Safari ya mtaalam wa kiinitete kushika mimba

Asante sana kwa Kristen, mtaalam mzuri wa kiinitete, ambaye anafuata mapambano yake ya kupata mimba, yuko kwenye dhamira ya kutoa elimu ya uzazi, kusaidia kupunguza mkanganyiko na mafadhaiko ambayo kila wakati yanaonekana kwenda sambamba na safari ya IVF

Siku zote nilijua kazi yangu ilikuwa maalum. Siku zote nimejisikia kuwa na bahati kubwa kufanya kile ninachofanya na kusaidia watu wakati wa moja ya nyakati zenye kusumbua sana ambazo watu / wanandoa wanaweza kupitia. Kwa mimi mwenyewe, kuwa na vipindi ambavyo havikuja na kugundulika PCOS muda mrefu kabla ya ndoa, nilijua kwamba ukweli kwa wagonjwa wangu unaweza kuwa ukweli kwangu na hiyo ilikuwa ni hofu ya muda mrefu hata kurudi kwenye miaka yangu ya ujana.

Nakumbuka kuanza mzunguko wetu wa kwanza wa matibabu na kuogopa sana kwamba ovari zangu zingejivuta kama samaki wa pigo na ningepata ngono. Sijawahi kuona hii ikitokea katika kazi yangu, lakini hei, ilitokea kwa Jon na Kate pamoja na miaka 8. Nilienda kupima damu yangu ya kwanza. Hakuna kitu. Nilikwenda kwa mtihani mwingine siku chache baadaye. Hakuna kitu.

Nilikwenda kwa mtihani mwingine siku chache baadaye, na kisha siku chache baada ya hapo; hakuna chochote. Na kisha estrojeni yangu ilishuka na mzunguko wangu ukaghairiwa - um, je! Baada ya kila kitu ambacho nilijua juu ya IVF, sikujua hii ingewezekana. Nilijua mizunguko ya IVF inafutwa kila wakati kwa sababu anuwai lakini haijawahi kutokea kwangu kuwa uingizaji rahisi wa ovulation unaweza kushindwa. Gundua vibonzo ambavyo sasa nililazimika kungojea kipindi changu ambacho nilijua kinaweza kuchukua miezi. Haikufanya hivyo, ilikuja wiki chache baadaye na tukaanza raundi ya 2. Mara nyingine tena, vipimo kadhaa vya damu na hakuna chochote - mzunguko mwingine ulioghairiwa.

Tulipaswa kusafiri katikati na badala ya kufurahi, nilimsihi mume wangu kufungia manii yake na aende bila mimi ili nipate kupandikizwa wakati yuko mbali ikiwa nitatoka. Aliniangalia kama nilikuwa karanga; kwa wakati huu labda alikuwa sahihi.

Utazamaji wangu wa google

Maisha yangu yote yakawa mzunguko wa kutafakari kile ningeweza kufanya ili kuongeza nafasi zangu za kupata mjamzito, ni vyakula gani ningeweza kula, ni virutubisho gani ninaweza kuchukua.

Kwa wakati huu labda ningepaswa kusema kuwa nina digrii ya Masters katika Tiba ya Uzazi, lakini hapa nilikuwa nikitafuta habari ya kichawi yenye nguvu zaidi kuliko kitu chochote ambacho madaktari waliniambia au kwamba nilikuwa nimejifunza katika masomo yangu - niruhusu nikuruhusu uingie kwa siri kidogo: Ikiwa ushauri kama huo wa kichawi ungekuwepo, hatutalazimika kupoteza wakati wetu kuuzunguka! Uchunguzi wa damu wakati wa kurudi kutoka katikati ulifunua nilikuwa nimepiga ovari wakati nilikuwa mbali na sikuweza kuanza dawa za uzazi hadi kipindi changu kitakapofika. Kipindi changu hakikuja. Nilikuwa mjamzito.

Shinikizo juu ya uhusiano wangu na mume wangu

Ninajua ukweli kwamba safari zangu za kuzaa sio kitu kabisa ikilinganishwa na yale ambayo mashujaa wengi wa utasa hupitia. Ninapenda kufikiria inanipa shukrani kubwa kwa mafadhaiko na ubaya ambao TTC inaweza kusababisha, kwa sababu najua ni kiasi gani iliniathiri mimi na ndoa yangu wakati safari yetu haikuwa ndefu au ngumu. Nakumbuka usiku mmoja nikifikiria niachane na mume wangu wakati hakutaka kufanya ngono, siku ambayo nilikuwa nimesababisha ovulation. Nilikuwa na hasira sana kwamba hakuthamini umuhimu kwamba mwishowe nilikuwa nikitoa ovulation. Je! Hawa wanaume hawaelewi jinsi ilivyo ngumu kupata ovari za PCOS za uvivu kutolea nje? Kwa hivyo, kwa kweli ni kitu ambacho ninafikiria mara kwa mara, juu ya jinsi wagonjwa wanavyokabiliana na ni kwa kiasi gani inawaathiri; kwa sababu najua vizuri kuwa kuna njia nyingi tofauti ambazo wanaweza kuwa wanajitahidi.

Hatia ya kuwa mjamzito

Nakumbuka vyema kuwa kwenye maabara na kuwa mjamzito. Kazi yangu ghafla ilikuwa muhimu sana. Nakumbuka kushukuru sana kwa sababu nilikuwa nimezungukwa na watu ambao hawakuweza kupata kile nilichokuwa nacho. Wakati ulipofika ambao nilikuwa mjamzito mzito, niliepuka mawasiliano ya mgonjwa kwa heshima, lakini kulikuwa na nyakati kadhaa ambazo hazikuepukika. Ingawa inawezekana kichwani mwangu, niliweza kuhisi wagonjwa wakinitazama, wakidhani haifai kuwa na Wamajawazito wenye ujauzito karibu na watu ambao wanajitahidi kupata mjamzito. Nilihisi kuwa na hatia sana na nakumbuka kufikiria, hii sio sawa na sistahili hii wakati familia nyingi hizi haziwezi kupata mimba. Sikuwahi kupata maoni yoyote mabaya, lakini wenzangu kadhaa walifanya wakati walikuwa wajawazito.

Kuwa mama kulifanya kazi yangu ijisikie muhimu zaidi

Nilirudi kazini baada ya likizo ya uzazi. Nilikuwa na mtoto wa kike wa miezi 8 na ilikuwa nzuri kurudi kufanya kile nilichokuwa nikifanya, nikijua nitarudi nyumbani mwisho wa siku kwa mtoto wangu. Kwa mara nyingine, nilihisi kama kazi yangu ilikuwa muhimu zaidi na nilijua haswa ni nini familia hizi zingekuwa zinahisi wakati mwishowe watapata ujauzito. Kila hundi ya kiinitete, kufungia na kuyeyuka ilifanywa kwa uangalifu sana na upendo kama walikuwa wangu.

Muda mfupi baadaye, tuliamua kujaribu nambari 2 ya mtoto

Miezi mingi ya mizunguko hasi ilifuata na kisha mzunguko wa kushangaza ambapo progesterone yangu ilianza kuongezeka kabla ya kuonekana nilikuwa nimepiga ovulation. Daktari wangu alikubali kuwa hii sio kawaida na tutaanza dawa za IVF baada ya kipindi changu kufika. Haikuja. Nilikuwa mjamzito tena. Niliishia kuzaa mtoto mwingine mwenye afya njema na tena, nikarudi kazini na mtoto wa miezi 8 na mtoto mchanga.

Baada ya kurudi kazini, sasa kama mama kwa watoto 2 wenye afya, kazi yangu yote ilijisikia tofauti. Siwezi hata kuielezea, lakini ilikuwa mwanzo wa wito wangu kusaidia wengine zaidi kuliko nilivyoweza katika maabara. Kwa sababu ya shauku yangu ya kiinitete, nilikuwa nimefikiria mara nyingi juu ya miaka 5 au iliyopita juu ya kuanza instagram au blogi ya IVF. Lakini sasa ulikuwa wakati sahihi. Ninapenda Mayai Yangu Mbolea yalizaliwa na kwa hivyo nimeanza shauku yangu ya elimu chanya ya ulimwengu wa IVF kusaidia kupunguza mkanganyiko na mafadhaiko.

Kama nilivyosema mwanzoni, siku zote nimejua kazi yangu ilikuwa maalum; lakini kuwa mama hufanya kazi yangu kama mtaalam wa kiinitete mara milioni zaidi kuwa maalum. Najua jinsi inavyohisi kupata mtihani mzuri wa ujauzito, kuhisi mtoto akikua ndani yangu, msisimko wa kuanzisha kitalu na kumleta mtoto nyumbani; na ninataka hii kwa kila mtu ambaye ninajua anajaribu mtoto.

Safari hii haitakuwa rahisi kila wakati, lakini natumai kuwa itakuwa ya kufaa.

Kristen

x

Tafadhali fuata Kristen kwa msaada zaidi na elimu kwa kubofya hapa, au kwa kumfuata kwenye instagram kwa @ilikemyeggsfertilised

Hakuna Maoni bado

Acha Reply

Anwani yako ya barua si kuchapishwa.

Tafsiri »