Kutoka Ukali wa Ugumba hadi Wakili wa Kuzaa

Na Shujaa wa TTC Jennifer Jay Palumbo

Nataka kuzungumza nawe kuhusu Risa Levine

Risa Levine mara nyingi huitwa shujaa wa utasa na mtetezi wa uzazi "uber". Wakati safari yake haikuishia kwa kuwa na watoto mwenyewe, yeye bado anajitolea kujenga uelewa na ufikiaji wa huduma ya uzazi kwa wale wanaohitaji.

Risa alikua mtetezi wa utasa mnamo 2004 wakati alikuwa akipambana na utambuzi wake wa kuzaa. Ametumikia kwenye bodi ya wakurugenzi ya TATUA: Chama cha Kitaifa cha Ugumba tangu 2011. Kwa miaka mingi, Risa amefanya kazi kwa bidii (kawaida akilipa mfukoni mwake) kusafiri kwenda kwa Miji Mikuu ya Jimbo, hafla za utetezi, na wabunge wanaotembelea Amerika nzima kutetea bima ya shirikisho kwa matibabu. Katika miaka ya hivi karibuni, alikuwa mtetezi mkuu wa kupata chanjo ya IVF iliyojumuishwa kwenye bajeti ya serikali ya New York (ambapo anakaa), ambayo ilipa New Yorkers milioni 2.5 upatikanaji wa matibabu ya uzazi.

Katika 2019, Suluhisha hata imeunda tuzo mpya, TATUA Tuzo ya Urithi wa Urithi, kwa heshima ya kazi yake

Katika Usiku wa Tumaini wa mwaka huo, video ya ushuru iliwasilishwa ambayo ilijumuisha watu kadhaa mashuhuri wanaoimba sifa za Risa. Picha hizo ni pamoja na Melissa DeRosa, Katibu wa Gavana Andrew M. Cuomo, na vile vile Hillary Clinton.

Kwangu mimi binafsi - hajainua tu bar kwa juhudi zangu mwenyewe za utetezi (na vile vile viatu vyangu kwani ANAVYOKUWA anavaa visigino. Ninashuku watapeli wake hata wana urefu kwao!), Lakini amekuwa mshauri kwa WENGI juu ya kuonyesha kiwango cha kujitolea, kuendelea, na kujitolea bila kutetereka kwa "kuilipa mbele" kwa wale ambao hawataki chochote zaidi kuwa na familia.

Nilimhoji kwenye safari yake ya ujenzi wa familia, jinsi jamii ya kujaribu kupata mimba inabaki vile vile na jinsi imebadilika kwa miaka na ni maneno gani ya hekima anayo kwa wale wanaopitia utasa ambao unataka kusaidia wengine.

Jay: Je! Unaweza kutoa muhtasari mfupi wa safari yako ya utasa?

Risa: Nakumbuka kwamba niliondoka kidonge mwaka mmoja baada ya kuoa mnamo Septemba mwaka huo. Uteuzi wangu wa kwanza na Daktari wa Endocrinologist wa Uzazi ulikuwa kwenye siku yangu ya kuzaliwa! Yangu kwanza IUI ulikuwa mwezi uliofuata, ambao nilikuwa na beta chanya! Nilifurahi sana lakini hivi karibuni nilijifunza ni nini "ujauzito wa kemikali" kwani idadi ilishindwa kuongezeka.

Nilianza IVF na nikafanya mizunguko 9 au 10 baada ya hapo. Baadhi ambayo karibu haikuifanya kuhamisha. Pia nilifanya duru tano za IVIg, tamaduni tano za ushirikiano, nilikuwa na hysteroscopy mbili, na kura na kura na nyingi za njia mbadala, matibabu, na uchawi wa jumla. Chochote mtu yeyote alipendekeza au nimepata kwenye mtandao, nilijaribu!

Jay: Jamii ya ugumba imebadilika vipi tangu uanze matibabu?

Risa: Sana! Nilipoanza, nilipata "msaada" wangu kupitia wavuti isiyojulikana ambapo tulikuwa na majina ya skrini na hatukujua tunazungumza na nani.  Tulishirikiana dawa ya kuzaa kwa kila mmoja kwa kukutana katika maeneo ya umma na handoffs kutoka kwa wageni. Hatukuwaambia marafiki wetu yale tunayopitia. Nilipoanza kujitetea peke yangu na wabunge, haikuwa rahisi kupata wengine wajiunge nami. Sasa ni beji ya heshima; haikuwa wakati huo.

Jay: Imekaa vipi vile vile?

Risa: Hukumu kutoka kwa wengine, mitazamo ya kupuuza juu yake sio shida halisi au ugonjwa. Na hasara na maumivu hayatabadilika kamwe.

Jay: Ulianza lini kutetea haki za utasa na ufikiaji wa huduma?

Risa: Kabla ya mtu mwingine yeyote! Katika msimu wa joto wa 2004, nilikuwa tayari akizungumza na wabunge!

Jay: Je! Mafanikio yako makubwa yalikuwa nini katika kutetea?

Risa: Kupata bili kadhaa zilizoletwa katika Bunge kwa sababu ya juhudi zangu. Nilikuwa pia muhimu katika kuifanya CDC itoe Mpango wa Kitaifa juu ya ugumba, nikiwa mshiriki muhimu wa umoja ambao ulihakikisha kupitishwa kwa sheria mbili huko New York ili kufidia IVF na kubadili marufuku juu ya uzazi. La muhimu zaidi, kuwahimiza wengine kupigania suala hili na kuhatarisha ugonjwa huu ndani na nje ya Capitol Hill huko Merika!

Jay: Kwa upande wa masuala ya kimataifa yanayozunguka ugumba, Ungekuwa na ushauri gani kwa mtu yeyote anayependa kuwa mtetezi wa utasa?

Risa: Tumia sauti yako. Kwanza, jifunze ni vipi vikwazo vya ufikiaji ni. Pili, pata suluhisho. Kuwa tayari kubadilisha malengo yako unapojifunza kinachoweza kupitishwa au kinachoweza kutekelezwa na kusherehekea mafanikio kadhaa njiani. Shiriki malengo yako w wengine na uwaajiri kwa sababu yako. Usianguke kwa mitego ya utetezi kama ombi. Ongea moja kwa moja na wale ambao wanaweza kutekeleza mabadiliko. Na sema hadithi yako au hadithi za wengine kuendelea kurekebisha ugonjwa huu ni nini. 

Kusoma zaidi kutoka kwa kipaji Jennifer Palumbo, Bonyeza hapa

 

Hakuna Maoni bado

Acha Reply

Anwani yako ya barua si kuchapishwa.

Tafsiri »