Babble ya IVF

Bibi anatuambia hadithi ya binti yake, mkwe wa jinsia tofauti, na watoto wao mzuri

Wiki iliyopita, tulitambulishwa kwa mwanamke mzuri na rafiki yetu Kinny, mratibu wa wagonjwa kutoka Uzazi wa Hart

Kinny alituambia “lazima ukutane na mwanamke huyu mzuri! Yeye ni mtaalam wa kiinitete na bibi na angependa kushiriki hadithi yake. Binti yake na mkwewe ni wanandoa wa LGBTQI na walipata watoto wao kupitia IUI au IVF.

Kwa hivyo tukafika moja kwa moja kwenye simu na orodha nzima ya maswali!

Kabla ya kuzungumza juu ya binti yako na mkwewe, unaweza kutuambia juu ya kazi yako kama daktari wa watoto?

Mimi ni mtaalam wa kiinitete anayefanya kazi katika hospitali kubwa ya masomo ya juu. Kazi yangu inahusisha kufanya kazi na mayai, manii, na kijusi. Mayai huchukuliwa kutoka kwa wagonjwa chini ya dawa ya kupunguza maumivu na mara moja hupelekwa kwenye maabara ambapo ninaendelea kuosha mayai na kuiweka kwenye kituo cha utamaduni.

Manii hupokewa kutoka kwa wagonjwa kupitia kumwaga au wakati mwingine kwa upasuaji mdogo ambapo manii iliyoiva hutolewa moja kwa moja kutoka kwenye korodani. Manii huoshwa na kuwekwa katikati ya utamaduni.

Ninafuata itifaki, ambayo ni sawa na kichocheo cha kuongeza manii kwenye mayai. Utaratibu huu huitwa mbolea ya invitro (IVF). Wakati mwingine mbegu za kiume hazitembei vizuri, nitafanya utaratibu uitwao ICSI (sindano ya ndani ya mbegu za kiume) ambapo manii moja hushikwa kwenye bomba ndogo au sindano na yai inashikiliwa na pipette mwingine. Manii huingizwa moja kwa moja kwenye yai na mbolea hufanyika. Kitengo hiki sasa huitwa zygote na itakua katika kiinitete na kisha blastocyst. Ikiwa yote yatakwenda sawa, blastocyst itahamishiwa ndani ya uterasi na kusababisha ujauzito.

Je! Kuwa mtaalam wa kiinitete kulibadilisha maoni yako juu ya maisha kwa njia yoyote? 

Baada ya kuwa mtaalam wa kiinitete, niligundua kuwa maisha mapya hayawezi kuchukuliwa kuwa ya kawaida. Kuna venga anuwai nyingi zinazohusika katika uundaji wa maisha. Vitu vingi vinaweza kwenda vibaya, kwa hivyo wakati ujauzito unatokea, tunaweza kuuita muujiza.

Je! Unaweza kutuambia juu ya binti yako mzuri na mkwewe?

Binti yangu anatimiza miaka 30 mwaka huu. Yeye ni mtu mzuri wa kujua. Nguvu, akili, kukomaa na mama mzuri sana na mwenye upendo. Yeye ni msanii aliye na sifa nzuri na alipokea digrii yake ya Shahada ya Sanaa katika Masomo ya Wanawake mnamo 2010.

Mkwe wangu ni mfanyikazi wa chuma aliyehitimu, na ana miaka 31.

Je! Sheria ya mwanawe ilibadilika kutoka ya kike kwenda ya kiume kabla ya kukutana?

Mkwe wangu alikutana na binti yangu kabla ya kubadilika. Hapo awali walichumbiana kama wenzi wa jinsia moja kabla ya kuanza ushauri kama hatua ya kwanza katika mabadiliko yake.

Mpito wa sheria wa mtoto wako ulichukua muda gani?

Mpito wake ulichukua miaka michache. Miaka miwili ya kwanza ilitumika katika ushauri. Katika mwaka wa tatu, alianza na uingizwaji wa homoni (sindano za testosterone). Hatua ya mwisho ilikuwa miaka michache baada ya hii wakati alikuwa na mastectomy mara mbili na jumla ya hysterectomy.

Ndipo wakaamua kuanzisha familia. Je! Unaweza kutuambia ni hatua gani walichukua kuwa na familia yao?

Binti yangu alianza kufuatilia mizunguko yake ya kila mwezi. Walihifadhi mfadhili wa manii kupitia jamii ya LGBTQ ambapo waliishi Victoria, Canada. Wakati wa ovulation, aliingizwa, na kama ilivyo kwa njia nyingi za bandia, ilichukua mizunguko michache kabla ya kuwa mjamzito.

Ilikuwa ni mchakato laini?

Ilikuwa safari mbaya sana! Alipata ujauzito wa kwanza baada ya miezi 2 ya ujauzito. Hii ilikuwa uzoefu mbaya sana. Pia, uhamishaji unaweza kuchukua majaribio kadhaa kabla ya kufanikiwa.

Je! Wana watoto wangapi sasa? 

Wana watoto 4. Watoto wana umri wa miaka 5, 4, 3 na 2.

Je! Binti yako na mkwe wako wamejadili jinsi wanavyopanga kuwaambia watoto wao juu ya "jinsi walivyokuwa"?

Wamekua wakijua juu ya manii ya wafadhili na kwamba baba yao ni jinsia. Mmoja wa watoto alikuwa akisema: "baba yangu ni tangawizi ya manjano!" Wanajua kuwa watu wema walikuwa wamechangia manii kusaidia wazazi wao kuwa nayo. Pia wanajua kuwa wote wana wafadhili tofauti wa manii na baba mmoja. Ni mada ya wazi kabisa nyumbani kwao. Wanahudhuria gwaride za kiburi kila mwaka na watoto ni sehemu ya hii.

Je! Umeona kuongezeka kwa wanandoa ambao wamebadilika, wakichagua kutumia SANAA kuanzisha familia?

Kufanya kazi katika kliniki ya IVF, nina maingiliano ya mara kwa mara na wenzi wa jinsia moja na watu wanaopewa dhamana ya jinsia. Wanandoa wa jinsia moja wanakaribishwa sana katika kliniki za uzazi kwa ujumla na zina idadi nzuri ya idadi ya wagonjwa. Wagonjwa ambao wako kwenye mchakato wa mpito huhudhuria kliniki za uzazi kwa kusudi la kuhifadhi michezo yao ya kiume (manii au mayai) kabla ya upasuaji wao. Wanaweza kurudi baadaye ili kutumia nyenzo zao zilizohifadhiwa kwa matibabu ya IVF.

Je! Wewe, au binti yako na mkwewe mna maneno ya hekima kwa wanandoa wengine katika hali kama hizi ambao wanafikiria kuanzisha familia?

Ushauri wangu kwa wanandoa ni kungojea hadi awamu ya mpito ikamilike, kama vile mkwe wangu alifanya, kabla ya kuanza familia. Hizi zote ni mabadiliko makubwa ya maisha na nisingependekeza kuzipitia wakati huo huo.

Ingawa kwa shukrani, unyanyapaa dhidi ya watu wa jinsia hupungua polepole, bado kuna wachache ambao wana maoni mengi potofu - binti yako na mkwe wako wameshughulikia vipi hii?

Mkwe wangu hakika anapaswa kushughulikia ubaguzi, binti yangu sio sana. Ni ngumu kwake kazini kwani kazi yake ni ya kiume tu, kwa hii namaanisha lazima awe mwangalifu juu ya matumizi ya bafuni kazini au kubadilisha kwenye chumba cha kubadilishia nguo. Wafanyakazi wenzake wote hawakubali watu wa jinsia tofauti.

Ikiwa ungependa kusoma hadithi zaidi na nakala zinazohusiana na LGBTQI, elekea kwa IVFbabbleLGBT.com 

https://www.ivfbabble.com/lgbt/

 

 

Mabadiliko ya IVF

Ongeza maoni