Kwaheri 2020. Umekuwa na bidii!

Rudi mnamo 2018, nilikuwa na miaka 34. Nilikuwa nimeolewa kwa miaka 2 na iliona ni sawa tu kuanza kujaribu mtoto

Mimi ndiye mtoto wa kwanza katika familia yangu na nina dada wadogo 2. Nilifurahi sana na matarajio ya kupata mjamzito hivi kwamba nilishiriki habari kwamba "tunajaribu" na dada zangu. "Wasichana, mnajisikiaje kuhusu kuwa shangazi ?!" Nilitangaza juu ya chakula cha mchana cha familia. Dada zangu walipiga kelele !! “Whaaaaat? Mimba yako ?! ” wakasema? "Hapana, bado, tumeamua tu lakini tutaanza tangu sasa" nilijibu kweli. Kweli, ndivyo inamaanisha kwenda sawa? Unaacha kutumia uzazi wa mpango, unafanya ngono kwa wakati kulingana na dirisha lako la ovulation na kisha unapata ujauzito .. sawa?…. Vibaya.

Ninapoangalia nyuma, ninahisi mjinga sana. Nilikuwa mjinga sana. Nilidhani tu nitapata mimba kawaida na haraka. Walakini, mwili wangu ulikuwa na mipango mingine. Niliendelea kujaribu kwa mwaka mzima wa 2018, kisha mwanzoni mwa 2019 niliamua ilitosha na nilienda kuonana na daktari wangu. Wacha tu tuseme "asili na haraka" ni maneno mawili ambayo hayatatumiwa wakati wa kuelezea mimba ya mtoto wangu wa baadaye. 

Uchunguzi ulifunua kwamba mimi na mume wangu tungehitaji uingiliaji wa kimatibabu ili kutimiza ndoto zetu za uzazi. Kwa hivyo, tulichukua mkopo na tukatoza mbele na IVF. Nilidhamiria ingefanya kazi. Kwa nini isingekuwa hivyo? Wanachukua yai langu, manii ya mume wangu, hufanya kiinitete, wanakirudisha nyuma na wiki mbili baadaye nachukua mtihani ambao unaonyesha kuwa nina mjamzito. Sawa?… .Kosa tena. 

Haikuwa imefanya kazi

Katika msimu wa joto wa 2019 nilikuwa na simu mbaya kutoka kwa mtaalam wa kiinitete kusema kwamba hakuna yai moja lililokuwa limerutubishwa. Nilikuwa na kijusi sifuri. 

Sasa najua hii itasikika kwa sauti kubwa, lakini kutoka wakati huo naendelea, naapa ningeweza kusikia saa ikiendelea kwa sauti kubwa. Ghafla niliingia kwenye hofu kamili. Kwa mara nyingine nilihisi mjinga na mjinga. Kwa nini nilidhani ingeenda kufanya kazi? Ningewaambiaje marafiki na familia yangu kuwa nimeshindwa. Nilijilaumu. 

Hakuna mtu aliyejua kweli kusema

Wote walinikumbatia na kuniambia hatimaye itatokea. Mama na baba walikuwa wa kushangaza na walisema watalipa kwa duru nyingine ya IVF kwetu. Ilifariji kama ilivyokuwa kwa kuwa na familia yangu karibu nami, kunitengenezea chai, kunipa upendo sana na msaada, na kujitolea kunisaidia kifedha, kitu hakikujisikia sawa kabisa. 

Wiki moja baadaye niligundua kwanini kitu hakisikii sawa - ni kwa sababu kitu haikuwa sawa kabisa - mpangilio wa mambo

Dada yangu mdogo alitangaza kuwa alikuwa mjamzito. Hii sio jinsi ilivyokusudiwa kwenda. Alitakiwa kuwa shangazi kwanza na mama pili. Mimi ni dada mkubwa na nilianza kwanza kwa hivyo napaswa kuwa mama kabla yake. 

Niliingiwa na huzuni na hofu. Kwa kweli chini chini nilijua nilikuwa na furaha kwa ajili yake, lakini sikuweza kuhisi kwa sababu huzuni yangu ilikuwa ikiikandamiza. Najua angeweza kuona hii machoni mwangu. Tulikumbatiana na tukalia. Alikuwa wa kushangaza. 

Na kisha, kama vile nilifikiri mambo yanaweza kubadilika kuwa bora, 2020 ilikuja na kusumbua kila kitu kifalme.

Ninaanza wapi?

Vizuri… .. IVF yangu ilifutwa na sikuweza kukutana na mpwa wangu hadi alipokuwa na umri wa miezi 3. Kwa kuwa hakuna tarehe mpya ya IVF yangu, kutokuwa na uhakika kulifanya hofu yangu ya kutokuwa mama nje ya udhibiti. 

Mimi na mume wangu tulichomwa moto na tukaenda kufuli kufuatia safari ya Epic ya Majestic Wines. Tulikula jibini nyingi, tukanywa Malbec nyingi, tukatazama kila kitu kwenye Netflix na kimsingi tukaandika mwaka. 

Kliniki yetu iliahidi kuwa wataita wakati watapewa taa ya kijani kufungua tena, ambayo walifanya… lakini, kwa sababu 2020 imekuwa shimo la ar **, hatukuweza kuanza matibabu tena kwani mume wangu alifanywa redundant. Tuliamua kwamba kwa majeraha mengi na shinikizo la kifedha, tungejizuia hadi mwaka huu mbaya umalizike.

Habari njema ni kwamba, tangu wakati huo mume wangu amepata kazi na tumeweka kopo la chupa wakati tunajiweka sawa na tayari kwa matibabu ambayo tumepanga mapema Jan. 

Najua wakati wangu utafika

Ninajua nitakuwa mama, na nitakuwa mzuri sana - hodari, mvumilivu, mwenye haki, msaidizi na mwenye ujasiri. Sifa nilizozitengeneza katika dhamira yangu ya kuwa moja. 

Kwa akina mama wote wanaosubiri huko nje - wakati wetu utafika. Inaweza kuwa sio wakati tuliokuwa tumepanga, lakini utafika, na itakuwa ya kushangaza.

Hapa kuna 2021 ya kushangaza zaidi.

Penelope x

 

Hatuwezi kumshukuru Penelope vya kutosha kwa kushiriki hadithi yake ya moyoni na ya kutia moyo. Ikiwa ungependa kushiriki hadithi yako ili kuhamasisha wengine, tungependa kusikia kutoka kwako kwa mystory@ivfbabble.com 

Hakuna Maoni bado

Acha Reply

Anwani yako ya barua si kuchapishwa.

Tafsiri »