Mwanamke wa Kiislamu mwenye msukumo anatuambia hadithi yake ya kuzaa

"Ninawahimiza wasichana wote zaidi ya umri wa miaka 30, ambao hawajaolewa, kufungia mayai yao"

Katika mazungumzo wiki iliyopita na timu huko Uzazi wa Hart juu ya Maswali na Majibu yao ya Facebook juu ya kufungia mayai, walitaja Mtaalam wa Waislamu wa Kuzaa ambao walikuwa wamekutana nao, ambao walitaka kushiriki hadithi yake ya uzazi.

Tuliruka katika nafasi ya kumsikia akiongea nasi kupitia maamuzi yake ya kufungia mayai yake na safari yake ya kuwa mama kupitia IVF.

Swali: Kama Mtaalam wa kuzaa ambaye amejitolea kusaidia watu kufikia ndoto zao za kuwa wazazi, ilikuwa ngumu gani kwako kuamua kufungia mayai yako mwenyewe?

J: Ulikuwa uamuzi rahisi kwa kweli. Na kitu ambacho ninahisi ndani ya tasnia ya uzazi tunapaswa kuhimiza zaidi.

Swali: Ulikuwa na umri gani wakati uliganda mayai yako?

J: Nilikuwa na miaka 38.

Swali: Kwa nini ulihisi kufungia mayai yako ilikuwa muhimu kufanya?

J: Nilikuwa sijaolewa wakati huo na niliamua ni muhimu kufanya ili kuwa na chaguo la kupata mtoto baadaye maishani mwangu, wakati nilikuwa tayari kuoa. Kwa bahati mbaya pia tunapozeeka ubora wa mayai yetu huanza kupungua, kwa hivyo mapema tunaweza kufungia mayai yetu vizuri zaidi.

Swali: Je! Uliweza kufungia mayai ngapi?

J: Niliweza kufungia mayai matano katika mzunguko mmoja wa kusisimua

Swali: Umetumia mayai yako waliohifadhiwa kwa umri gani kuanzisha familia?

J: Nilikuwa na miaka 44

Swali: Je! Unajali kugawana viinitete wangapi mwishowe?

J: Hakuna shida hata kidogo; Nilikuwa na viinitete vya Siku 2 vya 5 vilivyohamishwa katika mzunguko wangu wa kwanza wa kiinitete na kiinitete kimoja cha "siku ya sita" iliyohifadhiwa ambayo nilitumia katika mzunguko wangu wa kiinitete uliohifadhiwa.

Swali: Sasa wewe ni mama wa watoto wawili wazuri; binti wa miaka 2 na mtoto wa miezi 2, akiwa na umri wa miaka 48. HONGERA SANA! Je! Unaweza kuelezea safari ya SANAA uliyopaswa kwenda, kufikia hatua hii?

J: Ilikuwa safari ndefu sana na ya kihemko wakati mwingine kujaribu na mayai yangu ya zamani na kupata kijusi kuhamisha kila wakati; hata hivyo kwa sababu ya umri na ubora wa yai, matokeo yalikuwa mabaya kila wakati.

Nashukuru niliganda mayai yangu ili niweze kuyatumia, na kwa hivyo kwa neema ya Mungu nilibarikiwa na watoto wangu wazuri wawili.

Q: Je! Ulikuwa na msaada wa marafiki na familia yako wakati uliwaambia ulikuwa ukigandisha mayai yako?

J: Marafiki zangu na familia wamekuwa wakiniunga mkono sana tangu mwanzo ambayo ilikuwa afueni wakati mwingine. Walisimama karibu nami na walikuwa nguzo zangu za nguvu wakati nilikuwa nikitilia shaka safari. Waliamini kwa uaminifu pamoja na mchakato wangu wa kufikiria kuwa huu ni uamuzi mzuri.

Swali: Inakatisha tamaa sana kujua kwamba katika siku hizi, wanawake wengi ambao hawawezi kushika mimba kawaida wamehukumiwa. Kama mwanamke wa Kiisilamu, ilikuwaje kupitia IVF iliathiri wewe na familia yako?

J: Kuwa katika uwanja wa uzazi kulifanya safari hii iwe rahisi kupitia. Walakini, kwa suala la safari ya mwili na ya kihemko, ilikuwa ngumu kushughulika nayo.

Swali: Je! Unachukua nini kutoka kwa uzoefu wako, na una ujumbe gani kwa wagonjwa wetu wanaopitia kile ulichopitia na kufanikiwa kushinda?

Jibu: Ninawahimiza wasichana wote zaidi ya miaka 30, ambao hawajaolewa, kufungia mayai yao. Inampa mwanamke nafasi baadaye maishani kupata watoto wao wakati ndoa na au familia ni kipaumbele. Kwa bahati mbaya, hakuna hakikisho kwamba mayai ya kufungia yatafanikiwa lakini angalau utapata nafasi, ikizingatiwa kuwa ubora wetu wa yai unaharibika zaidi tunayopata.

Swali: Mwishowe - Je! Ungefanya nini tofauti katika safari yako?

J: Kwa kuona nyuma, ningefanya mizunguko 2 au zaidi ili kufungia mayai zaidi. Pia ningekuwa nimetumia mayai yaliyohifadhiwa mapema mapema kwenye ndoa yangu badala ya kungojea kwa muda mrefu kama nilivyofanya.

Ikiwa una maswali yoyote juu ya kufungia yai, basi lazima uelekee kwenye Hart Uzazi wa Facebook Ukurasa Jumatano ya Oktoba 28 saa 11 asubuhi SAST wakati Dk Femi Olarogun atashikilia Maswali ya moja kwa moja.

Umegandisha mayai yako? Je! Ungependa kushiriki hadithi yako nasi? Tupa mstari kwenye fumbo@ivfbabble.com

 

Hakuna Maoni bado

Acha Reply

Anwani yako ya barua si kuchapishwa.

Tafsiri »