Utafiti mpya unaonyesha COVID-19 inaweza kupunguza uzazi wa kiume

Utafiti mpya na wanasayansi wa Israeli umegundua COVID-19 inaweza kuharibu uzalishaji wa manii, na kusababisha utasa wa kiume

Utafiti huo, ambao ulichapishwa wiki hii, ulifunua kwamba virusi hivyo viligunduliwa katika mbegu za kiume za asilimia 13 ya watu kuchunguzwa, lakini manii yao ilikuwa imepungua kwa asilimia 50 baada ya siku 30.

Ripoti hiyo ilikusanywa na Daktari Dan Aderka, wa Kituo cha Tiba cha Sheba, huko Tel Aviv, ambaye pia alisema kuwa motility ya manii iliathiriwa.

Utafiti wa Dk Aderka bado haujachapishwa, lakini aliiambia Jumba la Yerusalemu kwamba sababu ya vipokezi vya ACE2 ambazo pia zilipatikana kwenye mapafu, figo, na moyo.

Ndani ya vipokezi kuna seli zinazounga mkono kukomaa kwa manii na uzalishaji wa testosterone

Alisema: "Kama manii ya kawaida huchukua siku 70 hadi 75 kukomaa, inawezekana kwamba ikiwa tunafanya uchunguzi wa manii miezi miwili na nusu baada ya kupona, tunaweza kuona hata kupungua kwa uzazi. Inaweza kuwa mbaya zaidi. ”

Alisema haijulikani kama athari za virusi kwenye ubora wa manii na idadi itakuwa na athari ya kudumu au inaweza kubadilishwa.

Dk Aderka alipendekeza madaktari watahitaji kuchunguza wagonjwa miezi sita na mwaka baada ya kupona ili kuona ni uharibifu gani umefanywa na virusi.

Madaktari na maprofesa kote ulimwenguni wamesema uzalishaji wa manii umejulikana kupunguza kwa muda kwa wanaume wengine wanapopata dalili kama za homa.

Profesa Allan Pacey, mtaalam wa andrologist katika Chuo Kikuu cha Sheffield na mwenyekiti wa zamani wa Jumuiya ya Uzazi ya Uingereza, aliiambia Daily Mail hangeshangaa ikiwa Covid-19 ilisababisha kushuka kwa muda kwa uzalishaji wa manii.

Alisema: "Watu wanaopata coronavirus labda hawana afya, hata mafua yatasababisha kupungua kwa hesabu ya manii kwa muda.

"Swali ni ikiwa ni ya kudumu na ikiwa inaweza kupatikana."

Profesa Pacey alionya dhidi ya matokeo katika utafiti wa Israeli akisema kwamba wanaume wengi ambao wamekufa kutokana na hali hiyo watakuwa duni sana, labda wakubwa, ambayo kwa asili ingeweza kusababisha kushuka kwa uzalishaji wa manii.

Alisema, "Kuna tahadhari kidogo hapo kwa sababu ikiwa uko katika chumba cha wagonjwa mahututi na unakufa hakika wewe ni mgonjwa sana, kwa hivyo hatupaswi kushangaa ikiwa kuna mabadiliko kwenye korodani."

Profesa Pacey alisema angevutiwa kusoma jarida ambalo Dr Aderka ametengeneza kwani alisema ni ngumu kudhibitisha virusi viko ndani ya shahawa.

Alisema: "Tumefanya kazi kwa virusi vingine, kwa mfano, chlamydia, bakteria ambao hufanya kama virusi, na ni ngumu sana kudhibitisha ikiwa virusi viko ndani ya manii."

Je! Umekuwa na coronavirus? Je! Hivi sasa unapitia matibabu ya uzazi? Tungependa kusikia kuhusu safari yako. Tutumie barua pepe, mystory@ivfbabble.com

Maudhui kuhusiana

Hakuna Maoni bado

Acha Reply

Anwani yako ya barua si kuchapishwa.

Tafsiri »