Kuona nyuma kuzaa ni jambo la kushangaza. Ikiwa tu kuna mtu alinipa miaka kadhaa iliyopita

Mimi (Sara, mwanzilishi mwenza wa IVF babble) nina umri wa miaka 46 sasa, na shukrani kwa muujiza wa IVF, mimi ni mama wa kiburi wa binti mapacha wa IVF. Walakini, baada ya kupitia "kiwewe cha utasa", najikuta nikitaka kumwambia mtu yeyote aliye na umri wa miaka 30 kuwa "anajua uzazi", kwa jaribio la kuwaokoa kutoka kwa maumivu niliyopitia

Ninajua kuwa na mtoto ni jambo la mwisho kijana yeyote anataka kutafakari, lakini ikiwa tungeweza kuwapa kichwa - vidokezo vichache tu kuzingatia, tunaweza kuwaokoa kwa shida sana (understatement kubwa!) baadaye.

Ni wazi kwamba sipaswi kudhani kila mtu atapambana kupata ujauzito kawaida, lakini kwa hali mbaya sana, (takriban wenzi 1 kati ya 7 wanajitahidi kupata mimba kawaida na takwimu hii imeongezeka na itaendelea kuongezeka kwani sote tunachagua kuanza familia zetu katika umri wa baadaye), sio jambo ambalo linapaswa kupuuzwa.

Kwa hivyo, wakati nilisimama na rafiki yangu siku nyingine, sikuweza kujizuia kumuuliza ikiwa alikuwa amewahi kufikiria kugandishwa kwa yai

Nilimuuliza swali hili wakati akienda kuwasha sigara yake.

Rafiki yangu ni mzuri - anafanya kazi kwenye Runinga. Ni mrembo, ana miaka 30 na hajaoa. Anapenda kazi yake na anapenda maisha yake, lakini bila rafiki wa kiume, watoto hawako kwenye rada yake, na ilionekana kuwa kufungia yai.

Alishusha sigara isiyowaka kutoka kinywani mwake, akanitazama kwa hofu kubwa na akajibu “Hapana. Lazima mimi? Kwa nini? "

Nilijikuta nikitafuta maneno ya kumfanya atambue kuwa haitaji hofu, lakini kwamba ni wazo nzuri kufikiria uzazi wake kabla ya kuchelewa sana

Aliinua sigara yake kwa midomo yake kuiwasha, kisha akachukua buruta ndefu kabisa.

"F ** k" alisema wakati akitoa wingu la kitovu la moshi.

Natamani ningeweza kumpa kipande cha karatasi, na nikiwa na vidokezo kadhaa, ili yeye angalie baadaye na glasi ya divai. Kwa hivyo, ndio sababu niliamua kumwuliza mtaalam msaada. Nilimgeukia Dr James nicopoullos kwenye Kliniki ya uzazi na kuwauliza kujibu maswali machache ambayo ningeweza kupitisha kwa rafiki yangu bila kumtisha maisha.

(Ikiwa unakaribia kuanza IVF, au ikiwa umepitia IVF, bila shaka utafikiria hii haina faida kwako, lakini ikiwa unajua mtu yeyote ambaye unafikiri atafaidika na ushauri huu, tafadhali pitisha Washa!)

Je! Ni umri gani unapaswa kuanza kujipatia "uwezo wa kuzaa"? (Je! Hii ni sawa kwa wanaume na wanawake?) Je! "Kuzaa inafaa" inamaanisha nini?

Hali mbaya zaidi kwa wanandoa wowote ni kwamba wamekuwa wakijaribu kawaida kwa muda mrefu na kisha tu kujua kwamba kulikuwa na jambo muhimu ambalo linaweza kutibiwa ambalo lingeweza kuathiri uzazi wakati wote. Kwa hivyo labda ni busara kuzingatia MOT ya kuzaa wakati wowote unapofikiria kuanza kuanzisha familia. Kwa asili, hii itathibitisha kuwa una uwezo wa kuzaa na hakuna sababu za msingi ambazo zinaweza kukusababishia shida. Hii inapaswa kujumuisha mambo yoyote, kama akiba ya yai ya chini, ambayo inaweza kukufanya uzingatie kuanza mapema na inapaswa pia kujumuisha tathmini ya mambo yoyote ya maisha ambayo yanaweza kuboreshwa ili kuongeza nafasi.

Je! Unaweza kuwa na uwezo wa kuzaa ikiwa uko peke yako? (Ni hali ya kukamata 22 ikiwa hujaoa. Kupata mpenzi, unataka kuchumbiana - kwenda kula chakula kizuri, kunywa divai nyingi, kulewa pamoja, kuwa wazembe mnapojifunza juu ya kila mmoja.)

Ingawa kuna mazungumzo mengi juu ya athari ya mtindo wa maisha na lishe juu ya matokeo ya uzazi, kwa kweli ufunguo unabaki umri, na haswa umri wa kike, kama jambo muhimu zaidi la mafanikio. Masomo mengi hayajaonyesha hatari ya kuongezeka kwa utasa au kutofaulu kwa IVF na kiwango cha wastani cha unywaji pombe, kwa hivyo kama vitu vyote, ni juu ya wastani.

Ikiwa wewe ni mwanamke mmoja au mtu mwenye umri wa miaka 30 ambaye anapenda uvutaji sigara, je, lazima ujitoe sasa ikiwa unataka kupata mjamzito?

Jambo moja ambalo ninajaribu kutoa maoni ni athari ya kuvuta sigara kwa uzazi wa kiume na wa kike, na kuathiri ubora wa manii na mayai, kupunguza nafasi ya kupata mjamzito kiasili na kupitia IVF na masomo pia yameonyesha hatari inayowezekana ya kumaliza hedhi kwa wanawake wanaovuta sigara. Kwa kifupi, ndio!

Je! Kuna njia ya kutathmini uzazi wako sasa? Je! Kuna jaribio ambalo linaweza kukuambia ikiwa utajiingiza katika shida baadaye na kushika mimba? Je! Mtihani unahusisha nini? Je! Jaribio hili linagharimu kiasi gani?

Kwa kuwa jambo muhimu zaidi ni akiba ya yai, vipimo muhimu ni skana na mtihani wa damu uitwao AMH ambao unaweza kutupa wazo la idadi ya mayai uliyoilinganisha na kawaida kwa umri wako. Hii inaweza kwa matumaini kisha kutoa hakikisho la kutosha kukuruhusu kuchelewesha inavyotakiwa.

Ikiwa jaribio linaonyesha kuwa kila kitu kinaonekana vizuri, unaweza kuendelea kama kawaida na divai yako na sigara?

Ndio kwa ulaji wa divai wastani lakini hapana sigara, kwani idadi inaweza kuwa sawa lakini ubora hauwezi.

Kwa nini unaweza kumshauri mwanamke kufungia mayai yake?

Kuna upungufu mdogo wa uzazi na nafasi za kufanikiwa kwa IVF hadi umri wa miaka 35, hii hupungua polepole hadi takriban 37 na kisha hupungua haraka zaidi. Kwa hivyo ikiwa unakaribia katikati ya miaka ya 30 na sababu za maisha au kazi hufanya uwezekano wa kuwa na uwezo wa kuanzisha familia katika siku za usoni, basi unahitaji kujua kuwa inaweza kuwa ngumu zaidi. Ingawa hakuna hakikisho kwamba mayai yaliyogandishwa yanaweza kufanya kazi katika siku zijazo na idadi ya watoto wanaozaliwa kupitia mayai yaliyohifadhiwa bado ni mdogo, yote ni juu ya kuongeza chaguzi za uzazi katika siku zijazo. Na hii inaweza kuwa tumaini lako bora baadaye.

Je! Ni dirisha gani bora la umri wa kufungia mayai?

Faida kuu ya kufungia mayai katika umri mdogo ni kwamba "hufunga" ubora wa mayai ya mwanamke katika umri huo na pia huwa unazalisha zaidi yao. Mayai haya yanaweza kutumiwa baadaye wakati ubora wa mayai yake yaliyosalia yanaweza kupunguzwa kwa kulinganisha. Kwa hivyo, jibu rahisi litakuwa mapema iwezekanavyo lakini sio rahisi kama hiyo.

Shida ni kwamba mapema utawazuia uwezekano mdogo utahitaji kuyeyuka na kuyatumia katika siku zijazo, kwani nafasi ya ujauzito wa asili itakuwa kubwa zaidi. Kwa upande mwingine, kungojea miaka yako ya 30 au mapema 40 itakuruhusu wakati zaidi wa kuanzisha familia kawaida. Walakini, kwa wakati huu kiwango cha mafanikio ya mayai yaliyogandishwa ni ya chini sana na idadi inayohitajika kukupa nafasi nzuri ya kupata mtoto pia ni kubwa zaidi.

Kwa hivyo hisia yangu ni kwamba ikiwa unakaribia katikati ya miaka ya 30 na kuanza familia sio upeo wa macho, hii inaweza kuwa wakati mzuri.

Je! Ni gharama gani na ni muda gani wa kwenda kazini wewe (rafiki yangu!) Unahitaji kuwa mbali?

Mzunguko wa kufungia yai hugharimu takriban Pauni 4, 500-5,000 na hospitali zingine hutoa kifurushi cha mizunguko mitatu kwani hii inaweza kuhitajika. Watu wengi wanasimamia mzunguko wao wakati wa kufanya kazi na mara nyingi vifaa vya mauzauza matibabu na kazi ni sehemu ngumu zaidi ya mzunguko, badala ya mambo yoyote ya mwili. Wengi wamegundua kuwa hii sio mzigo wakati wa janga la COVID kwani watu wengi wanafanya kazi kutoka nyumbani. Kawaida inahusisha ziara tano au sita kwa kipindi cha wiki mbili. Napenda kupendekeza kwa rafiki yangu yeyote kuokoa likizo ya kila mwaka kwa likizo nzuri baada ya kumalizika.

Asante kubwa kwa Dk James Nicopoullos kwa maneno yake ya busara. Kwa habari zaidi, Bonyeza hapa

 

Hakuna Maoni bado

Acha Reply

Anwani yako ya barua si kuchapishwa.

Tafsiri »