Mwanamke anamshtaki daktari wa uzazi baada ya kugundua alitumia manii yake mwenyewe wakati wa matibabu

Mwanamke wa Amerika anamshtaki daktari wake wa uzazi baada ya kugundua alitumia manii yake mwenyewe wakati wa matibabu ya IVF

Katherine Richards anamshtaki Dk Michael Kiken baada ya binti yake, Julie Drury, kupewa kitita cha nasaba kama zawadi na kugundua.

Alipopata matokeo, Julie aligundua mtu aliyemlea sio baba yake mzazi na kwamba alikuwa na kaka wa kambo - mafunuo ya kushangaza.

Katherine alisema anahisi kama "alishambuliwa vyema" miaka 40 iliyopita.

Aliiambia Washington Post: "Mtu huyu alijua kile alikuwa akifanya. Inachukiza, ni kweli. ”

Dk Kiken hakujibu ombi la maoni kutoka Washington Post licha ya majaribio kadhaa ya kumfikia.

Lakini alikubali kutoa manii kumpa ujauzito Katherine mara mbili, mara moja mwishoni mwa miaka ya 1970 na tena miaka ya 1980. Alidai katika nyaraka za korti kwamba anatimiza wajibu wake kwake kwa kuweka ukweli huo kuwa siri.

Kesi hiyo ya wenyewe kwa wenyewe imewasilishwa Kaskazini mwa California na hakuna mashtaka yoyote ya jinai yaliyofunguliwa dhidi ya Dk Kiken.

Alikuwa akifanya mazoezi huko California wakati wa madai hayo lakini tangu hapo ameendelea.

Ana leseni ya kufanya mazoezi huko Virginia lakini haijulikani ikiwa anafanya kazi kwa sasa.

Utetezi kuu wa Dk Kiken ni kwamba alitumia manii yake mwenyewe kwani manii iliyohifadhiwa ilikuwa ngumu kupatikana na isiyoaminika.

Katika nyaraka za korti zilizowasilishwa na mawakili, inasema: “Dk Kiken alifanya kile alichoombwa kufanya na alitumia manii yake kumpa mimba mlalamikaji. Mfadhili asiyejulikana alimaanisha kuwa mgonjwa hatajua wafadhilikitambulisho, hangejulikana kwake.

"Hakukuwa na benki za mbegu za kiume zinazopatikana kibiashara karibu na mahali pa kupandikiza."

Katherine alisema wakati huo yeye na mumewe walikuwa na shida ya kupata ujauzito na waliambiwa kuwa angeweza kuwapata wafadhili wachanga, ambaye angefanana na mumewe na kuchunguzwa masuala ya kiafya.

Aliendelea pia kupata mtoto wa kiume na hadi mwaka jana aliamini kuwa watoto wake wote walikuwa wamepata mimba kupitia huyo mfadhili asiyejulikana

Julie pia aligundua yeye ndiye mbebaji wa ugonjwa wa nadra, wa maumbile Tay-Sachs ugonjwa wa kawaida kwa watu wa urithi wa Kiyahudi wa Ulaya Mashariki. Dk Kiken ni Myahudi.

Kesi hiyo inadai Dk Kiken anastahili kulaumiwa kwa hili, jambo ambalo anakana vikali, akisema familia yake imejaribiwa jeni na wote wamejaribiwa kuwa hasi.

Julie aligundua kaka yake wa nusu anaishi katika kitongoji kimoja na mama yake ni mgonjwa wa zamani wa Dk Kiken lakini hahusiki kabisa na kesi hiyo.

Katherine aliuambia mkutano wa waandishi wa habari kwamba mawazo ya kukutana kwa wawili hao na kujihusisha kimapenzi yalimfanya 'ahisi mgonjwa'.

Katherine anawakilishwa na wakili Adam Wolf, ambaye tayari amewakilisha wanawake wengine 15 ambao wametoa mashtaka kama hayo dhidi ya madaktari wengine.

Maudhui kuhusiana

 

 

 

 

 

 

 

Hakuna Maoni bado

Acha Reply

Anwani yako ya barua si kuchapishwa.

Tafsiri »