Mimba na ufahamu wa kupoteza watoto wachanga, ni nini unahitaji kujua

Mahojiano yangu na Dk. Lowell Ku, Endocrinology ya Uzazi, Ugumba, na Daktari wa Upasuaji wa Uzazi huko Dallas IVF, na Jay Palumbo, Shujaa wa TTC

Oktoba ni Mwezi na Uhamasishaji wa kupoteza watoto wachanga. Kulingana na Machi ya Dimes, asilimia 50 ya mimba zote huishia kuharibika kwa mimba. Kati ya hasara hizo, takriban 50% ya kuharibika kwa mimba ya trimester ya kwanza ni kwa sababu ya a usumbufu wa chromosome katika kijusi. Kwa kuwa mimi sio daktari (na sijacheza moja kwenye runinga), nilizungumza na mtaalam wa magonjwa ya uzazi ili kusaidia kuelimisha na kuwapa nguvu wasomaji wa IVF Babble juu ya kujifunza zaidi juu ya mada hii.

Dr Lowell Ku, Endocrinology ya Uzazi, Ugumba, na Daktari wa Upasuaji wa Uzazi huko Dallas IVF, anaweza kuelewa mapambano na kusisitiza wagonjwa wake wanakabiliwa na kiwango cha kibinafsi.

Baada ya kuwasaidia maelfu ya wagonjwa, Dk Ku na mkewe wakawa wagonjwa wa kuzaa wenyewe. Baada ya miaka mitatu ya kujaribu peke yao, bado hawakuweza kuanzisha familia yao ambayo walikuwa wameiota. Baada ya raundi tano za IVF, Dk Ku na mkewe walimkaribisha mtoto wa kiume. Miezi kumi na nane na mwingine IVF baadaye, walimpokea binti, na kuifanya familia yao ijisikie kuwa kamili. Nilizungumza naye juu ya upotezaji wa ujauzito, mapendekezo yake, na ni chaguzi zipi unapaswa kuchunguza ikiwa unashuku kuwa unapoteza Mimba ya Mara kwa Mara.

JJP: Je! Unapendekeza mgonjwa atafute msaada wa daktari?

Dk Ku: Ingawa vitabu vya kiada vinapendekeza kwamba wenzi watafute msaada baada ya hasara tatu mfululizo, ninapendekeza kwamba wenzi wanatafuta huduma mapema baada ya hasara mbili. Mke wangu na mimi tuliteseka mara mbili mimba, na ilikuwa inatuvuta kihemko na kimwili. Sikuweza kufikiria kwenda kupitia upotezaji wa tatu ili kutafuta huduma. Pia, ikiwa wenzi wanajua maswala ambayo yako tayari ndani ya familia yao ambayo yanaweza kusababisha hatari kubwa ya kuharibika kwa mimba, tafuta msaada mapema.

JJP: Je! Ni sababu gani za kawaida za kuharibika kwa mimba? Je! Kuna vipimo maalum ambavyo utapendekeza uendeshe baada ya uzoefu wa mgonjwa moja au zaidi?

Dk Ku: Ninapoona wanandoa ambao wana shida ya kuharibika kwa mimba nyingi, ninakagua nao nyumonia hii kuwasaidia kuelewa sababu kuu za hasara: HASI. (Hasara ni uzoefu mbaya katika maisha ya mtu). Kila barua inasimama kwa sababu tofauti ya hasara.

N = kawaida. Kwa kusikitisha, hasara mbili zinaweza kuwa "kawaida" kwa asili ya mama kwa wanadamu. Haijisikii kawaida! Lakini wenzi wengine wanaweza kupata hasara mbili kwa sababu zisizoeleweka na kisha kupata watoto wengi.

E = Endokrini. Wakati mwingine shida ya endocrine inaweza kusababisha mimba. Maswala ya kawaida ya endocrine ambayo huongeza hatari za kuharibika kwa mimba ni ugonjwa wa kisukari usiodhibitiwa na hauna udhibiti tezi ugonjwa (wote mfumuko na hypo inaweza kusababisha maswala). Wagonjwa wengine hawatambui kuwa wana ugonjwa wa sukari hadi nitakapougua.

G = Uzazi. Sababu ya kawaida ya kuharibika kwa mimba ni kwa sababu ya suala la maumbile. Kuna mistari miwili ya maumbile ambayo ninarejelea: 1) Maumbile ya wazazi (yai na manii) na 2) maumbile ya fetasi.

A = Anatomiki. Wakati mwingine uterasi ina umbo la mal na inaweza kusababisha nafasi kubwa ya kuharibika kwa mimba. Wakati mwingine kuna makovu kwenye cavity ya uterine (kutoka kwa utaratibu wa upasuaji kama D&C) ambayo inaweza kusababisha kuharibika kwa mimba. Wakati mwingine, kuna vidonge au ukuaji mwingine ambao unaweza kusababisha kuharibika kwa mimba. Ni muhimu kuangalia cavity ya uterine kabla ya kushika mimba tena baada ya kupoteza.

T = Thrombotic. Hii inamaanisha kuganda. Shida za kufunga kunaweza kuongeza hatari ya kuharibika kwa mimba. Ikiwa mgonjwa ana historia ya familia au hata historia ya kibinafsi ya kitambaa, basi ni muhimu kutathminiwa kwa shida ya kuganda.

I = Kinga ya kinga. Kuna kingamwili ambazo zinaweza kusababisha hatari ya kuganda.

V = "Maambukizi mabaya sana.”Maambukizi kama vile kisonono na / au Klamidia ambayo inaweza kusababisha uwezekano mkubwa wa kuharibika kwa mimba.

E = mazingira. Wagonjwa wanaweza kuwa wakionesha ujauzito wao katika mazingira ambayo yanaweza kuongeza hatari ya kuharibika kwa mimba. Kwa mfano, tumbaku kutumia au hata kushughulikia bidhaa za tumbaku kunaweza kuongeza kuharibika kwa mimba. Caffeine inaweza kuongeza hatari ya kuharibika kwa mimba, pia. Uchunguzi unaonyesha kuwa zaidi ya 300 mg ya ulaji wa kafeini kwa siku inaweza kuongeza hatari ya kuharibika kwa mimba. Daktari wako wa uzazi anaweza kukusaidia kuagiza vipimo ili kutafuta sababu za RPL.

JJP: Ikiwa mgonjwa amegundulika na Kupoteza Mimba Mara kwa Mara, ni njia gani za matibabu unazopendekeza?

Dk Ku: Kwa bahati mbaya, hakuna chaguzi nyingi za kupunguza hatari za RPL. Ninashauri wagonjwa wangu kuwa kuna chaguzi mbili tu zinazopatikana katika dawa ya kisasa leo:

1) chaguo lisilojifunza vizuri la kuongeza vidonda vya damu kama vile mtoto wa aspirini na Lovenox na kuongeza nyongeza ya projesteroni.

2) IVF pamoja na PGT ili kuweza kuweka kijusi cha biopsy kupata viinitete vya euploid kwa uhamisho. (kumbuka kuwa genetics isiyo ya kawaida ilikuwa sababu # 1 ya upotezaji).

JJP: Je! Kuna watu fulani walio katika hatari kubwa ya kuharibika kwa mimba? Ikiwa ni hivyo, ni nini mapendekezo yako?

Dk Ku: Sawa na hapo juu. Lakini, wagonjwa wanaokunywa zaidi ya 300 mg ya kafeini kwa siku wako katika hatari ya kuharibika kwa mimba. Pia, wagonjwa wanaovuta sigara au ambao wana ugonjwa wa kisukari usiodhibitiwa au ugonjwa wa tezi wana hatari kubwa ya RPL. Mapendekezo yangu ni kupunguza kafeini, acha kuvuta sigara, na uone PCP yako ili kudhibiti masuala ya ugonjwa wa kisukari na tezi.

JJP: Mawazo au mapendekezo yoyote ya mwisho kwa wale wanaoshughulikia kupoteza mimba mbili au zaidi?

Dk Ku: Upotezaji wowote wa ujauzito ni ngumu. Jambo muhimu zaidi kujua ni kwamba SI KOSA LAKO. Haukufanya chochote kusababisha hasara.

Baada ya kupoteza mimba mbili, mimi na mke wangu tulilazimika kupumzika kabla hatujaanza tena njia ya kukuza familia yetu. Tulihisi kuwa peke yetu na tumepotea. Jua tu kuwa hauko peke yako, na daktari wa uzazi anaweza kusaidia!

Maudhui kuhusiana

Hakuna Maoni bado

Acha Reply

Anwani yako ya barua si kuchapishwa.

Tafsiri »