Babble ya IVF

Asubuhi hii inaonyesha haki ya bahati nasibu ya posta ya IVF

Kama unaweza kuwa umeona, mwaka jana tulizindua ombi mkondoni na Mtandao wa Mazao UK, kupigania dhidi ya bahati nasibu ya sasa ya posta ya NHS IVF. Jibu lilikuwa kubwa, na makumi ya maelfu yenu kusaini ombi na kuunga mkono kampeni.

Kwa kiburi tukasilisha saini yako katika Mtaa 10 wa Downing na tukasubiri kwa pumzi kali kuona Serikali itafanya nini baadaye.

Kwa kusikitisha, Brexit aliingilia kila kitu na hatujaona mabadiliko yoyote….

Walakini, shauku yetu bado inabaki na hatutasimama hadi tuone mabadiliko katika fikra za Serikali - tunataka wafanye mengi zaidi kulazimisha CCGs kufanya kile kilichopendekezwa na Taasisi ya Kitaifa ya Ubora wa Kliniki (NICE ), ambayo inasema katika miongozo yake kwamba NHS inapaswa kuwapa wanawake chini ya umri wa miaka 40 mzunguko kamili wa IVF, ikiwa wamekuwa wakijaribu mtoto kwa zaidi ya miaka miwili.

Tunaelewa kuwa kuna kupunguzwa kwa bajeti ndani ya NHS na tunaweza kuona hitaji la kufanya mabadiliko kuhimili hii, lakini kusababisha shida hii ya kihemko kwa watu walio katika mazingira magumu zaidi na wazi sio sawa. Hii iliangaziwa wiki iliyopita kwenye ITV Maonyesho haya ya Asubuhi, wakati wa Mwanamke mwenye umri wa miaka 38 aliangua kilio juu ya bahati nasibu ya 'haki' ya posta ya IVF iliyowekwa na NHS

Steph na Tom (38 na 40) wanaishi huko Buckinghamshire, ambapo wamekataliwa na vizuizi vya CCG (Clinical Commissioning Group). Umri wa Steph, na ukweli kwamba Tom ana watoto kutoka kwa uhusiano wa zamani, aliwadhibiti kutokana na kustahiki.

Steph alikuwa na hisia wakati alisimulia ukweli kwamba mwanamke mkubwa kuliko yeye aliweza kupata raundi 3 za IVF kwenye NHS kwa sababu tu anaishi London. Huu ni mfano bora wa bahati nasibu ya 'postcode' isiyo ya haki ambayo Tumeandika kuhusu zamani.

Steph, ambaye alionekana kwenye mpango na mtaalam wa uzazi Dk Larisa Corda, ina syndrome ya ovary ya polycystic (PCOS)

Mojawapo ya zilizopo zake zimeondolewa, na nyingine imeharibiwa. Yeye na Tom waliteseka kupitia ujauzito hatari wa ectopic, na alijua kwamba kupata ujauzito "itakuwa shida."

Mara tu nilipokutana na Tom, nilisema mara moja, "Ikiwa tutajaribu kupata watoto, najua itakuwa mchakato mrefu, itakuwa ngumu." Walakini, hakujua kwamba CCG ya eneo lake ilikuwa na sheria kama hizi. Hawafadhili IVF kwa wanawake zaidi ya umri wa miaka 35, wala kwa wenzi ambao tayari mwenzi mmoja ana mtoto au watoto.

Steph alifafanua. “Sio haki kabisa. Nina rafiki ambaye alikuwa na matibabu huko London Mashariki ambaye alikuwa katika hali sawa na mimi, watoto wakubwa, nusu yake nyingine tayari alikuwa na watoto na alikuwa na haki ya raundi tatu. "

Asubuhi hii mwenyeji Phillip Schofield aliwauliza wenzi hao ikiwa walifikiria juu ya kuhamia mkoa tofauti. Steph alijibu, "Je! Unashikilia maisha yako kujaribu kuwa na watoto? Sisi wote tunafanya kazi magharibi, watoto wa Tom wako nje magharibi, huwezi kufanya mabadiliko hayo makubwa kupata mtoto. Litakuwa jambo ghali zaidi utakalokuwa nalo katika maisha yako. Huwezi kuharibu hali yako ya maisha kabla ya hapo. Haileti maana. ”

Dr Corda basi alishiriki utaalam wake, akielezea zaidi juu ya sheria na kanuni zinazozunguka matibabu ya uzazi. Alipendekeza kwamba shida za kuwa na mtoto kwa kawaida zinapaswa kutibiwa kwa umakini kama vile kushughulikia ugonjwa. Hii ilimgusa sana Steph, ambaye alijibu, "Kuna wanawake wengi huko ambao wanakaa baadaye katika maisha na kwa hivyo kukomesha umri huu ni ujinga."

Dk Corda pia alisema kwamba kuna rasilimali zingine kubwa, kama vile Mabadiliko ya IVF, Mtandao wa uzazi na Haki ya IVF, ambayo ipo kusaidia wanawake, na pia kufanya kampeni dhidi ya dhulma hii.

Ombi letu sasa limefungwa, lakini hii haimaanishi kwamba tumekata tamaa. Bado tunafanya kazi pamoja na Mtandao wa Uzazi wa Uingereza na Haki ya IVF kuhakikisha kuwa Serikali inashughulikia suala hili,

Je! Umekuwa mwathirika wa bahati nasibu ya 'postcode'? Ikiwa unayo, wasiliana. Tunapenda kusikia kutoka kwako kwa fumbo@ivfbabble.com au kwenye media ya kijamii @ivfbabble

Avatar

Mabadiliko ya IVF

Ongeza maoni

JAMII YA TTC

Kujiunga na jarida letu



Nunua Pini Yako ya Nanasi hapa

ANGALIA UZAA WAKO