Safari yangu ya IVF na Rowan

Nikiwa na umri wa miaka 29, katika afya njema na hamu ya kula kwa mume wangu wa karibu, nilitarajia kabisa mtoto wetu azaliwe kabla ya mwaka wetu kuachana na uzazi

Badala yake, alichukua miaka sita, akifika karibu na siku baada ya kuanza kumjaribu. Hii ndio ilifanyika kati.

Nakumbuka hisia za mwanzo za kutokuamini wakati sikujapata mimba mara moja.

Halafu, kwa kweli, maana tulikuwa wajinga, tukitarajia sana kwa namna fulani - baada ya yote, hakuna mtu anayepata ujauzito mwezi wa kwanza, sivyo? Isipokuwa wanafanya, na sisi sote tunataka kuwa mtu huyo: beji ya heshima, ukuu wa manii ya mtu huyo. Ni uthibitisho, maana kwamba mtoto ni maalum kwa sababu aliumbwa haraka sana. Kwa kweli ni bollocks, hakuna mtoto aliye bora kuliko mwingine kwa sababu ilichukua chini f **** - sawa, hakuna mtoto aliye bora kuliko mtoto mwingine kabisa. Lakini, bado ... na kisha wazo likafika: vipi ikiwa ningefanya kitu tofauti? Je! Ikiwa ni kosa langu?

Na, kwa hivyo ilianza. Vitamini vya kabla ya mimba ambavyo mwanzoni, vilifurahisha kununua.

Halafu zinamalizika na 90 zingine zimenunuliwa, ukumbusho kwamba miezi mitatu tayari imepita na hakuna ujauzito. Wavuti hutumiwa kwanza kwa riba kwa mwongozo juu ya lishe, mazoezi na nafasi za kijinsia kuwa raha ya hatia, halafu inalazimika na kisha utaftaji unaozidi kukata tamaa ikiwa tu ncha muhimu, ya kutoa mtoto imekosa. Kunywa kulipunguzwa na maisha ya kijamii yalipunguka wakati wa mzunguko wa hedhi: ugonjwa fulani unaruhusiwa katika wiki ya kwanza, chini ya ovulation inapotokea, basi hakuna kuelekea Siku ya Mimba inayowezekana. Na damu inakuja ruhusa ya kupata s - uso.

Damu: kila mwezi damu. Iliyokukatishwa tamaa na wakati mwingine machozi na hafifu, ikasikika kufadhaika kwa kutoweza kushawishi jambo hili ambalo lilionekana kuja kwa urahisi kwa wanawake hawa wote wanaowang'aa, wanawake wajawazito na wenzi wao wenye kiburi cha kinga.

Unajua, ndio ambao ghafla huonekana kila mahali. Ni ukatili mkali kabisa wa kujaribu kupata mimba, marafiki ambao huzaa mara tu wanapumua. Krismasi moja, katika chumba kilichojaa marafiki, wenzi wawili walitangaza kurudi kwao: macho yote yalinigeukia - kwa sababu, bila shaka, tungekuwa tunafunguliwa macho juu ya kutaka watoto mapema tunavyoweza - kwani nilitabasamu na kunipongeza pongezi (NB : macho yote DID yageukia mimi na sio mume wangu: lakini zaidi ya jambo la kijinsia baadaye). Zawadi zote zilinunuliwa kwa watoto hawa wapya, kadi zilizotumwa na za kupendeza, na za kweli, ambazo kwa kweli zilifanikiwa kuficha ni kiasi gani kiliumiza na ni muda gani nilitumia kulia kwenye loo baada ya kukutana na mambo haya mazuri, siku zote.

Je! Nini kingine?

Kwa kweli, kila mwezi hajafurahi (kwa kufafanua Hadley Freeman) aliendelea kushtuka, kamwe chini ya kutatiza. Kulikuwa na chunusi, ambayo kwa kweli nilifurahia. Mtaalam wangu aligeuka kuwa mtu wa Amerika mzuri waaminifu hapa). Nilienda upande wa pili wa London kwa utambuzi wa mimea ya mimea na mwanamke huyu mzuri sana ambaye alinifanya niwe na sumu mbaya bila athari yoyote ya dhahiri. Nilichukua joto langu kila siku, kitu cha kwanza asubuhi, nikaruka juu kuashiria kwenye girafu - matokeo kubwa ni kwamba ilimuua mapema asubuhi akianguka mikononi mwa kila mmoja. Kulikuwa na Reflexology, ambayo ilikuwa nzuri ikiwa tu kwa sababu napenda massage. Wote wawili tulikuwa kwenye chakula fulani, kilichopambwa kutoka kwa mtandao bila mawazo yoyote au msimamo, lakini ilitufanya tuhisi kama tulikuwa pamoja zaidi kwenye mapambano. Kwa sababu kwa wakati huu, labda mwaka mmoja, ilikuwa mapambano ya kutisha. Ilikuwa imechukua kila kitu: kile tulikula, kunywa, tukazungumza. Siku ya kumbukumbu ya harusi yetu ya kwanza, ingawa tunanunua nyumba yetu ya kwanza na nilikuwa na kazi yangu ya kwanza nilipenda sana, nililia siku nzima.

Kwa hivyo, tulienda kwa daktari na rufaa kwa sisi wote wawili

Damu zilizochukuliwa, ovari zilizopimwa, manii hupigwa sampuli - ingawa nakumbuka kwa kupenda wakati mmoja wa uzani kama vile mume wangu alivyokuwa na tamaa ya 'mwingine f *** rankle', usemi ambao ninautamani hata leo (ametengenezwa vizuri sana kama ana mapana sana Lafudhi ya Scottish). Niliwekwa Clomid kuongeza idadi ya mayai yaliyotolewa kila mwezi. Hii ilinipa chunusi, ilisababisha kupata uzito wa haraka na kusababisha mabadiliko ya mhemko wa kuvutia.

Jioni moja ya kimapenzi, nilipomtania mume wangu 'Kwanini' unataka kufanya mapenzi na meeeeee! ', Tuligundua sikuwa sawa na dawa hii.

Iligundulika nilikuwa na ovari ya polycystic, ambayo ilimaanisha ufuatiliaji zaidi kama sehemu zote zilizojazwa na glasi kwenye mipira yangu ya mayai ilishindana kuona ambayo inaweza kufikia kubwa. Ilikuwa machukizo na haikusababisha mtoto. Ilinipata kutumbua hata hivyo, ambayo ni sentensi ambayo hakuna mwanamke anayepaswa kuandika! Jambo lote linakosa heshima. Tuligundulika na "utasa usio wazi", ambayo hairuhusu mtu yeyote na inaruhusu mawazo ya kufanya ghasia. Ni kwa sababu uzazi yenyewe hauelezewi - athari za kemikali za ukuaji wa kiinitete zinabaki kuwa siri na bila kujua jinsi inavyofanya kazi, kwa nini inaweza haifanyi kazi.

Kwa hivyo, baada ya raundi hizi za uchunguzi wa uchunguzi na matibabu, nilishauriwa nguvu kuwa kazi yangu ambayo ilikuwa kuzuia mimba.

Kisha nilishikilia nafasi ya kufurahisha, lakini iliyotumia wakati mwingi, ambayo nilipenda lakini ilikuwa imechoka (au hivyo nilifikiria - nikitazama nyuma, inaweza kuwa ilikuwa mafadhaiko ya kujaribu kuiona ambayo yalikuwa yakiniosha). Nilitoa kazi hiyo juu, nikaibadilisha kwa kufanya kazi na masaa ya kawaida ambayo yaliniruhusu kupumzika zaidi. Nilikuwa na ujinga na nikachanganyikiwa, lakini iliruhusu wakati wa mzunguko wetu wa kwanza wa ICSI.

Hii ilisisimua. Ilijisikia kuwa ya kujenga. Karibu nikachoma sindano na ratiba.

Kwa kupewa ratiba ya ni lini na wapi na ni jinsi gani ilihisi kana kwamba tunatumia kiwango cha kuthibitika cha usimamizi wa kisayansi kwa kile tulichokuwa tumeshindwa kumaliza.

Sindano zilisukuma ovari, tunaweza kuona maabara kwenye skrini, tulijua kulikuwa na mayai huko, tulipata mavuno mazuri katika ukusanyaji, tukatoa idadi nzuri ya viini, ambavyo vingine vilibadilika na kuwa misokoto na ambayo ilibadilishwa kwa usahihi.

Ilibidi kufanya kazi, sawa?

Nilitembea kuzunguka kwa hizo wiki mbili, nikishikilia kile nilichokuwa ninaamini kuwa watoto wangu wangekakamaa mahali wangewekwa na madaktari halisi. Ilikuwa inafanya kazi. Isipokuwa haikufanya hivyo. Haikufanya kazi wakati huo, au wakati uliofuata.

Katika safari ya tatu, tulingojea baada ya kuhamishwa, kulikuwa na upungufu wa damu ulioonekana

Asubuhi ya siku iliyopangwa, niliamka na kupalilia kwenye kijiti. Mistari ya hudhurungi. Mistari ya hudhurungi mistari ya bluu mistari ya bluu mistari ya bluu! Hisia ya mtihani mzuri ilikuwa inashangaza. Tulifurahi. Ilihisi kama mbinguni.

Kazini, bahati mbaya, nilikuwa hivi karibuni baada ya kusafiri kwa safari ya kwenda Merika na kwa bima nililazimika kutangaza kuwa nilikuwa na mjamzito. Kufanya hivi mapema ilihisi kuwa ya kushangaza na kutoridhishwa, lakini mungu hajui mtu anataka kuwa mgonjwa huko Pittsburgh bila bima.

Kazi ilikuwa ya kufurahisha na ya kuunga mkono na yenye kupendeza coddling, ambayo ilikuwa ya ajabu

Wiki mbili baadaye, wakati tuliingia kuangalia mapigo ya moyo na hakukuwa na, walikuwa na kipaji sawa (katika tasnia ya kujitegemea, kama nilivyofanya kazi wakati huo, hii sio kesi kila wakati). Nilikaa nyumbani na kulia na ikapita na nikapita. Au ndivyo nilifikiri.

Kama pande zote nne zilizojaa, nilikuwa nimekwenda wazimu kidogo

Sio kwa njia ya "hebu tuache ujanja" lakini kwa njia 'iliyosimama kwenye jukwaa la gari moshi nikimwambia mume wangu kwa upole kuwa hata kama tunapata mtoto wakati huu nilikuwa nitaachana naye kwa sababu mambo yote yalikuwa mengi sana na sikufanya' t kumpenda tena, sawa?

Kwa busara, aliniacha nimalize, hakukubali wala hakukubali na akashauri tuzungumze juu yake baadaye. Huu ndio ubadilishaji - moja ya aina nyingi - ambayo inaangazia jinsi ilivyo ngumu kwa mwenzi wa IVF'er. Dawa zote na sindano na skana na umakini na umakini ni kwa mwanamke huyo na kwa mafadhaiko yote ambayo hubeba, ni kiasi gani kinachoingizwa na mwenzi, ambaye basi hupuuzwa kabisa? Hawapewa ushauri kama sehemu ya matibabu.

Lazima ukumbuke kukusanya mapipa ya sharps kwa sindano zilizotumiwa, kupata chakula sahihi kwa siku sahihi, kuchukua vitamini vyao, kupanga kazi zao karibu na miadi ya kushikilia mkono wa mtu ambaye kwa kawaida yangu (kwa upande wangu) anawatibu sio vizuri kabisa.

Tulivumilia. Wakati wa busara, hii ilikuwa miaka mitano ya kujaribu

Tulibadilisha kliniki. Tulikuwa na mwezi tofauti kwani nilikuwa nikifanya kazi huko Scotland. Hii pia ilikuwa wakati wa kufikiria kama bado tunataka kuwa wazazi pamoja. Alifika kwa sherehe hiyo usiku wa jana na asubuhi baada ya kusafiri kwenda Mallorca, tukiwa na dawa za kulevya kwa kuanza kwa raundi nne na uamuzi mpya wa kufurahi likizo yetu na kila mmoja. Nilikuwa nimemkosa. Tulikuwa na kupata mtoto pamoja.

Tuliendelea. Sikufanya kazi, lakini badala yake nilifanya tani za yoga na haukukimbilia miadi moja!

Siku ya uhamishaji, tulitembea polepole kurudi kituo, tukijua misukosuko miwili kwa matumaini ya kuingiza ndani ya mwangaza wetu. Tulisimama na tukiwa na sandwich ya yai iliyokaanga kwenye kijiko cha grisi kwani, bila sababu yoyote, hii ilisikika ni ya kushangaza.

Siku zilipita. Ilijisikia sawa. Siku ya majaribio ilifika. Lakini: mstari mmoja tu. Iliyochoka, nilirudi kitandani kumwambia haikufanya kazi tena. Tulikuwa tumepoteza pesa, hakuwezi kuwa na matibabu yoyote zaidi. Nilikuwa nimemaliza kumpenda na ndio ilikuwa.

Tulilala kwenye mwanga hafifu wa asubuhi ya Oktoba, tukigundua kuwa tutavunjika, kwamba tunaweza kujizidi nguvu. Niliamka, nikaingia bafuni na kutazama kwa uchovu kijiti cha majaribio. Mistari miwili. Mistari miwili f ******. Wanawake, unapojaribu nusu ya nuru ya asubuhi ya Oktoba, weka taa kubwa kwenye…!

Kwa kweli, historia ilituambia hatuwezi kuwa na uhakika bado

Wiki mbili baadaye tukitembea kwa kliniki ili kuona kama mapigo ya moyo yanaweza kupatikana, hatukuwa na mengi ya kusema. Tulikuwa pamoja lakini densi ilibaki. Ilikuwa hali ya limbo. Lakini huko, kung'aa, ilikuwa Blob kidogo ya seli. Nililia na sikuweza kuacha, misaada ya kufurika katika milango mikubwa isiyo na pumzi ya huzuni na furaha na kutokuamini. Mtoto halisi.

Alionekana asubuhi ya kukaa Juni, mgonjwa kwa nguvu na kutoka kwa kujifungua mbaya

Ningepata ujauzito wa ndoto na hii haikuwa tunayoipanga, lakini alikuwa hapo. Yeye na mimi tulipona (ingawa labda mume wangu hatawahi kuwa sawa baada ya usiku ambapo karibu alitupoteza wote wawili).

Hivi sasa yuko karibu sita na ana nguvu na anapendeza na ni mrembo na lippy. Yeye ni kupendwa kama vile mtoto yeyote anaweza kuwa. Bado namtazama kwa mshangao, milele nikiamini kuwa yeye yuko hapa.

Hata ana kaka mdogo, lakini hiyo ni hadithi nyingine. Ilikuwa ngumu, ikimfanya, lakini ningependekeza.

 

Ikiwa una hadithi ya kushiriki, tungependa kusikia kutoka kwako. Tutumie barua pepe kwa: sara@ivfbabble.com

 

 

 

Hakuna Maoni bado

Acha Reply

Anwani yako ya barua si kuchapishwa.

Tafsiri »