Kuvunja vizuizi na Siku ya kuzaa Ulimwenguni

Je! Umewahi kukaa katika kliniki ya uzazi na kujiuliza "ni watu wangapi wengine wanafanya kitu sawa na mimi hivi sasa?"

Je! Wanandoa wangapi wanasubiri ule ule kama sisi? ”Je! Akili yako imewahi kuzunguka kwa wenzi gani katika nchi zingine wanakabili wanapokwenda kufanya miadi hiyo na daktari wa uzazi - je! Tamaduni zingine zinatoa matibabu sawa? Je! Watu zaidi ya 40 wana IVF? Je! Kuna kitu kama kuwa na mayai yenye ukungu?

Je! Ubongo wako umewahi kupita kiasi juu ya utasa na IVF na unajikuta unaenda kwa masaa mengi, lakini ukajikuta unakuja saa 3 asubuhi na macho ya kidonda, kichwa kilichochanganyikiwa na maswali zaidi kuliko ulivyoanza nayo?

Je! Unajiona kama wewe ndiye pekee anayejua hii inahisi nini?

Kama hakuna mtu mwingine anayeelewa, na unataka kupiga mayowe wakati mwingine kwa sababu watu wanakuambia "pumzika na itatokea", kwamba "inachukua muda" - lakini unajua kuwa hauna wakati wako upande, au kwamba una hali ya matibabu ambayo tayari inakufanya iwe ngumu kwako?

Ndio. Nimekuwa hapo. Wote tumekuwa hapo.

Kuna zaidi ya wanandoa milioni 50 ulimwenguni ambao wanataka kupata watoto, lakini hawawezi

Kwa idadi kubwa ya wanandoa hao, wataweza kupata matibabu ya uzazi (jinsi ya kupatikana kwa haki ni hadithi nyingine kwa wakati mwingine). Lakini maoni ya utasa hubadilikaje kote ulimwenguni? Je! Ni nini juu ya wale ambao hawawezi kupata matibabu, na tofauti za kitamaduni zinaathirije maoni ya watu ya "kawaida" linapokuja suala la uzazi?

Uzoea wa kitamaduni na uvumbuzi

Mmoja katika kila wanandoa wanne katika nchi zinazoendelea alikuwa amegunduliwa kuathiriwa na utasa, wakati tathmini ya majibu kutoka kwa wanawake katika uchunguzi wa Idadi ya Watu na Afya kutoka 1990 yalikamilishwa kwa kushirikiana na WHO mnamo 2004.

Mzigo unabaki juu. Utafiti wa WHO, uliochapishwa mwishoni mwa mwaka wa 2012, umeonyesha kuwa mzigo jumla wa utasa kwa wanawake kutoka nchi 190 umebaki sawa katika viwango na mwenendo unaokadiriwa kutoka 1990 hadi 2010.

Katika tamaduni nyingi ulimwenguni kote, wanawake ambao hawana watoto wana shida ya unyanyapaa, ubaguzi na ubaguzi, hata ikiwa sababu ya msingi iko katika wenzi wao waume au waume. Sio nia ya kila wakati, lakini iko. Utafiti umebaini kwamba mzigo wa kijamii wa utasa "unawapata wanawake sana. Wakati wenzi hawawezi kuzaa, mwanamume anaweza kumpa talaka mkewe au amwoe mke mwingine ikiwa wanaishi katika utamaduni unaoruhusu ndoa ya mitala. "

Uzoefu wa wanawake wa unyanyapaa umeandikwa kote ulimwenguni

"Wakati mwingine watu watasema, 'ah, yeye ni hivyo, yeye hana watoto ... hauna hisia za mama kwa hivyo unasema kile unachofanya.'” - Kamerun.

"Bibi-mkwe wangu alituambia mara moja bila heshima kuwa hatutajua jinsi ya kufundisha watoto kwa kuwa hatuna yoyote. Tuliona kutukanwa. ”- Uchina

"Hmm watu katika jamii yangu ni matapeli wa kweli. Wanazungumza sana. Wanakujuza sana juu yake. Wakati mwingine mimi hupita maeneo kadhaa na ninayoona ni kunielekezea vidole. ”- Ghana

"Ninapenda kuwa peke yangu nyumbani na sipendi kwenda popote. Mwanamke ambaye hana mtoto lazima abaki nyumbani. ”- Iran

"Utamaduni wetu unadai kwamba, kwa mwanamke kukubalika kijamii, anapaswa kuwa na mtoto mmoja wa kuzaliwa." - Kenya

"Sasa kila ninapoenda kwenye mkutano wowote wa kifamilia, mara moja huniuliza swali hili. Inajisikia ya kushangaza sana. Mtu akija kukutana nami nyumbani kwangu wanauliza swali moja. Ninaumia sana kwa nini watu wanasema hivi. ”- Pakistan

"Unyogovu wangu ni [hasa] kwa sababu ya jirani yangu. Wakati wowote ninaposhirikiana, huniuliza maswali kama, 'Je! Hauna mtoto?'… Ikiwa nasema kwamba ninajaribu kupata mtoto, ataruka kila mara na tutakuwa kejeli. ”- Uturuki

"Tabia yangu ya mama inakataliwa. Ni kofi usoni. Ninahisi kama nimetengwa katika gereza; Sina mtu anayeelewa jinsi hii ni ya kutisha. Watu hawajui nikuambie nini ... nadhani nimeshughulikiwa kwa njia kama mtu ambaye amekufa au kwamba [mimi] ana shida. ”- United States.

"Wakati wowote watu wanapouliza nitapata watoto, huwaambia kuwa siwezi kupata watoto, na wananitazama kama nimempa mtoto aliyekufa. Watu hawajui jinsi ya kuguswa na mara nyingi husema kitu kibaya kabisa - kwa kawaida kwenye safu ya "bahati nzuri, watoto ni ndoto" au "pumzika tu na itatokea" - haifai. ”- Uingereza.

Siku ya uzazi duniani 

Kwa hivyo niendelee juu ya hili? Kweli, kwa sababu sisi hapa babble ya IVF tunataka kila wakati kufikia watu wengi, kushinikiza milango zaidi kufunguliwa na basi kila mjumbe mmoja wa #TTCTribe ajue kuwa tuko kwako.

Tunataka kuvunja ukimya ulio karibu na utasa - heck, tunataka kupiga kelele juu yake kutoka kwa paa la nyumba - na kuwapa watu sauti. Tunataka kuwapa watu hisia za jamii na mahali wanaweza kujisikia salama na vizuri kuongea juu ya kila kitu na utasa wowote, bila kujali mambo ya kawaida ya kijamii - Umri, Mbio, Dini, Mabala ya kijinsia, Nchi, Sayari (sawa mimi tunatwaliwa sasa) na tuwajulishe nyote - Tunakusikia NA WEWE TUNAWEZEA.

Mnamo Novemba 2 IVF babble watakuwa wakisherehekea Siku ya kuzaa Ulimwenguni

Hii ni siku ambayo tutakuwa tukisherehekea, kujadili, kujadili, kuonyesha na kufanya kampeni ya uzazi wako. Ulimwenguni pote. Ni ya kushangaza kiasi gani?

Tunataka kusikia hadithi zako pia, uzoefu wako na jinsi unavyokabiliana na utasa, popote ulipo ulimwenguni. Kwa hivyo tafadhali wasiliana, unaweza kututumia barua pepe, kutufikia kwenye Instagram, Facebook na Twitter.

IVF ni ya upweke, inajitenga na kuharibu roho, na inaweza kuponda hata nguvu ya mashujaa. Lakini nakuahidi, hautawahi kuwa peke yako, na tunataka kuonyesha kila mtu kote ulimwenguni pia.

Sio kwa siku moja tu, itakuwa hafla ya kila mwaka na ingawa itaadhimishwa siku hiyo, #TTCtribe iko hapa kwako kila wakati. Angalia tu #ivfstronger kabisa kwenye media ya kijamii

Hakuna Maoni bado

Acha Reply

Anwani yako ya barua si kuchapishwa.

Tafsiri »