Hadithi yangu kama Mama wa kambo, na Anne Reid

Kuwa mzazi wa kambo (neno ninalodharau, kwa njia) kwa watoto wawili ilikuwa jambo gumu kabisa ambalo nimewahi kufikiria nitafanya

Nilipendana na mume wangu karibu mara moja, kwa sehemu kwa sababu ya baba ambaye alikuwa na upendo na wa kushangaza. Na usiku wa tarehe yetu ya kwanza, nilimwambia kwamba kutokuwa na watoto wangu itakuwa mtangazaji. Sikutaka chochote zaidi ya kuwa mama. Katika wakati wangu wa kwanza kunyongwa na watoto wake, binti yangu wa kambo wa baadaye aliruka mikononi mwangu kutoka nyuma ya sofa nilipokuwa nikienda chumbani (kila wakati alikuwa na aibu sana kwa rafiki zake wa kike wa zamani), na mjukuu wangu wa baadaye aliendelea kusisitiza kaa naye siku nzima. Wote tulipendana mara moja, na ilikuwa ya ajabu.

Hatukujua jinsi itakuwa ngumu kuwa na furaha sana

Sikujua kuwa watoto hawa wa ajabu (4 na 6 wakati huo) wangelinganisha kila wakati na mama yao kwa kila njia. Na sisi sote tunajua ni kiasi gani tunapenda kulinganishwa na maulamaa wetu wengine muhimu! Sikugundua kuwa inanisumbua sana wakati mgeni angetuacha na kusema ni kwa kiwango gani watoto walionekana kama mimi, wakidhani walikuwa wangu. Ilikuwa mbaya mara moja, kwa sababu ningehisi kuwa na jukumu la kukiri kwa mgeni huyu kuwa nilikuwa "rafiki wa baba" tu kwa sababu sikutaka watoto wamwambie mama yao kwamba nilikuwa nikiruhusu wageni wafikiri kuwa kweli ni watoto wangu. Sikuwahi kutaka mama yao afikirie kuwa nilikuwa najaribu kudai ni nini, hata ingawa nilitaka.

Lakini kwa miaka, mambo kadhaa yalikuwa rahisi, wakati mengi yamezidi kuwa magumu

Siku ya mama kwa mfano. Mume wangu ana 50-50 ya watoto wake, ambayo inamaanisha 50% ya wakati, wako chini ya paa langu, kufuata sheria zangu, na mimi kama mama yao. Ninawapeleka kwenye ununuzi, mimi huwachukua shuleni wanapokuwa wagonjwa, mimi huwafuata kwa mazoea ya michezo, mimi ndiye huwaamka wanapokuwa na ndoto za usiku, mimi hufanya mengi ya kujifunza nao, nk. hiyo Jumapili ya Siku ya Mama inazunguka kila mwaka, mimi huachwa na watoto hao kwa sababu wanalazimika kuitumia na mama yao. Na mimi hupata hiyo, na singejaribu kujaribu kuiondoa kwake. Ni siku yake. Yeye ndiye Mama. Kwa kweli amekuwa mkarimu sana na aniruhusu nipate siku ya kusherehekea na watoto mara chache. Lakini Jumapili hiyo ni ya upweke sana kwa moyo wangu, haijalishi tunafanya nini. Nimekuwa nikilia kila Siku ya Mama kwa miaka 7 iliyopita, katika hatua moja au nyingine.

Mwaka huu, nilipata kadi za nyumbani kutoka kwa watoto, ambazo zilikuwa tamu sana

Najua baba yao aliwafanya wafanye, ingawa. Lakini mtoto mmoja aliandika, "Unatupenda sana Ni kama wewe ndiye mama yetu halisi." ouch! Ninajua kuwa ilimaanishwa kwa njia ya upendo na tamu, nitafanya hivyo. Lakini pia ilikuwa kizuizi moyoni mwangu. Kwa sababu haijalishi niwapenda vipi, mimi sitakuwa wao halisi mama. Na sasa ninayo kwa maandishi, siri katika usiku wangu.

Kwa hivyo, kwa bidii kama hiyo yote, wacha tuwape ukweli kwamba sisi pia tunapitia IVF, IUI, virutubisho, lishe, kukata boo, na kitu kingine chochote chini ya jua ambacho kinaweza kuturuhusu kupata mtoto wetu mwenyewe. Nataka sana mtoto wangu wa kibaolojia, haswa baada ya kumlea mtu mwingine kwa miaka 7 (ndio, sasa wana miaka 11 na 13). Kugundua kuwa wewe sio labda mwenye rutuba (au labda hauna rutuba kabisa?) Kama vile ulidhani ulikuwa, na kwamba huwezi kuwa na watoto na mumeo ni mbaya. Lakini basi tupia ukweli kwamba yeye kwa njia fulani ameweza kuwa na watoto wawili na mtu mwingine hufanya akili yako iende kwenye mkazo wa shaka, hasira, hasira, wivu na kukata tamaa. Nilifanya nini vibaya? Je! Kwanini aweze kupata mjamzito lakini sio mimi? Kuna shida gani? Kwa nini ninamlea watoto wake ikiwa siwezi kuwa na wangu?

Akili yangu imeenda katika sehemu zingine nzuri za giza, sitaenda kusema uwongo

Ninawapenda sana watoto wangu wa kambo, na ninaamini kwa kweli kuwa nawatendea kama vile wangefanya wangu. Lakini kuna wakati mimi hukasirika na kusikitisha juu ya majaribio yetu yote ambayo hayajawaona huumiza, na sitaki kushughulika nayo.

Sitaki kusikia maoni juu ya mama yao 'halisi'. Sitaki kusikia usemi huo mbaya 'mama wa kambo.' Sitaki kusikia kile wamejifunza katika sayansi ya darasa la 7 juu ya jenetiki na jeni maarufu na linalokadiriwa, na kusikia maswali yao juu ya nani wanapata sifa gani kutoka… kwa sababu hakuna hata moja linalohusiana nami. Na kisha huwa na huzuni tena, kwa sababu sijui ikiwa nitaweza kuwa na mazungumzo hayo na mtoto wangu mwenyewe.

Uzoefu wangu wa IVF umekuwa na vikwazo hivi vyote

Kwa kuongeza kujaribu kupanga uhamishaji, polypectomies, marejesho, IUIs na upimaji wa Beta karibu na ratiba za ulinzi na michezo kwa watoto wangu wa kambo. Tunapaswa kuangalia kalenda na kuuliza ikiwa tunaweza kuhamisha upimaji wa Beta hadi siku bila watoto, au jaribu kupanga upasuaji wakati wao hawako. Mbaya zaidi ni wakati nililazimika kuwauliza wauguzi kunipigia simu na matokeo ya Beta kabla ya saa 2:30 jioni au baada ya 5:15 jioni siku moja - ikiwa wataniita mapema na ilikuwa habari mbaya, nilihitaji wakati wa kuvunjika na kupona kabla watoto hawajasafiri, au nilihitaji wanipigie simu baada ya kushuka mtoto mmoja kwenye uwanja wa mazoezi ili nipate kuvunja gari langu kwa faragha.

Na halafu kuna marafiki na familia ambao hawajui cha kusema au jinsi ya kutenda karibu na sisi, au kuwa waaminifu, zaidi yangu

Mume wangu hapati karibu maoni na maswali mengi kama mimi. Lakini hawa 'waombolezaji' hujaribu kutumia matumaini kwa kusema vitu kama, "Kweli, angalau una watoto wawili wa kambo." Na ndio, mimi. Ninawapenda. Lakini kama vile mimi, na watu wengine wengi, ninawataka waweze kujaza utupu / shimo kubwa moyoni mwangu, hawawezi. Hawawezi tu. Sio sawa, haijalishi watu wanajaribu kujifanya ni ngumu. Niamini, Nimepata walijaribu. Na nimepata swali juu ya kupitishwa mara nyingi. Nadhani kwa kweli maoni yangu yangekuwa tofauti ikiwa sikuwa tayari na watoto wa kambo. Sidhani kama nina nguvu ya kumlea mtoto mwingine ambaye siku moja ataniuliza juu ya mama yao 'halisi' au 'halisi', kama mimi haitoshi. Nadhani ingeweza kuvunja moyo wangu kwa uhakika wa kutokuwa na matengenezo. Lakini basi tena, nina wasiwasi kuwa hiyo itatokea anyway ikiwa siwezi kuwa na mtoto wangu wa kibaolojia. Imechukua maisha yangu. Imeathiri ndoa yetu. Ni hisia ya kutisha na ya kutisha bila kujua ikiwa utaweza kujisikia kama mtu mzima.

Sijui hatua zetu zifuatazo ziko katika hatua hii

Kwa sababu ya Covid-19, nimeachiliwa mbali na kazi yangu ya matangazo na bila mapato yangu, hatuwezi kumudu kufanya chochote (bado tunalipa mikopo kutoka raundi ya mwisho ya IVF). Nageuka 39 mwezi ujao, ambayo inatisha kuzimu kutoka kwangu. Ninahisi kama nina stika kubwa ya tarehe ya kumalizika muda juu ya mayai yangu na siku hii ya kuzaliwa. Uzazi wetu hauelezeki, kwa sehemu kubwa. Inashangaza kuwa wakati unapitia kitu kama hiki, unaomba utambuzi wa kutisha, kwa hivyo angalau utakuwa na jibu. Ukiwa na utambuzi, una shida fulani ya kusuluhisha, au una jibu ambalo linaweza kukusaidia hatimaye kufungwa na jambo zima. Kuwa na majaribio mengi na madaktari wanakuambia kila mara kuwa "kila kitu kinaonekana kuwa kizuri" na baada ya kuhamishwa kiinitete nne na moja ilishindwa IUI (bila kutaja miezi mingine yote ulipojaribu njia nzuri na kisha kupata kipindi chako kama saa ya saa) inatosha kuwafanya watu wengi wapoteze.

Najua hatuko peke yetu. Sisi ni sehemu ya kilabu mbaya kabisa ambayo inaundwa na watu hodari na wenye upendo na huruma zaidi duniani.

Najua mimi sio tu mama wa kambo (au baba wa kambo) huko nje anayepitia hii. Kwa hivyo, kwa wewe mashujaa wengine, tafadhali fahamu kuwa hauko peke yako. Na ujue kuwa hisia zako zina haki, hata ikiwa ni nyeusi kuliko vile ungetaka iwe. Usijisikie hatia juu yao.

Hakuna mwongozo wa maagizo kwa hili. Sisi ni majonzi ya hasara zaidi kuliko wengi wanavyoshughulikiwa na kila mtu anasindika huzuni kwa njia yake. Kile tunapitia ni cha kipekee sana, na hakuna mashujaa wengi huko nje ambao wangekuwa na nguvu ya kutosha kuvumilia na kutoka nje ya safari hii wakiwa na nguvu kuliko walivyoingia.

Na kwa wakati huu, bado nina matumaini kwamba muujiza wetu wenyewe utatokea siku moja hivi karibuni.

Je! Wewe ni mama wa kambo? Je! Unaendeleaje? Je! Uhusiano wako na watoto wako wa kambo ni vipi? Tupa mstari kwa info@ivfbabble.com

Hakuna Maoni bado

Acha Reply

Anwani yako ya barua si kuchapishwa.

Tafsiri »