Hakuna sheria za kujitolea katika Maeneo ya Kaskazini ya Australia ambayo hufanya iwe ngumu kwa wachunguzi na wazazi waliokusudiwa

Wanandoa kutoka Wilaya za Kaskazini za Australia watawakaribisha mapacha kupitia surrogate baadaye mwaka huu lakini watalazimika kuwachukua kisheria kwa sababu ya ukosefu wa sheria zinazozunguka surrogacy

Tara na Luke Kasper wamekuwa wakijaribu mtoto kwa zaidi ya muongo mmoja na walitumia karibu $ A100,000 kwa mizunguko 28 ya matibabu ya IVF.

Tara amepata ujauzito mara mbili tu lakini kwa bahati mbaya kuharibika kwa mimba katika hafla zote mbili.

Songa mbele dada yake, Renee ambaye alijitolea kuwa mbadala na wafadhili wa yai kwa wanandoa.

Watawakaribisha mapacha mwishoni mwa Juni lakini kwa sababu ya kukosekana kwa sheria zinazohusu surrogacy mahali wanapoishi Renee atatajwa kuwa mama kwenye vyeti vyao vya kuzaliwa, ikimaanisha Tara atalazimika kuomba kuchukua watoto wake.

Tara hataweza kuomba likizo ya uzazi mpaka kupitishwa au agizo la mzazi limekamilika, ambayo inamaanisha atalazimika kuendelea kula akiba ya wenzi hao.

Tara aliiambia Australia Habari za ABC, "Ni kama hatujavumilia maumivu ya kutosha kuvumilia zaidi.

"Inahisi kama haitaisha kamwe, itabidi tuendelee kuruka vizuizi."

Lakini kuna habari njema juu ya upeo wa macho kwa wanawake katika siku zijazo

Serikali ya NT mwaka huu itaanza kujadili sheria zinazozunguka unyanyasaji wa kujitolea, ambayo ni wakati wanawake wanaweza kuwa wakimbizi lakini bila faida ya kifedha.

Sheria mpya zitaanza kutumika kufuatia kampeni ya alderman wa baraza la mitaa, Rebecca Want de Rowe, ambaye alizindua ombi mnamo 2018 baada ya kutaka kuwa mjumbe katika Wilaya za Kaskazini lakini hakuweza kwa sababu ya ulinzi wa kisheria.

Alisema katika mahojiano, "Kupitia huzuni ya kuharibika kwa mimba na kushiriki hadithi yangu na watu wengine, ikawa dhahiri ni wanawake wangapi huko nje wanaopambana na utasa na kuharibika kwa mimba.

"Watu ambao nilidhani wanachagua kutokuwa na familia, kwa kweli hawakuwa na familia kwa sababu hawakuweza."

Rebecca aliamua kutafuta kuwasaidia wanandoa lakini alikuwa na wasiwasi kuwa kuwa mtu mwingine bila sheria inaweza kumfanya awe wazi na atalazimika kuondoka serikalini, akimwondoa kwa watoto wake wawili na familia.

Serikali ya NT sasa imejitolea kuanzisha sheria mpya ya kujitolea na muswada huo unasubiri kuletwa na kujadiliwa.

Je! Unakaa Australia na unakabiliwa na shida za uzazi? Tunapenda kusikia kutoka kwako, wasiliana kupitia barua pepe, mystory@ivfbabble.com

 

Hakuna Maoni bado

Acha Reply

Anwani yako ya barua si kuchapishwa.

Tafsiri »