Wabunge wanadai rasilimali za utunzaji wa haraka zaidi kwa endometriosis

Ripoti mpya kutoka kwa wabunge wa Uingereza inasisitiza umuhimu wa rasilimali bora za utunzaji wa haraka kwa endometriosis, ikisisitiza kuwa nyakati za kusubiri huduma zinapaswa kupunguzwa kwa nusu

Wanawake wanaougua ugonjwa huu dhaifu hulazimika kuteseka kwa wastani wa miaka nane kabla ya kupata utambuzi sahihi - wakati huu wa kusubiri umebaki vile vile kwa muda mrefu zaidi ya muongo mmoja.

Endometriosis ni ugonjwa sugu ambao husababisha tishu za tumbo kukua katika sehemu tofauti za mwili, haswa karibu na viungo, lakini katika hali nadra ndani ya tumbo, kifua, na hata ubongo. Kila mwezi, kitambaa hiki cha tumbo huwaka na huvuja damu.

Walakini, tofauti na tishu za tumbo la uzazi, haina mahali pa kukimbilia, na hujazana, na kusababisha maumivu makali, kuvimba, na tishu nyekundu. Wanawake wengine wana dalili chache, lakini kwa wengine husababisha uchovu, tendo la ndoa, na maumivu makali. Tishu nyekundu pia inaweza kusababisha utasa.

Tracey Bambrough, mwanzilishi mwenza wa IVFbabble alipata maumivu makali kwa karibu miaka 30 kabla ya kugunduliwa na endometriosis

“Ningekuwa na uchungu kabisa kwa siku mbili kila mwezi. Ingawa nina kizingiti cha maumivu ya juu, maumivu haya wakati mwingine yalikuwa makali sana, ningehisi kana kwamba nitazimia. Lakini nilifikiri ilikuwa 'kawaida', kwamba kila mtu alipata hii haswa kwani mama yangu alikuwa na vivyo hivyo pia. Ilikuwa tu kufuatia ujauzito wa ectopic mwishoni mwa miaka ya 30 kwamba daktari wangu alipendekeza niwe na endometriosis. Kufuatia marejeleo matatu kwa wataalam wa magonjwa ya wanawake, kwa kushangaza bado haikuzingatiwa hata kidogo na maumivu yalitia chini maswala ya kumengenya na 'kuchakaa'! Miadi baadaye na mshauri mzuri wa uzazi, ilianza na skana ili kuona ikiwa mirija yangu ya uzazi ilizuiwa, ambayo walikuwa. Halafu hii ilifuatiwa na laparoscopy na mwishowe endometriosis iligunduliwa. Ingawa maumivu bado yapo, inasaidia kuelewa ni nini na jinsi ninaweza kuyasimamia pia. Lakini miaka 30 ya kugundua inaangazia jinsi ugonjwa huu dhaifu unapewa kipaumbele kidogo! Inabidi ibadilike. ”

Moja kati ya wanawake 10 wa Uingereza wanakabiliwa na ugonjwa huu, lakini hupata sehemu tu ya umakini na ufadhili wa magonjwa ambayo yanaathiri wanaume

Ugonjwa huu unaathiri vibaya afya ya mwili wa mwanamke, ustawi wa akili, fursa za elimu, na kazi, na wengi wanalazimika kuishi kwa faida ya muda mrefu ya ulemavu. Karibu 90% ya watu 10,000 walioshiriki katika Uchunguzi wa Kikundi cha Kisiasa ilifunua kwamba hawakuwahi kutolewa msaada wowote wa kisaikolojia.

Hakuna tiba ya endometriosis, ingawa tiba ya homoni inaweza kusaidia na maumivu, kama vile upasuaji wa kuondoa tishu zinazokasirisha, na vile vile kovu

Hysterectomy kamili ni matibabu ya kawaida, ingawa tishu kama ya tumbo inaweza kuendelea kukua nyuma hata baada ya hatua hii kali.

Mgonjwa Sarah Smallbone alitoa ushahidi katika uchunguzi huo. Sasa ana miaka 37, lakini aligundulika akiwa na miaka 30. Baada ya upasuaji mara nne ambao umefanya kidogo kupunguza mateso yake, bado ana uchungu mwingi kurudi kazini. “Endometriosis inabadilisha maisha. Maumivu yanaweza kuwa anuwai, lakini mbaya kabisa, ni vilema kwa kiwango kwamba dawa za kutuliza maumivu zenye nguvu zinaonekana tu kunifanya nisinzie. ”

“Baada ya maonyo kadhaa juu ya ugonjwa wangu, majani ya mwisho yalikuwa yakirudi kutoka kwa upasuaji, ambayo yalinisababisha kufeli kwa figo, na kupewa nidhamu rasmi. Kujua kwamba bado nilihitaji operesheni nyingine kugeuza utumbo wangu, nilihisi sikuwa na la kufanya zaidi ya kuacha. ”

Vivyo hivyo, mgonjwa Helen-Marie Brewster amekuwa akisumbuliwa na maumivu kupitia ujana wake na maisha yake yote ya utu uzima

"Nilishindwa GCSE nyingi zangu kwa sababu nilikuwa kitandani, na maumivu ya kilema. Nimepoteza karibu kila kazi niliyowahi kuwa nayo kwa sababu ya kuhudhuria vibaya. ” Anasema mara nyingi lazima aelimishe Waganga kuhusu hali yake. “Waganga wananiuliza niwaeleze ni nini endometriosis kwa sababu hawajui. Ndio ambao wamekusudiwa kusaidia. Mwaka jana nilitembelea idara ya A&E mara 17 kujaribu kupata msaada na kupunguza maumivu kwa hali hii, hata kwa siku chache tu ili niweze kuendelea. "

Utafiti huo pia uligundua kuwa wanawake weusi na wachache, pamoja na wanaume wanaobadilisha jinsia, wanakabiliwa na nyakati za kusubiri zaidi.

Waziri wa Afya ya Wanawake Nadine Dorries anasema kuwa bado kuna njia ndefu ya kwenda kuongeza uelewa juu ya endometriosis

"Tumetoa pauni milioni 2, kupitia Taasisi ya Kitaifa ya Utafiti wa Afya, kuchunguza ufanisi wa upasuaji ikilinganishwa na hatua zisizo za upasuaji ili kudhibiti maumivu ya muda mrefu katika aina maalum ya endometriosis.

"Waganga wana jukumu muhimu katika kuondoa unyanyapaa unaohusishwa na endometriosis, na ningewasihi wafuate miongozo ya NICE, na wafanye kila wawezalo kusaidia afya ya akili na mwili ya wale wanaougua hali hii."

Je! Unasumbuliwa na endometriosis? Je! Umekuwa na wakati mgumu kupata matibabu madhubuti? Ikiwa ungependa kushiriki maoni na uzoefu wako tungependa kusikia kutoka kwako kwa mystory@ivfbabble.com

Hakuna Maoni bado

Acha Reply

Anwani yako ya barua si kuchapishwa.

Tafsiri »