Kutofanya ngono kupata ujauzito!

Na Jodie Nicholson, Mwandishi wa IVF (E) AMEPATA HII!

Unajua unapitia IVF wakati unashauriwa kujiepusha na ngono ili kuongeza nafasi yako ya kupata mjamzito… ..

Huhhh ???

Ndio, unasoma hiyo kwa usahihi.

Hakuna ngono ya kupata mjamzito.

Sasa wacha nifafanue tu, hadi kufikia hatua hii, hautajali. Hutaitaka, hautakosa na, ingawa ni nadra, ikiwa wewe ni mmoja wa sungura wachache wa randy, ningeshangaa ikiwa ungekuwa na uwezo wa mwili ikiwa ungetaka.

Nilikuwa mgonjwa kwa kumwona Steve, miaka 6 ya TTC inaweza kuchukua athari kwenye uhusiano na ni rahisi kusahau kuwa ngono haijawahi kuwa na nguvu sana.

Steve ilibidi atoe sampuli nyingi. Mara nyingi tulitania kwamba sehemu yake ya mchakato ilionekana kuwa rahisi sana, hata hivyo, kutokana na shinikizo na mazingira nina hakika kuwa haikuwa ya kufurahisha kama unavyodhani hapo awali.

Tulishauriwa katika moja ya miadi yetu ya skana (siku 3 kabla ya kupatikana kwa yai) kwamba hatuwezi kufanya ngono.

Nilidhani anatania …….

Niniamini, hatukuhitaji kuambiwa.

Niliangalia, na nilihisi mjamzito wa wiki 40, nilikuwa nimevimba kutoka kwa kusisimua yai, uliopondeka kutoka sindano, homoni kutoka kwa athari zote, Sikumtaka mahali popote karibu na mimi.

Sababu ya "marufuku" yetu ilikuwa kuboresha ubora wa sampuli ya Steve inapohitajika.

Asubuhi ya yetu retrieval yai, Steve ilibidi atoe sampuli mpya, alikuwa na wasiwasi wa kushangaza njiani kwenda kliniki ambayo sikutarajia kutoka kwake (amelala sana, yuko karibu usawa).

Alielezea kuwa kama tulikuwa tunajitegemea, kulikuwa na takriban. £ 8k wanaoendesha kwenye sampuli hii.

Dakika 5 ghali zaidi za maisha yake (sawa 10…. Max)

Mara nyingi tunapuuza mchango wa kiume kwa mchakato huu, ni rahisi kudhani, kama mimi, kwamba sehemu yao ni rahisi na ingawa itaonekana hivyo kwetu, kwani Steve hakuhitaji dawa yoyote au matibabu, wala hakulazimika kushindana na athari zozote zinazofuata nk. Walakini tunasahau, shinikizo za kihemko tunazohisi sio za jinsia. Nani alisema hofu yangu na hisia zangu pia sio za Steve? Kwa kweli vipi ikiwa wanaume wanahisi shinikizo zaidi wakati huu?

Kiwango changu cha mafanikio kilikuwa mikononi mwa sayansi, dawa zinahitajika kufanya mambo yao na kwa kweli hakukuwa na mengi ambayo ningeweza kuchangia kubadilisha matokeo kabisa. Steve kwa upande mwingine, hakuwa na sayansi ya kulaumu, hii ilikuwa yote yeye.

Shinikizo kwa wanaume

Nilijikuta nikimhurumia Steve, ambayo ilikuwa mpya kwetu, mara nyingi kwa njia nyingine, sikuwahi kujipata nikizingatia kwamba Steve anaweza kuhisi chini ya shinikizo.

Bila kusema kuwa uangalizi wenyewe unaweza kuongeza shinikizo kwa kuwa anaweza kuhisi anahitaji kuonekana mwenye nguvu na mwenye ujasiri kwa ajili yangu.

Sasa, labda mazungumzo juu ya ngono (au ukosefu wake katika kesi hii) yanaweza kuwafanya watu wahisi wasiwasi na mada inaweza bado kuonekana kama sehemu ya ziada lakini natumai na ufahamu huu juu ya IVF halisi, watu ambao hawawezi kuelewa kabisa kile kinachohusika kinaweza kujaribu angalau kuelewa zaidi.

Unyanyapaa mara nyingi unahusishwa na ugumba na IVF inahitaji kumaliza na mazungumzo kama haya yanahitaji kurekebishwa na kuhimizwa

Steve si wazi kama mimi, anakubali kuwa ni hofu ya hukumu ya jamii ambayo inamzuia kushiriki hadithi yetu (hiyo na ukweli kwamba yeye ni mpweke kabisa).

Kwa hivyo usijali ikiwa unakabiliwa na matibabu ya uzazi, TTC itafanya wewe na mwenzi wako mkajamiiana hata hivyo…

Na tusisahau, na kila kitu Steve anachoona wakati wa safari yetu ya IVF, ningeshangaa ikiwa marufuku itaondolewa hivi karibuni!

Ikiwa ungependa kuwasiliana na Jodie, unaweza kumfikia kupitia Instagram yake @JodieNicholsonAuthor

Soma zaidi kutoka kwa Jodie hapa

Hakuna Maoni bado

Acha Reply

Anwani yako ya barua si kuchapishwa.

Tafsiri »