Mkunga Asiyezaa

Hadithi yangu, ya Sophie Martin

Mnamo 2018 nilijikuta katika kiwango changu cha chini kabisa. Tulikuwa tukijaribu mtoto kwa mwaka bila mafanikio, na kila mahali nilipoangalia niliona wanawake wajawazito na watoto

Unapokuwa TTC ni kawaida kugundua matuta na watoto mara nyingi, lakini nikiwa mkunga, kwa kweli nilikuwa nimezungukwa.

Tulipoanza kujaribu mtoto, kwa ujinga nilifikiri ningeweza kuanza kuwa mkunga, kwani nilikuwa najua sana mzunguko wa hedhi. Sio tu kwamba nilikuwa nimekosea katika dhana hii, pia nilijifunza jinsi kidogo sana nilijua juu ya mchakato wa IVF.

Haishangazi, wakunga wanapenda kuzungumza juu ya kuzaliwa na watoto

Mara nyingi nilikuwa nikijikuta kwenye kituo cha muuguzi wakati tulikuwa tunaandika noti zetu, na mtu angeanzisha mazungumzo juu ya upendeleo wetu wa kuzaliwa, ikiwa tunataka kuzaliwa nyumbani, ugonjwa na kadhalika. Mazungumzo haya yalikuwa mazungumzo ya uvivu tu kwa wenzangu, lakini kwangu waliona kama kisu moyoni. Nilikuwa na wasiwasi kwamba sitawahi kufanya maamuzi haya muhimu juu ya kuzaliwa kwangu, kwani sikuweza kupata ujauzito.

Kumbukumbu zangu zenye uchungu zaidi wakati huu

Kufanya zamu kumi na mbili na nusu saa, kisha nikikimbilia nyumbani ili niweze kufanya mapenzi na mume wangu kabla hajaenda kazini. Kisha nililala mchana kabla ya kurudi kazini tena. Kusema kwamba wakati huu katika maisha yangu haukuwa wa kufurahisha ni upuuzi.

Kazi ya kuhama ilikuwa ikiharibu homoni zangu, na nilikuwa mchovu, mhemko wa kihemko

Mwaka huo wa kwanza wa kujaribu ulikuwa mgumu sana kihemko. Kadri muda unavyozidi kwenda mbele, nimebadilika kuwa 'kawaida' yetu; kwamba kumtengenezea mtoto itakuwa mchanganyiko wa damu halisi, jasho, machozi na kuzimu kwa uamuzi mwingi.

Upande wa vitendo wa kuwa mkunga asiye na uwezo unamaanisha uteuzi wa mauzauza na matibabu ya IVF. Wakati wa duru yetu ya kwanza ya IVF nilimaliza wakati wa kuzaliwa nyumbani kwa wakati tu kukimbilia skana kwani nilikuwa katikati mzunguko wa matibabu. Kwa sababu ya sababu kadhaa, tangu wakati huo nimepunguza masaa yangu kuwa sehemu ya muda na huu umekuwa uamuzi mzuri kwangu.

Nina bahati kwamba wenzangu na mameneja wanaelewa sana na wanaunga mkono

Kwa kweli sikuweza kuuliza zaidi. Sijui sio kila mtu anahisi raha kushiriki hali zao za kibinafsi na waajiri wao, na hapo awali nilikuwa nikisita kufichua hii. Kutabirika kwa skan na uteuzi kulimaanisha sikuwa na njia nyingine isipokuwa kuelezea na ninafurahi sana nilifanya hivyo.

Ingawa inasikika kama kitu kidogo, ninajaribu kuleta masomo ya maisha ambayo nimejifunza katika mazoezi yangu

Sasa ninapata huruma ambayo sikujua ingewezekana kabla ya utasa. Nina uelewa mkubwa zaidi wa safari ambayo wanawake wengine hupitia hadi kuwa mama. Ninaelewa wasiwasi kwa kiwango kikubwa zaidi, na kuwa nimepitia ujauzito hatari mwenyewe, ninaelewa jinsi usumbufu wa kihemko kuwa mjamzito unaweza kuwa. Ugumba pia umenifundisha kuwa mwangalifu zaidi juu ya lugha ninayotumia, kwani nimekuwa nikipokea maoni yenye kuumiza ya kutupa.

Ninapenda kuwa mkunga, na ninakataa kuruhusu utasa kuchukua mbali zaidi na mimi, kwani tayari imechukua mengi

Siku zingine ni ngumu. Nataka tu kujificha chini ya duvet na nisitoke mpaka nitakapokuwa na mtoto wangu mikononi mwangu. . . lakini nashukuru hizi ni chache na ni mbali sasa.

Katika siku zangu nzuri zaidi, ninashukuru kwa sababu ya utasa ambao umeleta maishani mwangu. Imenifungua macho, na kwa matumaini inaendelea kunifanya kuwa mkunga bora.

Kusoma zaidi kutoka kwa Sophie, elekea hadi blogi ya mkunga asiye na uwezo, au kumfuata kwenye Instagram @ the.infertile.midwife

Maudhui kuhusiana

Hakuna Maoni bado

Acha Reply

Anwani yako ya barua si kuchapishwa.

Tafsiri »