Ugumba unaweza kuwa wa kikatili, mbichi, na mara nyingi upweke. Ngoja nikuambie hadithi yangu

Na Kirsten McLennan

Mnamo 5 Julai 2019 saa 11.49 asubuhi, mtoto wetu mzuri Spencer John Wilson alizaliwa kupitia surrogacy. Ilikuwa safari ndefu na kama vitu vingi vya thamani kupigania, ilikuwa ngumu

Niliwahi kuhesabu ni mara ngapi nilijidunga mwenyewe na homoni bandia: mara 700. Na hiyo ilikuwa sehemu rahisi zaidi. Sindano hazikuja karibu na maumivu ya moyo na tamaa isiyokoma iliyofuata.

Mwisho tulikuwa na uhamishaji wa IVF kumi na sita ulioshindwa; uhamisho wa IUI ulioshindwa nne; kupatikana kwa mayai saba; mimba tatu; na uzoefu wa kimataifa wa kujitolea.

Lakini sasa tuna mtoto wetu mzuri Spencer. Kwa hivyo ningefanya yote tena.

Mume wangu Ryan na mimi tuliolewa mnamo 2011 na siku zote tulitaka familia. Tukiwa katika miaka ya thelathini mapema mapema, sisi kwa ujinga tulidhani itakuwa rahisi. Lakini baada ya mwaka mmoja wa vipimo vya ujauzito vilivyoshindwa, tulijua kitu hakikuwa sawa.

Na kwa hivyo, safari yetu ya ugumba ilianza

Baada ya kushindwa kwa mizunguko ya Clomid na IUI, tulianza IVF. "Ni marathon, sio mbio", rafiki mmoja alinionya mapema. Alikuwa sawa vipi. Kwangu, IVF ilikuwa laini ya hisia. Wiki kadhaa nilihisi kukata tamaa, hasira, na hatia - Kwa nini siwezi kufanya jambo moja ambalo wanawake wanapaswa kuwa na uwezo wa kufanya? Wiki zingine, nilikuwa na matumaini na nimejaa adrenalin. Hizo hisia tofauti, kwa miaka, zilichosha kiakili na mwili.

Ilikuwa ngumu kujua ni nani wa kumwambia. Mwanzoni, tuliambia marafiki wachache tu wa karibu na familia. Lakini ilikuwa ngumu kuficha kitu ambacho kilikula maisha yetu. Na kisha ikaniangukia, Kwa nini hapa duniani tunapaswa kuificha? Wakati wowote rafiki ana ugonjwa, mara nyingi hushiriki habari zao. Wanategemea marafiki na familia zao kwa upendo na msaada.

Shirika la Afya Ulimwenguni linafafanua ugumba kama, "Ugonjwa wa mfumo wa uzazi unaofafanuliwa na kutofaulu kupata ujauzito wa kliniki baada ya miezi 12 au zaidi ya tendo la ndoa bila kinga". Ugonjwa! Hata hivyo tunaificha?

Mara tu watu walipojua nje ya familia yetu ya karibu na mzunguko wa urafiki, maoni yasiyokuwa na hisia yakaanza kujitokeza

Watu walikuwa na wasiwasi au hawawezi kuingiliwa. Hawakuipata tu. Kwa njia potofu, walikuwa wakijaribu kusaidia. Wakati mwingine ningewapinga watu na ukweli wa matibabu. Nyakati zingine, nilikaa kimya. Ikiwa kuna jambo moja kubwa najuta, ni nyakati ambazo nilikaa kimya.

Baada ya mizunguko kadhaa ya IVF kufeli na kufutwa na pia 'Mimba ya Mahali Isiyojulikana', suala hilo likawa wazi. Kama mtaalam mmoja alivyosema, "Unahitaji mchanga wenye afya na mnene ili mmea ukue". Kitambaa changu cha endometriamu kilikuwa chembamba sana kuweza kushika mimba au kubeba ujauzito.

Tulibadilisha kuwa mtaalam katika masuala ya upandikizaji. Katika miadi yetu ya kwanza alitupiga na ukweli mgumu, "Ni takriban asilimia tano tu ya wanawake wana laini nyembamba na hatujui sababu". Kisha akatuambia surrogacy ilikuwa nafasi yetu nzuri ya kufanikiwa. Hatukujua mengi juu ya surrogacy wakati huo, lakini ilionekana kuwa kubwa. Na moyoni mwangu, sikuwa tayari kukata tamaa ya kuwa mjamzito.

Kukubali uamuzi wetu, alitoa maoni mengine: utaratibu wa seli ya shina (upasuaji wa siku) kusaidia kuimarisha mtiririko wa damu yangu na kulisha laini yangu. Ilifanya kazi "kwa kiasi fulani". Lining yangu iliongezeka kidogo na wakati chini ya kipimo cha wastani, tulisukuma mbele.

Nilikuwa nimepokea mzigo mkubwa wa simu mbaya za habari, kwa hivyo Ryan alichukua hii. Nilipata maandishi ya Ryan nilipokuwa kazini, "Tuna mjamzito !!! Nipigie simu mara tu utakapopata hii !!!! ”. Ya juu ilikuwa kubwa sana.

Kwa masaa 24 yaliyofuata, mimi na Ryan tulisherehekea. Tulizungumza juu ya tarehe yetu ya kuzaliwa, hospitali ambayo ningejifungua n.k. Lakini msisimko huo ulifuatwa haraka na wasiwasi wa kila wakati.

Tulikuwa na hofu ya kitu kibaya

Tulikuwa na skana yetu ya kwanza katika wiki 7.5. Sitasahau muonekano wa uso wa muuguzi: muda uliowekwa, sio chembe ya mhemko. Alituambia mtoto alikuwa akipima kidogo sana na mapigo yake ya moyo yalikuwa polepole sana.

Wakati wa kuelekea nyumbani nilihisi kufa ganzi. Sio ya kusikitisha, sio hasira, ganzi tu. Akili yangu ilikuwa ikihangaika na kile kilichokuwa kimetokea, kujaribu kuelewa. Tulikuwa na 'kupoteza mimba ', ndio sababu sikuwa nimetokwa na damu au kubanwa.

Baadaye wiki hiyo, tulikuwa na skana ya kufuatilia. Kimya. Hakukuwa na mapigo ya moyo tena. Muuguzi alituambia ningeweza kuuacha mwili wangu umfukuze mtoto kawaida, ambayo inaweza kutokea siku yoyote au kuchukua wiki chache, au kuwa na D&C. Tulichagua D&C.

Muda mfupi baada ya kuharibika kwa mimba, mtaalamu wetu aliita na matokeo ya uchunguzi. Tulikuwa tumehamisha a PGS kiinitete (Uchunguzi wa Kabla ya Maumbile) kwa hivyo haikuwa mshangao aliposema mtoto (msichana) alikuwa na maumbile ya kawaida na kamilifu.

Nilikuwa shida ingawa

Lakini hapo ndipo nilijua hakika. Haikuwa viinitete ambavyo vilikuwa shida. Ilikuwa mbebaji. Tulijaribu IVF mara ya mwisho. Mzunguko mwingine uliopungua. Tuliamua kutoa surrogacy kwenda.

Tulianza kuchukua mimba huko Canada na Julie, mwanamke asiye na ubinafsi ambaye alitaka tu kutusaidia. Tulisafiri kutoka Melbourne kwenda Toronto kwa uhamisho. Ndege ndefu (masaa 18) lakini tulikuwa na hamu ya kukutana na Julie kibinafsi.

Kilichotokea baadaye kinanitesa

Tulifika kliniki ambapo tayari Julie alikuwa akingojea. Akiwa na nusu kamili ya kibofu kwa uhamisho, aliomba tuitwe baadaye. Kana kwamba anasikia kilio cha bafuni kwake, muuguzi alitokea kimiujiza na kuuliza ikiwa mimi na Ryan tunaweza kwenda eneo la nyuma kukutana na mtaalamu wetu.

Aliingia ofisini kwake, polepole akaketi nyuma ya dawati lake na akiwa na uso wa kaburi alituambia kontena la mayai ambayo tulisafirisha juu hayakuwa na kitu.

Hilo neno moja likapiga kelele kichwani mwangu: Tupu.

Kwa moyo uliogonga na karibu nikipumua, niliendelea kumuuliza maswali yale yale tena na tena, "Unamaanisha nini kusema tupu? Tunaweza kumwita nani? ”. Nakumbuka huruma machoni pake, huzuni katika sauti yake. Hapana, hatungeweza kumpigia mtu yeyote simu. Hakukuwa na mtu wa kupiga simu. Walikuwa wamefungua kontena ili kuanza mchakato wa kuyeyuka, tu kugundua hakukuwa na viinitete ndani.

Mimba hizo zilikuwa zimekwenda. Na nafasi yoyote ya kupata mtoto ilikuwa imepita pia

Katika safari yetu ya utasa, bila shaka hii ilikuwa hatua yangu ya chini kabisa. Daima kuna kitu juu ya zisizotarajiwa ambazo zinaweza kuwa ngumu kuelewa. Kusafirisha kijusi ni mazoezi ya kawaida kwa hivyo kile kilichotokea kilikuwa nadra sana. Wanasheria wetu na kliniki za uzazi huko Melbourne na Toronto walikuwa hawajawahi kusikia juu ya hii kutokea.

Kisha tukakabiliwa na chaguo muhimu: endelea au acha. Tuliamua kuendelea. Tulisonga mbele na uhamishaji tatu wa kujitolea nchini Canada. Zote zimeshindwa. Kwa mioyo mizito, tulijua ni wakati wa kuendelea mbele.

Tukiwa tumekasirishwa na Canada, tulifuata surrogacy huko Merika, safari yetu ya mwisho.

Kupitia Skype, tulikuwa na dhamana ya papo hapo na mwigizaji wetu mzuri wa Merika Leigha na mumewe Josh.

Daima nitakuwa na hofu ya jinsi mtu anaweza kufanya surrogacy. Jinsi mtu ambaye hata hajui wewe, anasikia hadithi yako na anahisi analazimika kukusaidia. Jinsi wako tayari kupitia matibabu ya uzazi, ujauzito na kisha kuzaliwa kukusaidia kukupa zawadi kubwa kuliko zote, mtoto.

Uhamisho wetu wa kwanza ulishindwa kwa kusikitisha. Lakini mtaalam wetu wa Merika alikuwa na ufahamu mzuri na uhamisho wa pili ulikuwa na mafanikio. Tulifurahi

Kwa matarajio ya kusisimua, tulisikia mapigo ya moyo katika skana yetu ya wiki nane, na sote tulihisi kuwa na amani. Kwa majuma mawili yaliyofuata, tulisonga kwa ukungu ya heri.

Watu wawili wa kweli na wenye adabu ambao utawahi kukutana nao, kwa simu usiku mmoja, Leigha na Josh walitualika tukae nyumbani kwao Gunnison, Utah kwa kuzaliwa. Tulinyenyekezwa na ukarimu wao na hatukuweza kufikiria mahali pazuri pa kukaa.

Scan yetu ya wiki 10 ilikuwa saa 3.00 asubuhi. Kwa kuwa kila kitu kilikuwa kikifuatilia vizuri na viwango vya homoni vya Leigha vilikuwa juu, tuliamua kutokuingia kwenye Skype. Josh angepiga video hiyo na tungewaita mara tu tutakapoamka.

Niliamka saa 6:00 asubuhi hiyo na kuangalia simu yangu. Hakuna ujumbe. Na mpira wa wasiwasi ukiuma ndani ya tumbo langu, niliangalia simu ya Ryan. Kulikuwa na ujumbe kwenye skrini yake ya nyumbani kutoka kwa Josh, "Samahani sana lakini tumepoteza mtoto…".

Katika skana ya wiki 10, mtoto wetu alikuwa amekwisha kupita. Tulivunjika moyo. Ilikuwa ni kuumiza utumbo kwa sisi sote

Daktari wetu wa uzazi baadaye alituambia Leigha ndiye mtu pekee ambaye amejulikana kuwa alikuwa akilia sana wakati anesthetic ya jumla ilikuwa ikianza. Alikuwa amemshika mkono kwa nguvu mwanzoni mwa D&C na hadi wa pili kabla ya kulala, alikuwa akilia.

Wakati huu nilijiuzulu kufikiria hatutapata mtoto kamwe. Nilitaka kupiga kelele na kulia na kufanywa na jambo zima. Pamoja na kurudi nyuma, nilikuwa na imani. Nilikuwa nimeamua kupigana. Lakini wakati huu pambano lilikuwa limetoweka. Nilihisi nimeshindwa. Nilikuwa najitahidi kupitisha ukweli kwamba tulikuwa hapa tena.

Lakini tulikuwa na mayai machache mazuri na Leigha alikuwa tayari kujaribu tena. Alikuwa amedhamiria kuona hii kupitia. Nilijua pia Ryan alitaka sana kujaribu mara ya mwisho. Alisisitiza kila kitu mtaalamu wetu alikuwa ametuambia juu ya kile kilichosababisha kuharibika kwa mimba - ilikuwa nadra na haiwezekani kutokea tena. Alinishawishi kujaribu mara ya mwisho.

Miezi tisa baadaye, mtoto wetu mrembo Spencer alizaliwa

Michael Jordan aliwahi kusema baba yake marehemu alimfundisha kila wakati, "Chukua hasi na uibadilishe kuwa chanya". Nadhani MJ ameingia kwenye kitu.

Na chanya kubwa zaidi? Spencer bila shaka. Na shukrani kubwa na upendo tunao kwake.

Kwa miezi sita ya kwanza ya maisha yake, siku haikupita wakati sikulia kila asubuhi nilipomchukua kutoka kwenye kitanda chake. Kuzidiwa na hisia, machozi kila mara yalidondoka. Mtoto masikini labda hakujua nini cha kufikiria kwani nilimjaza na machozi yangu ya chumvi. Lakini sikuweza kuamini kwamba alikuwa kweli hapa. Kwamba alikuwa wetu. Kwamba hatimaye tulikuwa tumebarikiwa na mtoto. Muujiza wetu kidogo.

Ugumba unaweza kuwa wa kikatili, mbichi, na mara nyingi upweke. Mara nyingi hueleweka vibaya. Lakini kwa mtu yeyote anayepambana na ugumba, hauko peke yako. Najua nilihisi hivyo. Lakini kuna wengi wetu huko nje. Tafuta watu hao. Ongea nao. Wategemea. Zunguka kwa upendo na msaada. Usiteseke kimya.

Nitakuachia nukuu kutoka kwa Jimmy Fallon, “Shikilia tu hapo, jaribu kila njia, jaribu chochote unachoweza kufanya, maana utafika hapo. Utaishia kuwa na familia na ni ya thamani sana. Ni jambo la 'thamani zaidi'. ”

Upendo mkubwa kwa Kirsten kwa kushiriki safari yake ngumu sana. Ikiwa ungependa kushiriki hadithi yako, tuachie mstari kwenye fumbo@ivfbabble.com

Hakuna Maoni bado

Acha Reply

Anwani yako ya barua si kuchapishwa.

Tafsiri »