Hadithi zetu, za Sara na Tracey

Halo, sisi ni Tracey Bambrough na Sara Marshall-Ukurasa - marafiki wazuri, mama wa binti mapacha wa IVF na waanzilishi wa IVF babble 

Kufuatia safari zetu ndefu, ngumu na za kihemko za kuzaa, zilizojaa ukingo wa utambuzi mbaya na kutokuelewana, tulijua tunahitaji kufanya kitu kusaidia wengine wanaokabiliwa na safari ya kutisha ya rollercoaster ambayo ni IVF. Kwa hivyo, tulijumuika pamoja alasiri moja na kuanza kupanga… ..

Kuona nyuma kwetu mwenyewe kuturuhusu kuona kwamba tunahitaji kuunda kitu ambacho hakikuwepo - rasilimali ambapo wanaume na wanawake ulimwenguni kote wanaweza kuja na kujifunza zaidi juu ya uzazi wao, na chaguzi zao. Tulitaka kuunda nafasi ambayo haikuonekana ya kutisha, ya kigeni au ya matibabu, lakini wazi, safi, na "kawaida", iliyojaa habari kamili kutoka kwa wataalam wa juu wa uzazi ambao utawasaidia wanaume na wanawake kupitia njia yao ya matibabu.

Tulijua pia kuwa tunataka kuvunja unyanyapaa wa aibu ulioambatana na uzazi, kwa kuanza mazungumzo na kushiriki hadithi za kweli, ili watu waweze kuona kuwa hawako peke yao.

Tulitaka kuunda kitu ambacho tunatamani tungekuwa nacho…

Kwa hivyo tulifanya….

Na mnamo Novemba 2016, babble ya IVF ilizinduliwa. Sasa inasomwa katika nchi 195 na imekuwa na zaidi ya wageni milioni 4.

Lakini wacha tukuambie kidogo juu ya safari zetu….

Hadithi ya Sara

“Nilikuwa na miaka 32 wakati niliamua kuwa ninataka mtoto. (Miaka 14 iliyopita!) Mume wangu alikuwa kwenye bendi ya rock, na wakati wa ziara, nilimtumia ujumbe kwa maneno "Tupate mtoto !!!". Miaka minne baadaye, na baada ya duru 2 za IUI, raundi 2 za IVF na kesi nzito ya OHSS kali ambayo ilimaanisha wiki mbili hospitalini, mwishowe nilitimiza ndoto yangu, na sasa mimi ni mama mwenye kiburi wa wasichana mapacha wanaotimiza miaka 10 hii. mwaka !!

Safari ilikuwa ngumu hata hivyo.Niliingia 'kipofu' baada ya kufanya utafiti kabisa. Sikujua mtu yeyote ambaye alikuwa amewahi kupata shida kupata mimba, na instagram haikuwepo hata! Ilikuwa miaka 4 ya upweke sana.

Uchunguzi katika hospitali yangu ya karibu ulifunua nilikuwa na ovari ya polycystic kwa hivyo nikapata raundi mbili za IUI, ambayo kwa bahati mbaya haikufanya kazi. Kuangalia nyuma sasa nahisi sikuwahi kupoteza wakati na IUI. Mume wangu alikuwa mchezaji wa bass kwa uzuri. Unaweza kufikiria maisha ya bendi kwenye ziara..sio mitindo bora ya maisha, na hakika sio nzuri kwa ubora wa manii !! IUI hakuwahi kwenda kufanya kazi, lakini nilienda na kile madaktari waliniambia nifanye.

Kwa hivyo, baada ya raundi mbili za IUI tuliendelea na IVF

Bado nikifanya kazi kama Meneja wa Sakafu kwenye Runinga, ilibidi niweke mbele shujaa kazini. Nimechoka kihemko, nakumbuka nililazimika kuingia kwenye loo wakati wa maonyesho ya moja kwa moja ili kuingiza dawa yangu, kisha nikarudi kwenye sakafu ya studio furaha na mwanga wote, kujaribu kutabasamu lakini nikitaka kulia sana. Nilipata matibabu, lakini kwa kusikitisha, hakuna yai moja lililorutubishwa. Tena, nikitazama nyuma, na maswala ya uzazi mimi na mume wangu tulikuwa nayo, hii haingewahi kufanya kazi. Manii ya mume wangu ilikuwa wavivu! Haikuwa kamwe kupenya yai peke yake !! Bado kupoteza muda zaidi!

Nilijifunga mbali na marafiki kwani nilikuwa mtu pekee niliyejua ambaye hangeweza kupata mtoto

Hakuna mtu aliyekuwa akizungumzia utasa wakati huo. Ilifikia hatua kwamba wakati rafiki yangu wa karibu alipiga simu kusema kuwa alikuwa mjamzito, nilimpa hongera, kisha kwa wakati wa wazimu nilifuta nambari yake kutoka kwa simu yangu. Nilikuwa na furaha kwake, lakini ujauzito wake ulinifanya nijisikie kutofaulu, kutengwa na kutokuwa na furaha sana. Nilitaka kujikunja na kujificha. 

Baada ya IVF iliyoshindwa nilikuwa na duru ya ICSI, lakini nikakua na hali ya kutishia maisha OHSS mara tu nilipohamisha kijusi mbili. OHSS ni athari ya upande wa IVF. Nilikuwa nayo katika hali mbaya sana kwani nilipuuza ishara zote.  

Nilitaka tu kupata mtoto, na athari zake zilikuwa uchapishaji mdogo ambao sikuwa na hamu nao

Nimelazwa hospitalini, nilikuwa na uvimbe mkubwa, kuvimba ovari, kupumua kwa shida, kusonga na kuzungumza. Kimuujiza hata hivyo, kijusi ambacho nilikuwa nimehamisha kilinusurika, na nikazaa Lola na Darcy mnamo 1st Novemba 2010. 

IVF imebadilisha maisha yangu. Imenipa familia yangu nzuri. Walakini, majuto ninayo ni kwamba nilipoteza muda mwingi bila kuuliza maswali au kufanya utafiti wangu. Babble ya IVF ndio aina ya rasilimali ninayotamani ningekuwa nayo, na natumai inakusaidia.

Natumai utapata habari unayotafuta kufanya maamuzi sahihi, na natumai jamii yetu ya kushangaza ya wafuasi itakusaidia kuhisi faraja niliyoikosa sana ".

Hadithi ya Tracey

Ilichukua majaribio mawili kabla sijapata ujauzito wa mapacha katika miaka yangu ya arobaini. Nilipoteza miaka yangu mingi ya kuzaa watoto kwa sababu sikuwa na ukweli wote.

IVF ilikuwa ya kihemko, ya mwili na ya akili na ya kifedha. Tumebarikiwa na binti wawili wazuri kwa hivyo sikuweza kuwa na furaha lakini ilikuwa barabara ngumu. 

Ushauri wangu kwa mtu yeyote anayepata shida za kuzaa ni kuhakikisha kuwa hakuna maswala yoyote ya kimatibabu ambayo wakati mwingine hulala bila dalili dhahiri. Kwa kufanya hivyo unaweza kujiokoa wakati muhimu sana na hata unaweza kuwa na mimba kawaida.  

Nilianza kujaribu mtoto katika miaka yangu ya thelathini 

Baada ya miaka 2 ya kujaribu kupata mimba, niliamka asubuhi moja kwa maumivu mabaya. Madaktari waligundua ilikuwa ujauzito wa ectopic na niliharibika. Muda mfupi baada ya kutoka hospitalini, bila kupata D&C, nilianza kupata maumivu makali katika tumbo langu la kushoto la chini. Licha ya kuwaona wataalam wa magonjwa ya wanawake watatu, niliambiwa kuwa maumivu yalikuwa 'shida ya kumengenya', ilikuwa 'uchakavu' na 'umri wangu'! Tuliendelea na kujaribu IVF kwa mara ya kwanza lakini haikufanya kazi.

Miaka mitatu na kuharibika kwa mimba nyingi baadaye, na mume wangu Ben, tukaanza kuchunguza chaguo la kupitisha. Orodha ya kusubiri ilionekana kutokuwa na mwisho na kwa hivyo tuliamua kuijaribu IVF tena. Nilimtembelea mshauri juu ya pendekezo la rafiki ambaye kufuatia vipimo aligundua kuziba kwenye mrija wa fallopian kwa sababu ya ujauzito wa ectopic miaka ya mapema.  

Kufuatia operesheni ya kuondoa kizuizi, niligunduliwa pia na ugonjwa wa endometriosis, ambao mwishowe ulielezea maumivu makali ambayo nilipata kila mwezi. Mtihani pia uligundua kuwa nilikuwa na shida ya tezi pia.

Mwishowe, na nafasi chini ya 2% ya kupata ujauzito, nilikuwa karibu kuanza duru yangu ya pili ya IVF lakini nilikuwa na vipimo vingine viwili, ambavyo vilifunua jambo la kutisha sana. . . donge kwenye kifua changu na pia moja kwenye uterasi yangu kwa kuanzia. Mama yangu mrembo alikuwa amekufa na saratani ya ovari na matiti sio muda mrefu kabla na kwa hivyo nilikuwa na hofu sana, lakini kwa shukrani donge zote mbili zilionekana kuwa mbaya. 

Dhidi ya hali mbaya nilizaa mapacha Isabella na Grace mnamo 20th January 2015.

Ninajibana kila siku kuwa tuna wasichana wetu wazuri, lakini sitaki mtu mwingine yeyote kupitia hii. Ufikiaji wa ukweli ni muhimu kama vile utambuzi.

Sara alihisi vivyo hivyo. . . tulikaa pamoja kwa miezi kufanya kazi ya kuunda kitu ambacho tungependa kuwa nacho wakati wa safari zetu. Tulikuwa tumeamua na tuna shauku kubwa juu ya kuhakikisha kuwa kila mtu anapata ukweli na kuvunja ukimya na kuhakikisha kuwa wale wote TTC waligundua kuwa hawako peke yao. . . na kwa hivyo tulizindua IVFbabble.com miaka 4 iliyopita.

Tunaelewa mapambano yako, maumivu yako, jinsi inavyoweza kumaliza kihemko na mwili. . . tuko hapa kwa ajili yako kila wakati na jamii ya TTC husimama pamoja kila siku ya mwaka. . . lakini leo, Siku ya kuzaa Ulimwenguni, ni siku ya kuangazia nguvu, mshikamano, msaada na umoja. . . na 1 kati ya watu 6 ulimwenguni wanaopata utasa, tunahitaji kuvunja ukimya, kuvunja miiko na unyanyapaa na kuungana pamoja kusherehekea jamii ya TTC.

Upendo mkubwa Sara & Tracey

Ikiwa ungependa kushiriki hadithi yako nasi, tuachie mstari kwenye fumbo@ivfbabble.com

Hakuna Maoni bado

Acha Reply

Anwani yako ya barua si kuchapishwa.

Tafsiri »