Kuhama kwangu kutoka kuwa mtaalam wa kiinitete kwenda kwa mkufunzi wa uzazi

Tunafurahi sana kukujulisha kwa Sandy, mkufunzi mzuri wa uzazi na asili nzuri

Mimi ni Mchanga, Msweden wa Amerika anayeishi Uingereza, mtaalam wa kiinitete akitumia historia yangu na utaalam wa kisayansi kutoa ufahamu wa kipekee juu ya kufundisha uzazi.

Mnamo 2009, na digrii ya Masters katika Sayansi ya Biomedical, nilianza kama mtaalam wa kiinitete wa watoto katika Kituo cha Tiba ya Uzazi huko Malmo. Meneja wangu wa maabara alikuwa na shauku ya IVF ambayo ilikuwa inaambukiza sana ilikuwa rahisi kuipenda mimi mwenyewe. Katika miaka minne niliyofanya kazi huko, nilipata ufundi kama uchambuzi wa shahawa na maandalizi, Kugawanyika kwa DNA uchambuzi, ukusanyaji wa yai, kawaida IVF, ICSI (sindano ya manii ya ndani), tathmini ya kiinitete, uhamishaji wa kiinitete, kufungia polepole kwa kijusi na vitrification (flash kufungia).

Ili kufanikiwa kutwaa jina la Kliniki ya Mimba katika Sweden, ilibidi nifaulu mtihani na nikathibitishwa kupitia ESHRE (Jumuiya ya Uropa ya Uzazi wa Binadamu na Embryology). Wakati wa kusoma mtihani, niligundua kuwa ulimwengu wa IVF zaidi ya kliniki yangu ulitoa huduma zaidi (kama uchunguzi wa maumbile, surrogacy au huduma za michango), na hiyo'Wakati niligundua kuwa ili kukua katika taaluma yangu - nilihitaji kuhamia.

Mnamo 2013 nilikubali jukumu kama Kliniki ya Embryologist katika kliniki ya kibinafsi ya uzazi huko Harley Street na nikahamia London

Niliendelea na mafunzo yangu na nikapata ujuzi mpya ambao ulimaanisha kuwa nilistahili usajili wa HCPC (baraza la taaluma ya afya na huduma). Nilifanya kazi na timu nzuri ambayo ilinifundisha kamba na baadaye niliendelea kuwa Daktari wa watoto wachanga kwenye kliniki kubwa ya NHS IVF ambapo niliendelea kukuza ustadi wangu, kama vile kujifunza jinsi ya kupachika kijusi kwa uchunguzi wa maumbile kabla ya kupanda, na kwa upande wangu nitumie ujuzi wangu kufundisha wafanyikazi wadogo.

Kufanya kazi katika kliniki nyingi kumeniwezesha kuwa mtaalam wa kiinitete mwenye ujuzi mkubwa, lakini pia imefungua macho yangu kwa jinsi kila kliniki ilivyo tofauti, na jinsi baadaye - kila uzoefu wa mgonjwa ni tofauti

Kufanya kazi katika kliniki ndogo kunaniwezesha kuwa na mawasiliano ya karibu ya mgonjwa na kunifanya nitambue kuwa kuna tofauti kubwa katika msaada wa mgonjwa, na wakati mwingine pengo kubwa sana katika matibabu.

Kama wataalam wa kiinitete tungeongea na wagonjwa baada ya mkusanyiko wa mayai, katika utamaduni wote wa viinitete katika maabara na wakati mwingine hiyo ilimaanisha pia, kutoa habari mbaya. Tunazungumza na wagonjwa wakati hakuna mayai yaliyokusanywa wakati wa kurudishwa, au wakati hakuna mayai yaliyotungwa baada ya kupandikizwa au wakati hakuna viinitete vilivyosalia baada ya kutoweka.

Wakati huo huo sisi pia ndio tulijaribu kutoa ujumbe wa tumaini na uhakikisho, wakati wagonjwa wetu walishangaa ni nini kilikuwa kikiendelea katika maabara, wakiweka imani yao kwetu kwamba viinitete vyao vitaifanya iweze kuhamisha siku, kwamba itawaletea moja kusogea karibu na ndoto zao za kumleta mtoto nyumbani.

Mchakato wa kujaribu kufikia ujauzito unaweza kuwa mkubwa sana. Wagonjwa wanaopitia changamoto za uzazi wameonyesha hisia za unyogovu na kutengwa

IVF yenyewe inasumbua kisaikolojia na kihemko, na hofu ya kila wakati na tishio la utasa wa kudumu na kupoteza tumaini. Kuna majarida mengi ya kisayansi yanayotaja hisia hizi halisi na mapambano, na bado katika hali nyingi kuna msaada mdogo unaotolewa pamoja na matibabu ya uzazi.

Hiyo ndiyo imeniongoza kuwa kocha wa uzazi

Ujuzi wangu wa kina wa IVF na uzazi unaniwezesha kuwa mshauri wako wakati wa matibabu yoyote ya uzazi. Mimi ni mkufunzi wako aliyejitolea na majibu ya maswali yoyote kwenye safari yako ya kuzaa, ikiwa unajitahidi kuelewa kinachoendelea wakati wa matibabu yako, au istilahi ya kutatanisha, au msaada katika kutafsiri matokeo - mimi ni mtu wako.

Kufundisha kuzaa pia hukupa fursa ya kuzingatia peke yako, katika mazingira salama na ya siri. Ni huduma iliyobinafsishwa ambayo imekusudiwa wewe na mahitaji yako, na hakuna mteja au kikao kilicho sawa.

Tunazungumzia historia yako na historia ya uzazi, na kukusaidia kuelewa mwili wako mwenyewe vizuri. Tunaweza kujadili mtindo wako wa maisha na kuunda mpango mzuri ikiwa unahitaji kufanya marekebisho yoyote ili kuongeza nafasi zako za kupata ujauzito.

Tunafanya kazi kupitia vitu pamoja

Tunaweza kufanya kazi kupitia wasiwasi na mihemko ambayo inaweza kuathiri vibaya maisha yako na kujaribu kurejesha usawa, ili uweze kupata tena ujasiri na kuongeza ustawi wako. Tunaweza kusaidia kuandaa wewe na mwili wako kwa IVF kwa hivyo wewe're kuwapa nafasi nzuri kabisa ya kufanya kazi. Tunaweza kujadili ugumu wowote ambao umekuwa nao wakati wa kupitia mizunguko ya zamani ya IVF na ujifunze hatua zako zinazofuata. Pamoja.

Tangu kuwa mkufunzi wa uzazi I'nimeweza kusaidia wanawake, wanaume na wanandoa kufanya kazi kupitia safari zao za uzazi, kuwapa msaada wa ziada wanaohitaji, na kuwasaidia kujisikia vizuri juu yao wakiwa njiani. Ikiwa umekuwa ukijitahidi kupata mimba au kupitia IVF na hii inasikika kama kitu unachohitaji, wasiliana.

Ikiwa ungependa kuwasiliana na Sandy, unaweza kuwasiliana naye kupitia yeye tovuti, au unaweza kumpeleka kupitia yeye instagram akaunti.

Sandy Christiansen, MSc, BSc, ESHRE Certified Embryologist wa Kliniki, HCPC amesajiliwa Embryologist wa Kliniki na mkufunzi wa Uzazi.

Hakuna Maoni bado

Acha Reply

Anwani yako ya barua si kuchapishwa.

Tafsiri »