakati unaendelea kupata migongo ya nyuma, ni ngumu. Nilidhani IVF ndio suluhisho na kwamba tutapata mtoto tu kutoka raundi. Nilipunguza shinikizo kwangu, uhusiano wetu na maisha ya siku. Kila kitu kimewekwa na kushonwa. Tunaanza raundi yetu ya tatu, tunatarajia bahati ya tatu bahati. Kuchoka na hisia ni maneno mawili ambayo ningeshughulika nayo! "

10x zaidi ya homoni kuliko kuwa kwenye kipindi changu

"Nilipata hisia za IVF zikiongezeka. Nilijali sana juu ya muda wa sindano, maumivu ya sindano zenyewe. Kila skanning ili kuangalia saizi ya follicle ilikuwa ya kibinafsi na ya kuogopa. Kliniki yangu ilikuwa nzuri ingawa. Madhara yangu yalikuwa ya kutokwa na damu, kusisimua na kuhisi homoni zaidi ya 10x kuliko kuwa kwenye kipindi changu! Sijawahi kufikiria ningesema ningefanya tena, lakini kwa kweli ningefanya! Mkusanyiko wa yai ulikuwa wa kushangaza, uchungu kidogo baada ya, uhamishaji haukuwa vizuri lakini sio mbaya. Natamani ningekuwa na habari zaidi juu ya ubora wa mayai yangu lakini nadhani ni cos sikuuliza, kwa hivyo habari haikutolewa. Nilikuwa na embryos mbili zilizohamishwa mnamo 2018 na watoto wangu mapacha walizaliwa mnamo 2019. Nimeachwa na watoto watatu ndani ya freezer! ”

Kuvunjika kwa moyo wakati kunashindwa

"Rollercoaster kihisia na kimwili. Awali IVF ilinipa tumaini lakini kwa sasa nipo katikati ya mzunguko wangu wa nne na ninajitahidi kuwa na chanya na sioogope maumivu ya moyo na tamaa ambayo unahisi inaposhindwa. Unawekeza kila kitu katika mchakato huu kwa kile ambacho kimekuwa katika uzoefu wangu thawabu kidogo. Natumai kwamba siku moja nitahisi tofauti lakini hadi sasa imekuwa ngumu na huvunja moyo wangu tena wakati itashindwa. "

Changamoto ya kiakili

"Niligundua ilikuwa ngumu kiakili lakini niliingia ndani nikiwa na mawazo kuwa hii inafanya kazi! Nilikuwa na chunusi kwa miezi 6 kabla na kisha tena asubuhi ya uhamishaji wa yai. Nilikuwa na athari ya mzio kwa sindano mwanzoni, na uvimbe kwenye tovuti ya sindano. Nilikuwa na mayai 7 tu kwa jumla lakini nilikuwa kama, nahitaji tu 1. nilikuwa na 2 nilirudishwa, nilienda likizo nilikuwa na damu nyingi wakati huo. Niliwekwa kitandani kupumzika wakati kwa wiki 12 lakini 1 alishikilia na sasa yuko 8! Nilikuwa na bahati nzuri ya kuanguka mara ya kwanza na kufikia lengo la mwisho. Moyo wangu unawaombea wote wanaopitia IVF. "

Zaidi ya kuchambua kila sehemu

"Kwa kweli niligundua kuwa sehemu ya stims ni rahisi kuliko vile nilivyofikiria, kwa kuwa niliingia kwenye utaratibu na sindano - kengele ikaenda, jikoni, nikanawa mikono na kuendelea nayo. Kwa akili kipande cha uhamishaji baada ya wakati kilikuwa kigumu zaidi - juu ya kuchambua kila sehemu, na kulaumiwa kila kitu kwenye progesterone na kujaribu kuwa na tumaini na kukaa chanya hadi siku ya jaribio. "

breeza hadi utakapopata raundi nyingi

"Mwanzoni nimeona IVF ni rahisi sana. Dawa hiyo haikunisumbua sana, sindano zilikuwa rahisi. Nilipigia magoti kupitia utekaji wa mayai 4 na kwa uaminifu sikuweza kulalamika. Lakini miaka 5 kuendelea, na sasa hadi jumla ya mizunguko 12 (pamoja na mizunguko ya kuhamisha na kipimo kikubwa cha estrogeni, sindano za kuchochea, na dawa zingine za kushangaza na za ajabu) ... wataalamu wengi .. na bado hakuna mtoto. Sasa inaangamiza roho na kadiri inavyozidi kuongezeka na kihemko, ndivyo dawa zilipopunguza na kuwa rahisi kuvumiliwa. Nipo katika hatua ambayo karibu niko kavu kufikiria kumeza kidonge kingine cha estrogeni .. wazo la sura yoyote ya ndani ya uterine hujaza hofu na viwango vyangu vya wasiwasi. "

Hata watu hodari watakuwa na mipaka yao kupimwa

"Nimegundua kuwa hata mtu hodari zaidi na Msaada BORA (hubby yangu, familia, na marafiki wa karibu ni AMAZING) hatimaye ina mipaka yao. Hauwezi kuendelea milele. Imechoka .. aina yake ya kuumiza ndani kabisa ambayo hautawahi kuelewa isipokuwa wewe umeshindwa hii. Ivf haifanyi kazi kwa kila mtu. "

Jumuiya ya TTC ni ya kushangaza. Asante kwa msaada wako, uaminifu wako, udhaifu wako, nguvu yako, hekima yako

Hakuna Maoni bado

Acha Reply

Anwani yako ya barua si kuchapishwa.

Tafsiri »