Babble ya IVF

Amanda Knox anajadili utasa na hukumu za jela

Amanda Knox amefunguka kuhusu hofu yake ya uzazi alipohukumiwa kifungo cha miaka 26 jela nchini Italia.

Kijana huyo mwenye umri wa miaka 34 alikaa gerezani kwa miaka minne baada ya kupatikana na hatia kimakosa ya mauaji ya mwanafunzi wa Uingereza Meredith Kercher katika mahakama ya Italia.

Baadaye aliachiliwa kwa uhalifu huo na kuachiliwa kurudi nyumbani Marekani.

Amanda alikuwa akizungumza baada ya kuzaliwa hivi majuzi kwa binti yake, Eureka Rose, pamoja na mume wake, Christopher Robinson.

Katika insha ya mtu wa kwanza kwa OprahWinfrey.com, anaelezea uzoefu wake wa kukabiliwa na matarajio ya kutokuwa na mtoto ikiwa angelazimika kumaliza kifungo cha miaka 20 alichopewa.

Alisema: “Tatizo langu la kwanza la utasa lilitokea nilipohukumiwa kifungo cha miaka 26 jela kwa mauaji ambayo sikufanya. Nilikuwa nikishtakiwa kwa miaka miwili kabla ya uamuzi huo kutolewa, na hadi wakati huo, nilikuwa nimefikiri kwa ujinga kwamba ukweli haungeweza kujizuia kushinda, kwamba hii yote ilikuwa ni kutoelewana. Hukumu hiyo ya hatia ilitikisa misingi ya ulimwengu wangu.”

Alisema kuwa wakati huo mawazo yake ya kuwa mama yalikuwa yamebadilika na alilazimika kuishi matarajio ya kutoweza kutimiza ndoto hiyo ya kupata mtoto wake mwenyewe.

Alisema: “Kuwa na mtoto halikuwa swali hata kidogo. Sasa nilikuwa nikikabiliwa na matarajio ya kuachiliwa tena katika jamii huru nikiwa na umri wa miaka 46. Haikuwa tu uhuru wangu ambao ulikuwa umeibiwa kutoka kwangu; uzazi ulikuwa umeibiwa kutoka kwangu.”

Amanda alieleza kuwa ni jambo ambalo halikukubaliwa na mamlaka na lilihitaji kubadilishwa.

Alisema: “Wanaume na wanawake wanaweza kupoteza miaka yao ya uzalishaji wanapohukumiwa vifungo virefu na vya kuadhibu kupita kiasi, lakini kazi za uzazi za wanaume hazimaliziki jinsi wanawake huisha. Mwanamke anapopatikana na hatia na kupewa kifungo cha muda mrefu, anahukumiwa kwa wakati tu, lakini kwa utasa.

Amanda anatoa wito kwa watu kuunga mkono mashirika kama vile The Sentencing Project, shirika la kutoa misaada ambalo linapambana na kufungwa kwa watu wengi.

Alisema: "Kutaka kupata watoto na kukabiliwa na utasa ni aina ya kipekee ya maumivu yanayopatikana. Wakati biolojia ndiyo sababu, sote tunaweza kuungana pamoja na kutambua kwamba hatuko peke yetu. Lakini wakati haki ya jinai ni sababu, kuna kitu tunaweza kufanya kuhusu hilo. Hukumu ya miaka 20 kwa mwanamke si wakati tu - ni maisha ambayo yanaweza kuwa, ni mtoto anayesubiri nafasi ya kuzaliwa."

Amanda alizungumza na wanawake wengine waliohukumiwa kimakosa kwa uhalifu na hadithi zao za utasa.

Ili kusoma makala kamili, Bonyeza hapa.

 

 

Avatar

Mabadiliko ya IVF

Ongeza maoni

JAMII YA TTC

Kujiunga na jarida letu



Nunua Pini Yako ya Nanasi hapa

ANGALIA UZAA WAKO