Siku katika maisha ya mtu TTC, na Tony

Tulimwuliza Tony, aka @ baba mwenye matumaini atuambie kuhusu siku ya kawaida maishani mwake na kushughulikia utasa.

Je! Unaishi wapi duniani?

Nina bahati ya kuishi sehemu nzuri ya London, nilihamia hapa miaka 12 iliyopita kutoka Suffolk… ..lakini nakosa vijijini kuishi sana.

Uko wapi na matibabu ya uzazi kwa sasa?

Tumekuwa na mizunguko 2 ya ICSI iliyoshindwa ambapo tulipoteza kijusi 4 na pia tukapata kuharibika kwa asili kwa miaka 3 iliyopita. Hivi sasa tunasubiri kurudi Uhispania kwa uhamisho wetu wa kwanza wa kiinitete uliohifadhiwa baada ya kuanza mzunguko huu kabla ya Covid mnamo Februari 2020, kusubiri kunahisi kutokuwa na mwisho lakini tunashika vidole vyetu ambavyo tunaweza kurudi hivi karibuni.

Unapoamka asubuhi, ni mambo gani ya kwanza unayofikiria na kufuatiwa na vitu vya kwanza unavyofanya?

Kitu cha kwanza ninachofanya asubuhi ni kuchukua joto la mke wangu, bado tunatumia programu kufuatilia mizunguko yake kwa matumaini kwamba tunaweza kupata mimba kawaida. Baada ya hii oga yake na kujiandaa kwa kazi.

Unawezaje kuelezea jinsi unavyohisi unapoamka asubuhi?

Ninaamka asubuhi na mapema saa 5.30 asubuhi wakati ninaanza kazi saa 7.30 asubuhi. Ni ngumu kupata usingizi mzuri wa usiku wakati unapaswa kuamka mapema sana, kwa hivyo mimi huwa na wasiwasi wakati ninaamka asubuhi na kila asubuhi ni kawaida sana - kuangalia joto, kuoga, mavazi, kiamsha kinywa, kuondoka kwa kazi. Mwishoni mwa wiki ninajisikia kupumzika zaidi na nimechoka, nikitarajia kutumia wakati na mke wangu.

Una nini kwa kiamsha kinywa? Je! Mnakaa pamoja kama familia na kula pamoja?

Kwa kuwa kawaida yangu ya asubuhi ni mapema sana wakati wa juma kawaida huwa na kiamsha kinywa peke yangu na huwa na muesli ya kujifurahisha iliyo na karanga nyingi za kuongeza uzazi na mbegu au ikiwa nina haraka ya parachichi kwenye toast na kitunguu nyekundu na pilipili nyekundu. Mwishoni mwa wiki napenda kupika na kutengenezea kitu cha kufurahisha zaidi ambacho kawaida huhusisha mayai, uyoga, mchicha, vitunguu nyekundu, lax fulani au labda sausage ya kuku yenye mashavu. Ninapenda pia kutengeneza juisi mpya za matunda na mboga kula na kiamsha kinywa… yum yum.

Ni mara ngapi kumzaa mtoto wako mwenyewe akilini mwako?

Ninafikiria juu yake wakati wote, kila siku. Inaniumiza sana kufikiria kuwa siwezi kumpatia mke wangu jambo moja ambalo anataka kweli na anastahili, inanifanya nijisikie kama mtu mdogo. Jina langu la familia pia ni muhimu sana kwangu kwani nilipoteza baba yangu karibu miaka 20 iliyopita na mimi ndiye mwana wa pekee, kwa hivyo kuendelea na ukoo wa familia kwangu ni jambo kuu. Niliumia sana na niliumia moyoni wakati niliambiwa mara ya kwanza kuwa nilikuwa na maswala ya utasa. Nina kila siku kupanda na kushuka wakati wa kufikiria juu yake na imenipeleka kwenye sehemu zenye giza sana kiakili katika miaka michache iliyopita. Ninachotaka maishani ni kuitwa baba.

Je! Una mbinu gani za kukabiliana, wakati unahisi chini sana juu ya ukweli kwamba wewe bado ni TTC?

Wakati ninajisikia chini mimi huwa nikisikiliza muziki wa kupendeza au kwenda kutembea. Nilianzisha pia tovuti yangu mwenyewe, www.infertilitysucks.net, miaka michache iliyopita kukimbia pamoja na ukurasa wangu wa Instagram @thehopefulfather. Nimegundua kuwa kujaribu kusaidia watu wengine na kuelezea hadithi yangu kuliniinua na kusaidia afya yangu ya akili. Kwa kawaida nitaingia kwenye Instagram na kushiriki hadithi au kile ninachofanya wakati huo na napenda kuzungumza na jamii ya ttc huko, nimepata marafiki wazuri. Kuzungumza juu ya ugumba wa kiume na unyanyapaa unaozunguka ni kusaidia watu wengi sana, ndiyo sababu nataka kila mtu afunguke na azungumze juu yake. Wafuasi wangu wengi ni wa kike, lakini wananiambia waume zao husoma machapisho yangu mengi na inawasaidia kujua hawako peke yao.

Je! Una marafiki au familia ambayo unaweza kuwa wazi kwako kuhusu njia unayohisi?

Ilikuwa ngumu sana kuzungumza na mtu yeyote nilipogundua kwanza kuwa nina shida za kuzaa, nilijifunga kabisa na ikaanza kunila. Sikuambia mtu yeyote, hata marafiki wangu wa karibu. Mwishowe nikamfungulia mfanyakazi mwenzangu wa zamani ambaye nilikuwa nikimpenda kila wakati, anaitwa Chris na ninataka kumtaja maalum, asante rafiki wewe ni mwamba wangu. Alichukua mzigo mkubwa wa mimi kufungua na ikahisi kama uzito mkubwa umeondolewa mabegani mwangu. Mwezi michache baada ya hii niliwaambia marafiki na familia yangu na hii ilisaidia sana njia ambayo niliweza kushughulikia hisia ambazo nilikuwa nazo karibu na utasa. Baada ya hapo sikuhisi dhaifu sana, ilinifanya nijisikie nguvu. Nilianza kuongea zaidi na nilifikiwa na gazeti la kitaifa kutoa mahojiano juu ya utasa wa kiume, sasa kila mtu ulimwenguni anajua na siwezi kujificha, inahisi kushangaza. Nilikuwa na watu waache kazi yangu karibu na kazi na pia wageni katika barabara kunipongeza kwa kufungua na kuwafanya watu wazungumze.

Je! Unamjua mtu yeyote katika msimamo sawa na wewe?

Kuna watu zaidi na zaidi wanaowasiliana nami kuzungumza na mimi na kuelezea wako katika hali sawa, ni vizuri kujua kuwa hawako peke yao na wengi wao wanataka tu kuzungumza juu ya mambo ya jumla kabla ya kufungua safari yao ya kuzaa.

Wakati wa chakula cha jioni, unapika chakula cha aina gani?

Tunapenda kupika pamoja na mke wangu ni mpishi wa kushangaza. Tunajaribu kushikamana na lishe ya mtindo wa Mediterranean, lakini tunapenda chakula cha viungo pia vitu vingi vina aina fulani ya manukato. Chakula ninachopenda sana ni Mexico na nampenda Fajitas, kwa hivyo hiyo ndio tiba yetu kila wakati. Tunakula vizuri na tuna bahati kwamba sisi wote tunapenda saladi safi, samaki, matunda na mboga. Tulikuwa na mpango maalum wa lishe ya kuzaa uliowekwa na mtaalam wa lishe bora Melanie Brown mwanzoni mwa safari yetu ya kuzaa na tunajitahidi kadiri tuwezavyo kushikamana nayo, lakini pia tunaamini kutibu kila wakati na tena kwa karibu lazima!

Wakati wako wa furaha zaidi wa siku ni lini?

Wakati wa kufurahisha zaidi wa siku yangu ni wakati siku yangu ya kazi imekwisha na nitaenda kuendesha gari nyumbani kukutana na mke wangu kwenye ukumbi wa mazoezi kufurahiya kikao cha kufurahisha cha Zima ya Mwili au Pampu ya Mwili. Wakufunzi wetu wamekuwa wa kushangaza na wametusaidia kupunguza uzito na sauti ili kuifanya miili yetu iwe sawa kwa safari ya uzazi. Fitness ni njia nzuri ya kusaidia na afya yako ya akili na sasa tuna kikundi cha marafiki wa kushangaza kwenye mazoezi yetu ya karibu.

Je! Unaweka jarida?

Sihifadhi jarida vile, lakini safari yetu nyingi imeandikwa kwenye wavuti yangu na Instagram.

Je! Umefikia vikundi vyovyote vya usaidizi au unafuata akaunti yoyote ya kiume ya media ya kijamii?

Kuna akaunti 2 za media ya kijamii ambazo mimi hufuata kidini na zote zimekuwa msaada mkubwa na msukumo kwangu. Wao ni @them_ancave na @bebraveuk. @them_ancave inaendeshwa na mtu mzuri ambaye anapitia safari ya uzazi pia na hadithi yake na msukumo wake wa kuwafanya watu wazungumze juu ya maswala ya utasa wa kiume hunishangaza tu. @bebraveuk ni misaada mpya ambayo ilianzishwa na wavulana kadhaa ambao nilikutana nao kwenye siku ya kambi ya buti ya nje ambayo iliwekwa haswa kwa wavulana wanaotaka kuzungumza juu ya afya ya akili. Wanasonga mbele sana na nitakuwa nikifanya hafla ya kukimbia iliyofadhiliwa karibu na mbio ya mbio ya Silverstone ili kupata pesa kwao mnamo Novemba, kwa hivyo tafadhali angalia kiunga cha udhamini kwenye ukurasa wangu wa Instagram.

Ni nini kinachokufurahisha?

Mke wangu na paka zetu nzuri 2 hunifurahisha. Mke wangu ni rafiki yangu wa karibu na tuna bahati sana kwamba tunafurahiya kufanya vitu sawa. Ikiwa ningeweza kuwa na furaha kidogo basi ningekuwa naye na watoto wachanga, lakini nikishika glasi yenye shavu ya divai yangu nipendayo nyekundu au chai latte J. Mimi pia ni shabiki mkubwa wa mbio za magari, kwa hivyo kuangalia aina yoyote ya motorsport kwenye wimbo ni raha yangu

Na mwishowe, tuambie kuhusu wakati wa kulala. Unaenda kulala saa ngapi, na unajisikiaje unapopanda kitandani?

Kawaida tunapanda kitandani karibu saa 9.30:XNUMX alasiri na tunaangalia kipindi cha kitu kabla hatujalala. Nina bahati sana kuwa mimi ni aina ya mtu ambaye ninaweza kwenda moja kwa moja kulala chochote kilicho kwenye mawazo yangu. Kwa kawaida mimi huvunjika moyo baada ya siku ndefu kazini, kwenda kwenye ukumbi wa mazoezi na kisha kazi ya hisani tunayofanya kusaidia kulisha jamii ya karibu siku nyingi za wiki. Lakini mimi huhisi siku zote nimefanya kadri niwezavyo siku hiyo na kihemko kinachokaa akili yangu. Ninageuka, kumbusu mke wangu usiku mzuri na kwenda kuota watoto wetu.

Asante sana kwa Tony. Unaweza kuendelea kupata habari na Tony kupitia akaunti yake ya instagram @thehopefulfather au wavuti yake www.infertilitysucks.net

Unaweza pia kumuunga mkono Tony juu ya dhamira yake ya kukusanya pesa kwa Jasiri wa Uingereza, ustawi mpya wa wanaume na hisani ya afya ya akili, kwa kubonyeza hapa.

Hakuna Maoni bado

Acha Reply

Anwani yako ya barua si kuchapishwa.

Tafsiri »