Wanawake kote Uingereza na Wales walihitaji kuwa katika uhusiano mzuri ili kupokea IVF inayofadhiliwa na NHS

Je! Ulijua kuwa Vikundi vya Tume ya Kliniki za NHS 24 (CCGs) zinahitaji wanawake wanaotafuta IVF kudhibitisha kuwa wako kwenye uhusiano wa "utulivu" ili kupata matibabu ya uzazi?

Ni kweli - kati ya CCG 135 kote Uingereza na Wales, dazeni mbili zinatekeleza vigezo hivi vya zamani.

Kwa kushangaza, ile inayoitwa 'bahati nasibu ya bahati nasibu' inarejea tena kichwani, na wanawake walipaswa kudhibitisha kuwa wamekuwa kwenye uhusiano thabiti kwa angalau miaka mitatu. CCG zinasema kuwa hii ni 'kuhakikisha ustawi wa mtoto,' lakini wataalam wanasema kuwa hii ni kitanzi moja tu kwa watu walio katika hali ya kukata tamaa kupitia.

Kila CCG inayo sheria zake kuhusu matibabu ya IVF inayofadhiliwa na NF, ambayo inaeleweka kuwa wagonjwa na kufadhaika

Kulingana na CCK ya Kernow, mwanamke lazima alikuwa katika uhusiano wa kifedha wa kutegemeana kifedha kupata matibabu, lakini Devon hutoa wanawake wasio na ndoa IVF kwenye NHS. Hakuna msimamo katika nchi nzima.

Wakati Taasisi ya Kitaifa ya Afya na Utunzaji Bora (Nice) inatoa maoni mapana juu ya nani anayepaswa kupata matibabu ya IVF inayofadhiliwa na NF nchini Uingereza na Wales, ni CCGs ndio hufanya uamuzi wa mwisho. Wanakuja na vigezo tofauti, kama vile mahitaji ya 'uhusiano thabiti'.

Karibu nusu ya CCG za Kiingereza (48%) zinakataa kutoa IVF inayofadhiliwa na NF kwa wanawake moja

Wakati wote wanakataa matibabu kwa wazazi feta, wale wanaovuta moshi, na wale walio na madawa ya kulevya, wana sheria zisizo sawa juu ya vigezo vingine vyote.

Kikomo cha umri wa juu na idadi ya raundi zote hutofautiana, kama vile kizuizi kinachowezekana ikiwa mwenzi mmoja ana mtoto kutoka kwa uhusiano wa zamani, haijalishi mtoto ana umri gani.

Hii imesababisha wanawake wengine kusema uongo juu ya uhusiano wao kuhitimu matibabu ya uzazi

Joanita Namugenyi, mshauri wa IVF, anasema kwamba wanawake wengine wanamwambia wana mpango wa kusema uwongo, kwa sababu 'wanajua hawatapata vingine.'

Kate, 39, kutoka London Mashariki, amekuwa akijaribu kupata mimba na rafiki wa karibu, lakini wakili aliwashauri kwamba labda watakataliwa kwa ufadhili wa NHS

Alichagua kutumia Pauni 20,000 kwa matibabu ya kibinafsi badala ya kusikia 'hapana' kutoka kwa CCG yake ya mtaa. "Sio kamari ningeweza kuchukua."

Profesa Tim Mtoto alifanya kazi na NICE kuwasaidia kuandika mwongozo wao

Anaikosoa sana sheria za CCG, akisema kwamba wao ni "kutumia viwango vyao wenyewe, vilivyoundwa 'kuwasaidia huduma za' chakula '. Husababisha machafuko na hasira kwa wagonjwa. "

Profesa Mtoto sio yeye tu anayekosoa vikali sera za NHS. Profesa Geeta Nargund, anayefanya kazi kama dawa ya kuongoza katika Hospitali ya St George's, anasema: "bahati nasibu ya posta ya matibabu ya IVF inahitaji kushughulikiwa haraka."

Je! Unajisikia kama mwathirika wa bahati nasibu ya posta? Je! Umekataliwa matibabu ya IVF katika eneo lako kwa sababu au vigezo ambavyo hazina budi kutekeleza? Tunataka kujua juu ya uzoefu wako kwenye fumbo@ivfbabble.com 

Hakuna Maoni bado

Acha Reply

Anwani yako ya barua si kuchapishwa.

Tafsiri »