Babble ya IVF

Masaa 336, lazima usome!

Mwezi uliopita kwenye onyesho la kuzaa, tuligonga mwanamke mzuri, ambaye ameandika kitabu kulingana na safari yake ya uzazi. Rachel Cathlan kwa fadhili alitupa nakala zilizosainiwa za kitabu chake ambacho tulitoa kwa wasomaji wetu.

Jibu lilikuwa la kushangaza. Kitabu hicho, masaa 336 kilitoa faraja sana, kwa hivyo tukagundua tulilazimika kueneza neno! Tulimwachisha Raheli mstari na kumuuliza atuambie zaidi juu yake mwenyewe na kitabu chake.

Kwanza, inabidi tuseme kwamba mara moja tulivutiwa na mananasi mazuri mbele ya kitabu chako! Kwa mtu yeyote ambaye hajui kuhusu uhusiano kati ya mananasi na jamii ya TTC, unaweza kuelezea maana na umuhimu wake?

Katika Amerika Kusini, mananasi ya kitabia yamezingatiwa kwa muda mrefu kama ishara ya urafiki na ukarimu, na sasa imepitishwa na jamii ya TTC kuwakilisha mshikamano kati ya wale wote walioathiriwa na utasa.

Kwangu, pia inawakilisha silaha unazohitaji kuingia kila asubuhi unapojishughulisha na ugumba, kwa sababu tu haingewezekana kupitia kila siku ikiwa watu wangeweza kuona kile kilikuwa kinakutokea ndani. Bila aina hiyo ya silaha, ni vipi mmoja wetu atavumilia matangazo ya ujauzito, maswali ya uvamizi, na kuwasili kwa kipindi kingine kisichohitajika katika vyoo vya kazi?

Lakini sababu ya kwanza nilipochagua mananasi kama sifa maarufu kwenye kifuniko cha mbele ni kwa sababu ya uvumi maarufu kati ya mabaraza ya kuzaa ambayo hutumia mananasi (au haswa mananasi cores) inaweza kuongeza nafasi ya kupandikiza kiinitete ndani ya tumbo la tumbo (sawa na vile inasemekana kusaidia wanawake wajawazito kwenda kujifungua kawaida). Najua nilikula mananasi machache mazuri wakati nilikuwa najaribu kupata ujauzito, na kila mara ilinifanya nitabasamu wakati niliona mwanamke mwingine akiwa amebeba mananasi kwenye gari lake la ununuzi (haswa ikiwa ilifuatana na karanga za brazil na maziwa yenye mafuta kamili), na ningejiuliza ikiwa labda tulikuwa na kitu cha kibinafsi na muhimu kwa pamoja.

Je! Masaa 336 kwenye kifuniko hurejelea nini?

Ni subira mbaya na ya kutisha ya wiki mbili. Katika mzunguko wa IVF, huo ndio wakati kati ya mkusanyiko wa yai (EC) na tarehe rasmi ya mtihani (OTD), na ni changamoto ya kihemko na kisaikolojia ambayo ni ngumu kufikiria isipokuwa umeiona mwenyewe.
Nilichagua masaa 336 kwa sababu inaonyesha kwa usahihi uzoefu - jaribio la kuuma kucha saa-saa, ambapo wakati unaonekana kuwa karibu kusimama, na mahali ambapo unaweza kujisikia kuwa na matumaini na kusisimua saa 3 usiku, na hadi saa 4 usiku utumbukie kwenye shimo la kukata tamaa. Saa 72 za mwisho haswa (kama ilivyoorodheshwa kwenye kitabu) zinaweza kukufanya uogope sana akili yako - huo ndio wakati ambao mara nyingi huwa na mawasiliano kidogo na kliniki yako na labda familia yako na marafiki, na pia wakati nilipopata msaada uliohitajika sana.

Je! Masaa 336 ni akaunti madhubuti ya maisha?

Hapana. Ni msingi wa uzoefu wangu mwenyewe, na kwa kweli yaliyomo katika kihemko ni asilimia 100 halisi. Lakini nimeifanya iwe hadithi juu ya uzoefu wa kupitia kungojea kwa wiki mbili badala ya akaunti ya pigo-kwa-pigo kabisa ya kilichonipata. Kipaumbele changu kilikuwa kuandika hadithi ambayo ingetokana na mtu yeyote anayepitia IVF.
Nimebadilisha pia majina yote ya wahusika na mahali kwa sababu ni kitabu cha uaminifu sana, na ilikuwa muhimu kwangu kwamba marafiki na familia yangu bado wanaweza kuzungumza nami baada ya kukisoma…

Je! Unaweza kutuambia kuhusu safari yako mwenyewe ya uzazi?

Safari yangu ya kuzaa ilidumu kwa miaka minne, na ikampeleka mimi na mume wangu kwa jumla ya kliniki saba tofauti za uzazi, na mwishowe kwa kliniki huko Ugiriki, ambapo tulikutana na mtaalam wa uzazi ambaye aligundua kwanini hatukuwa na ujauzito. Kabla ya kufika Athene, nilikuwa nikijitayarisha kwa ukweli kwamba labda haingewahi kutokea kwetu: sikuwahi kuwa mjamzito, tumeshindwa matibabu ya IUI na IVF nyuma yetu na, licha ya wataalam wote ambao utaalamu ambao tungetafuta, tulibaki kabisa na 'bila kuelezewa'. Ukosefu huu wa uchunguzi ulikuwa kitendawili ambacho kilinitesa, na kuniona nikitafuta mtandao hadi kila usiku, nikitamani sana kupata jibu ambalo nilijua linapaswa kuwa huko nje.

Mwishowe, jibu lilikuwa moja ambalo nilikuwa nimebeba nami kila wakati. Kwa muda mrefu kama ningekumbuka, vipindi vyangu vilikuwa 'visivyo kawaida'. Nilipata hadi siku saba za kutazama kabla ya kufika kwa kipindi changu, ikifuatiwa na maumivu ya tumbo ya tumbo na (kwa kushangaza) kutokwa na damu kidogo. Nilikuwa nimemtaja kila daktari tuliyekutana naye, na kila wakati nilihakikishiwa kuwa haikuwa kitu cha kuwa na wasiwasi na labda tu ishara ya umri wangu (nilikuwa katika miaka ya thelathini mwanzoni wakati huo). Sijasadikika, nilikuwa nimemgeukia daktari wa tiba na mtaalam wa lishe ambaye wote waliobobea kwa ugumba, na wote wawili walikuwa wamekubaliana nami kwamba haikuwa kawaida kabisa na ilikuwa kidokezo muhimu ambacho mwili wangu ulikuwa ukijaribu kunituma. Zaidi ya miezi kumi na mbili iliyofuata, walikuwa wamenitibu kwa usawa wa homoni lakini, kwa kusikitisha, vipindi visivyo vya kawaida na kutokuwa na uwezo wa kupata mjamzito kuliendelea.

Kuangalia nyuma, hii haishangazi. Kama ilivyofunuliwa mwishowe huko Ugiriki, tumbo langu lilikuwa limefunikwa na tishu nyekundu (licha ya kuonyesha 'laini kamili ya milia mitatu' kwenye ultrasound wakati wa mizunguko yetu ya IVF), sababu ambayo labda ilikuwa maambukizo yasiyogunduliwa ambayo yalisababisha uharibifu na uzazi wangu mfumo. Tiba hiyo ilikuwa rahisi kushangaza: njia ya viuavijasababu mimi na mume wangu kuondoa maambukizo yoyote ambayo yanaweza kuwapo, na hysteroscopy ya ushirika ili kuondoa kitambaa kovu na kufunua kitambaa kipya ambacho kwa hakika kiinitete kinaweza kuingia ndani.
Matibabu hayo yalibadilisha maisha yangu. Kuanzia mwezi huo wa kwanza hadi leo (zaidi ya miaka mitano baadaye), vipindi vyangu vimekuwa vya kawaida: hakuna kuona, hakuna damu ya kahawia 'ya zamani', na hakuna haja ya dawa za kupunguza maumivu. Na, miezi miwili baada ya kurudisha Ugiriki, nilisimama bafuni mwangu asubuhi ya Jumatano saa 3 asubuhi, mume wangu akiwa kando yangu, akiangalia chini fimbo ndogo ya plastiki katika mkono wangu uliotetemeka - fimbo ndogo ya plastiki iliyoonyesha, kwa mara ya kwanza katika historia yangu, mistari miwili wazi ya rangi ya waridi.

Mtaalam wangu wa uzazi huko Ugiriki alikuwa amehisi hakika kwamba tunaweza kupata mjamzito kawaida, lakini tulikuwa na kiinitete kimoja kwenye hifadhi nchini Uingereza - kiinitete ambacho tulikuwa tukipungia mikono na kuzungumza na kila wakati tunapopita kliniki kwa miezi sita iliyopita - kwa hivyo tuliamua kuwa nafasi yetu nzuri ni kuwa na uhamishaji wa kiinitete uliohifadhiwa (FET) wakati tunajua tumbo langu lilikuwa katika hali nzuri zaidi. Miezi tisa baadaye, mtoto wetu wa kiume alizaliwa. Na mwaka mmoja baada ya hapo, kama mtaalam wetu wa uzazi alivyotabiri, tulipata ujauzito kawaida na binti yetu.
Ikiwa kuna jambo moja ambalo nimejifunza kutoka kwa safari yetu, ni kuamini silika yako ya utumbo - na sio kufukuzwa na mtu yeyote (mtaalamu au la) ambaye anadai kujua mwili wako bora kuliko wewe. Kila mgonjwa wa IVF ni wa kipekee, na kile kinachofanya kazi kwa wenzi mmoja sio lazima kifanyie kazi mwingine, lakini la muhimu ni kwamba upate daktari ambaye atakusikiliza, atakutibu kama wewe ni nani, na matibabu ya kukufaa kukupa. nafasi yako bora ya kufanikiwa.

Uko wapi sasa?

Nimekaa hapa sasa nikingojea mume wangu arudi kutoka duka la kila wiki la Tesco na mtoto wetu wa miaka minne na wa miaka miwili. Ninaishi maisha ambayo sikuweza kufikiria miaka mitano iliyopita. Kwa kweli sio kamili na sasa imejazwa na changamoto zote za uzazi, lakini hiyo ni sawa kwa sababu hizi ni changamoto ambazo unaweza kucheka na wazazi wengine wakati wa kuchukua shule au hata wageni kabisa ambao hupita barabarani.

Kwa sehemu kubwa, uzazi ni umoja; inatoa uwanja wa kucheza ambapo kila mtu ana uzoefu wa kushiriki ambao wengine wanaweza kuhusishwa nao. Ugumba ni kinyume chake. Ni kujitenga, inakufanya ujisikie kuwa mbali na maisha ya kila mtu karibu nawe, na mara nyingi hukuacha ukitoa visingizio kwa maisha yako, ukiogopa jinsi wengine wataitikia (au huruma isiyohitajika utapokea) ikiwa utawaambia sababu halisi kwanini bado huna watoto.

Hii ndio sababu juhudi kama kampeni ya #IVFstronger kabisa ni muhimu sana. Kubonyeza beji ya mananasi kwenye kanzu yako kunawapa watu sauti ndogo ya camaraderie, na huwezi kujua ni tofauti ngapi ambayo inaweza kutengeneza.

Bado ninakumbuka waziwazi kuanza kufanya kazi moja kwa moja baada ya matibabu ya kwanza ya IVF, na ilibidi niamke kutoa kiti changu kwa mwanamke mjamzito (mtu ambaye, kwa wakati huo, alihisi muhimu zaidi na anayestahili zaidi kwa kila njia inayowezekana). Ninajiuliza ni tofauti ngapi ningehisi nilihisi kama ningeona abiria mwingine na pini ya mananasi siku hiyo; mtu ambaye angejua, bila kusema neno, haswa jinsi ilivyohisi kuwa mimi katika wakati huo). Au labda ningegundua kuwa yule mama mjamzito mwenyewe alikuwa amevaa pini, na labda ilinipa tumaini kwamba labda alikuwa mjamzito kufuatia miaka mingi ya maumivu ya moyo na matibabu, na kwamba labda siku moja ningekuwa nimekaa mahali pake.

Je ni lini umeamua unataka kuchapisha kitabu kuhusu safari yako ya uzazi?

Kuandika daima imekuwa sehemu kubwa ya maisha yangu, na kwa kweli nilikuwa nikifanya kazi kwenye riwaya tofauti kabisa wakati safari yetu ya kuzaa ilipoanza. Lakini basi kwa kweli azma ya kupata mjamzito ilichukua na safari ya kuzaa ilikuwa somo pekee akilini mwangu. Kwa kuwa nilikuwa nikifikiria juu yake masaa 24 kwa siku, nilifikiri ningeweza pia kuandika juu yake, ingawa nilijihakikishia kuwa ni sawa kuandika akaunti isiyozuiliwa kwa sababu sintamruhusu mtu yeyote kuisoma.

Kuanza, ilikuwa ni shajara kwangu, na niliacha kuiandika karibu wakati nilipomzaa mtoto wangu wa kiume. Lakini basi mwaka mmoja baadaye baba yangu (mtu mwingine pekee ambaye alikuwa amesoma shajara hii) alikufa kufuatia vita vya miaka mitatu na saratani, na nilijikuta nikichomoa rasimu ya kwanza ya hati ambayo ilikuwa imelala chini ya droo . Kwa sehemu, ni kwa sababu Baba yangu alikuwa ameniambia kwamba ilibidi nifanye kitu na kitabu hiki (na nilijua kwamba alikuwa na tabia ya maisha ya kuwa sawa juu ya aina hii ya kitu). Kwa sehemu, ni kwa sababu alikuwa akinishauri kila wakati kwamba tuna uwezekano mkubwa wa kujuta vitu maishani ambavyo hatufanyi, badala ya vitu tunavyofanya. Na kwa sababu ni kwa sababu kupoteza mzazi hukupa wito wa kuamka kama hakuna mwingine, na ukumbusho mchungu kwamba maisha hayatabiriki, wakati wetu hapa unaweza kuwa mfupi, na kwamba ikiwa una mchango wowote mdogo wa kutoa, ni bora utende haraka na uipate ulimwenguni wakati unaweza.

Imekuwa uzoefu wa kihistoria, kuorodhesha uzoefu wako? Je! Imekusaidia kukabiliana?

Imekuwa uzoefu mzuri sana. Kuandika kitabu kumenisaidia kuelewa safari yetu na kuelewa hisia zote ngumu ambazo zimefungwa katika utambuzi wa utasa. Imenisaidia kujisamehe mwenyewe kwa 'kuishughulikia vibaya sana' (kama nilivyoamini kila wakati nilikuwa nayo) na kufahamu kwa kweli kwanini ugumba unaelezewa sawa kama shida ya maisha. Imekuwa huru sana kuwa waaminifu juu ya kile tulipitia kihemko, na kuweza kutoa hiyo kwa watu wengine ambao wako kwenye safari zao za uzazi sasa. Matumaini yangu kwa Masaa 336 daima imekuwa kwamba wanawake wataisoma na kutambua kuwa wao ni wa kawaida, kwamba hawako peke yao, na kwamba mawazo na hisia zao zote zilizo na giza hupatikana na kila mtu aliyepatikana na ugumba. Pia nilitaka iwe kitabu ambacho wanawake wanaweza kupitisha kwa marafiki zao, familia na hata wenzi wao, na kusema: 'Ni ngumu sana kwangu kuzungumzia haya yote hivi sasa, lakini hii ndio hasa ninayopitia. '

Ulikuwa wazi juu ya mapambano yako ya kuchukua mimba tangu mwanzo, na marafiki
na familia? Uliongea na watu wengi?

Watu wengi walijua kwamba ninataka kuwa na watoto, na marafiki wangu wa karibu walijua kwamba nilikuwa na hamu ya kuanza kujaribu mara tu mimi na mume wangu tulipooa. Bila shaka, waligundua kuwa hakuna kinachotokea, na wachache wao walikuwa wakijua kila hatua ya safari yetu. Sijuti kuwa wazi na mkweli na hawa wachache waliochaguliwa - lakini kushiriki safari yangu ya kuzaa na marafiki wangu wenye rutuba kulilazimisha sisi wote kuvumilia nyakati ngumu sana. Walilazimika kuhangaika juu ya lini na jinsi ya kuniambia juu ya ujauzito wao wenyewe, na wakati mwingine nililazimika kujiondoa, kwani ilikuwa chungu sana kuwa karibu na hawa mama na wajawazito bila kuweza kujiunga na kilabu chao. Nadhani kwa wanawake wengi, mzunguko wa watu ambao wanajua shida zako za kuzaa hukua zaidi na zaidi, haswa inapoanza kuathiri kazi yako, maisha yako ya kijamii, na kila kitu unachofanya. Lakini basi, wengine wetu pia hufikia mahali ambapo duara hilo linaanza kufungwa chini, kuwa ndogo na ndogo wakati utasa unabadilisha maisha yetu kabisa. Kwangu, hii ilitokea mara tu nilipoacha kazi yangu na niliacha kabisa kuchangamana kabisa. Nakumbuka kwamba wakati wa miezi kumi ya mwisho ya safari yetu ya kuzaa, watu pekee ambao nilikuwa nikiwasiliana nao mara kwa mara walikuwa wanawake kwenye mkutano wangu wa kuzaa. Huu ndio wakati ambao nilihitaji sana kuzungumza na watu ambao wangeweza kuelewa hisia zangu na yale ninayopitia, na sitawahi kusahau jinsi mstari wa maisha ambao wanawake hawa walikuwa kwangu wakati niliwahitaji.

Una majibu gani kwa kitabu chako?

Kwa wasomaji ambao hivi sasa wanapitia IVF, maoni kila wakati ni 'Ah asante Mungu, nilidhani mimi ndiye mtu pekee ambaye nilifikiria vitu vyote hivyo!' Ni afueni kwa wanawake kujua kwamba sio wanyama wa kutisha kwa kuwa na mawazo na hisia mbaya juu ya watu wengine, na kwamba ugumba hubadilisha kila urafiki na uhusiano maishani mwako. Watu ambao hawana uzoefu wowote wa kwanza wameniambia imekuwa fursa kamili ya macho, na kwamba sasa wana uelewa wa kina zaidi juu ya kile wapendwa wao (ambao wanavumilia utasa) wamekuwa wakipitia. Wasomaji kutoka kambi zote mbili huwa wananiambia ni kiasi gani kitabu kiliwafanya wacheke, ambayo ni muhimu sana kwenye safari ya IVF. Nilijaribu kujumuisha ucheshi mwingi iwezekanavyo kwa sababu, kama vile tunaposhughulikia changamoto yoyote kubwa ambayo maisha hutupa njia, ucheshi unaweza kutuchukua njia ndefu sana. Na Mungu anajua sisi sote tunahitaji kicheko au mbili wakati tunapinga utasa…

Je! Watu wanaweza kununua wapi kitabu chako!
Unaweza kununua masaa 336 kutoka kwa maduka yote mazuri ya vitabu au juu ya Amazon

Watu wanaweza pia kuwasiliana nami kupitia tovuti yangu  - Ninafurahi sana kujibu maswali yoyote au kuzungumza na mtu yeyote ambaye yuko katika safari yao ya uzazi.

Ongeza maoni