Wito wa uwazi wa kisheria wakati uzazi unaongezeka kwa asilimia 78 katika miaka mitano

Mabadiliko makubwa katika maisha ya familia ya Briteni kwa miongo miwili iliyopita na uelewa mzuri wa sheria hiyo imesababisha kuongezeka kwa wazazi kuwa na mikataba ya kuzaa iliyoidhinishwa na korti

Uchambuzi wa takwimu rasmi na moja ya kampuni zinazoongoza za sheria za familia nchini imebaini kuwa idadi ya wazazi walipeana agizo la korti baada ya kupata watoto na mwanamke aliyechukua mimba iliongezeka kwa asilimia 78 katika miaka mitano iliyopita.

Utafiti huo, uliofanywa na Sheria ya Familia ya Hall Brown, uligundua kuwa idadi ya Maagizo ya Wazazi - kuhamisha jukumu kutoka kwa wakimbizi kwenda kwa Wazazi Wanaokusudiwa - imeongezeka kwa asilimia 15 wakati wa 2019 pekee.

Wakili Mwandamizi Melanie Kalina alielezea jinsi ingawa data ilisisitiza "mabadiliko makubwa na ya haraka sana ya kitamaduni", inahitajika zaidi kufanywa ili kulinda wale wanaohusika

“Takwimu zinaonyesha ni kwa kiasi gani maendeleo yamepatikana tangu kesi ya Pamba ya Mtoto iligawanya umma wa Uingereza, sheria na maoni ya kisiasa katikati ya miaka ya 1980.

"Tangu wakati huo, kwa kweli, tumelazimika kutafakari tena wazo la familia ni nini, kwa sababu ya kushuka kwa kasi kwa ndoa, kuongezeka kwa kukaa pamoja na hadhi ya kisheria iliyopewa uhusiano wa jinsia moja.

"Sababu zingine, pamoja na kushuka kwa upatikanaji wa matibabu ya IVF inayofadhiliwa na umma huko England, pia imekuwa na athari kwa idadi ya watu ambao wanataka kuanzisha familia zao kugeukia surrogants kwa msaada.

"Takwimu hizi zinaonyesha kuwa familia zinazofanya hivyo, zinawapitisha wengine na washauri wao zote zinaonekana kuwa na uwezo zaidi kuliko hapo awali ili kukidhi mahitaji ya kisheria ambayo yapo.

"Bado sio kabisa bila kipengele cha utata, hata hivyo.

"Hiyo ni sababu moja kwa nini tunahitaji marekebisho ya haraka ya sheria ili kuonyesha hali hiyo vizuri na kulinda haki za wale wote wanaoingia makubaliano ya kujitolea - wazazi waliokusudiwa, kupitisha watoto na watoto sawa."

Bi Kalina alikuwa akiongea baada ya kusoma takwimu juu ya Agizo la Wazazi zilizochapishwa na Wizara ya Sheria

Ingawa maombi machache ya maagizo yalifanywa mwaka jana kuliko miaka mitano kabla (582 mnamo 2019 ikilinganishwa na 586 mnamo 2014), idadi ya maagizo yaliyopewa iliongezeka kutoka 242 hadi 430.

Kwa kuongezea, takwimu za hivi karibuni zilizotolewa na mdhibiti wa uzazi wa Uingereza, Mamlaka ya Kuzaa Binadamu na Mamlaka ya Umbile, ilionyesha kuwa NHS ilifadhili asilimia 35 tu ya mizunguko ya IVF huko England mnamo 2017 - kiwango cha chini kabisa tangu ilipoanza kukusanya data kama hizo mnamo 2009.

Ilidaiwa pia kwamba kliniki zingine za sekta binafsi zilikuwa zikitoza wagonjwa hadi pauni 20,000 kwa kila mzunguko

Utangazaji wa data ya Wizara ya Sheria inakuja miezi michache baada ya kumalizika kwa mashauriano ya Tume ya Sheria kuhusu ikiwa na jinsi sheria ya kupitisha sheria inapaswa kubadilishwa.

Kesi ya 1985 ya mwito wa Briteni Kim Cotton, ambaye alilipwa Pauni 6,500 kuzaa mtoto kwa niaba ya wanandoa wa Amerika, ilisababisha kuletwa kwa Sheria ya Mipango ya Uzazi miezi sita baadaye.

Ilibadilishwa mnamo 2008 na Sheria ya Kuzaa Binadamu na Sheria ya Umbile, ambayo inahitaji wazazi waliokusudiwa kungojea hadi mtoto aliyechukuliwa kwa niaba yao na mtoto wa kizazi azaliwe kabla ya kuomba korti kuwa wazazi wake rasmi.

Tume ya Sheria imeelezea jinsi mchakato huo unaweza kuchukua miezi kukamilika na "unaathiri uwezo wa wazazi waliokusudiwa kuchukua maamuzi juu ya mtoto aliye chini ya uangalizi wao".

Badala yake, Tume imependekeza kwamba kuwe na 'njia ya kuzaa' inayotambua jukumu lao la uzazi tangu kuzaliwa.

Bi Kalina alisema kuwa mageuzi kama hayo "yalicheleweshwa kwa muda mrefu" na inamaanisha uwezekano wa wazazi waliokusudiwa na wachukua mimba kupata shida kupunguzwa.

"Mfumo wa kisheria wa sasa sio wa moja kwa moja kwa mtu yeyote isipokuwa wale wataalamu wanaojua suala hilo kufuata.

"Ingawa watu wengi wanafanikiwa kufanya hivyo kwa msaada, tunapaswa kukumbuka kwamba robo moja ya wale wote wanaoomba Agizo la Wazazi hawafaulu.

"Kinachohitajika sasa ni uwazi zaidi na kuthamini zaidi aina ya shida ambazo zinaweza kutokea.

"Watu ambao wanataka kuanzisha familia zao kupitia uzazi wa kizazi wanahitaji msaada na mwongozo badala ya vizuizi visivyo vya lazima vilivyowekwa.

"Vivyo hivyo, wasaidizi wanahitaji kupata habari sahihi na utunzaji ili kuzuia ucheleweshaji na shida zinazoweza kuepukika."

Je! Umewahi kupitia kupitisha mimba? Je! Ulikuwa na uzoefu gani. Tungependa kusikia kutoka kwako. Tupa mstari kwenye fumbo@ivfbabble.com

Hakuna Maoni bado

Acha Reply

Anwani yako ya barua si kuchapishwa.

Tafsiri »