Babble ya IVF

Bado ninajisikia wivu ninaposikia juu ya mimba ya asili

Ikiwa ningeweza kusema jambo moja kwa mdogo wangu, ningesema zungumza na mshauri unapoanza safari yako ya kuzaa. Sikufanya hivyo, na hapa bado ninapambana na maswala ambayo nilikuwa nikipambana nayo karibu miaka 3 baadaye, licha ya kuwa shujaa wa IVF mwenye kiburi na mama kwa binti yangu wa miaka 3.

Niligundua bado nilikuwa nikihangaika nilipotoka na baadhi ya akina mama ambao nilikutana nao hivi majuzi kwenye kitalu kipya cha binti yangu. Ni mara ya kwanza kuwa pamoja na mama wengine. Ikiwa mimi ni mwaminifu, bado ninajibana kuwa sasa nina asubuhi ya kahawa na mama wengine, kwani niliota juu ya hii kwa miaka na miaka na miaka.

Wakati nilikuwa najaribu kupata mimba, nilikuwa na zana yangu maalum ya kukabiliana na nilipoona vikundi vya mama, kama kikundi nilicho sasa - ningewatazama na kujiambia kuwa wote walikuwa wamepitia IVF na kwamba alikuwa amewachukua miaka kuwa mama. Wazo nyuma ya mawazo yangu yaliyopotoka, lilikuwa ni kwamba badala ya mimi kuhisi huzuni kubwa na wivu, ningehisi furaha kwao. Nilijisemea, "ni sawa, siku moja nitaketi mahali walipo, nikinywa kahawa na mama wengine, na mtoto wangu mdogo kwenye paja langu". Lazima niseme, hii ilifanya kazi mara kwa mara tu. Wakati mwingi ningelazimika kutoka kwenye vikundi vya akina mama wenye furaha na watoto wao wa thamani haraka iwezekanavyo kama kabla ya shambulio la hofu lingeiweka.

Kwa hivyo niko hapa, miaka 3 baadaye. Mama mwenye kiburi, ameketi na mama wengine, akinywa kahawa

Kwa hivyo ni kwa nini, nilipokuwa nimekaa na akina mama siku nyingine, nilihisi hali ya huzuni na wivu iliyolemea zaidi ikipanda mwilini mwangu? Ngoja nikuambie kilichotokea…

Basi tulikuwa, wote tulikaa pamoja tukinywa kahawa kubwa baada ya kuwashusha wadogo zetu kwenye kitalu. Baada ya kusema juu ya maumivu ya mafunzo ya sufuria, mmoja wa mama alitangaza kuwa alikuwa mjamzito tena.

"Wow" alisema mmoja wa mama wengine. “Ni ajabu”

"Sawa ndio" alijibu mama mjamzito. "Ni kwamba sikuwa tayari kabisa kwa mwingine bado".

Na hapo ndipo uchungu wa kihisia uliozikwa na wivu ulianza kunipanda

Nilishikwa na huzuni mwenyewe - huzuni kwamba ilibidi nipitie miaka ya majaribio, kupanda, kushuka, kutisha, kufeli, kukatishwa tamaa na sembuse maelfu na maelfu ya pauni. Nilijawa na ghadhabu kwamba kuna wanawake ambao wanapata watoto, sio hata kwa sababu wanajaribu, lakini kwa sababu walitaka kufanya ngono kwa BURUDANI na matokeo yake asili ya mama ilifanya mambo yake na BANG - mjamzito. Je! Hiyo ni haki gani ?!

Rafiki yangu mama wa shule alikuwa mjamzito akifuata mapenzi kwa raha bila nia ya hata kujaribu kupata mtoto!!!!!!!

Nimesikia hisia zangu hizi zikielezewa kama kovu lisilofunikwa la utasa

Nilipohisi hisia zikiongezeka, niliogopa. Nilihisi mwili wangu ukiingia katika hali ya kukimbia kama ilivyokuwa ikifanya wakati nilikuwa katika miaka ya giza ya matibabu ya IVF iliyoshindwa. Nilisimama kutoka kwenye meza haraka sana, nikimwaga kahawa yangu.

"Niko tu kwa loo" nilidanganya.

Nilifunga mlango wa bafuni na kuvuta pumzi ndefu. Lazima ionekane haina busara kwa mtu yeyote anayesoma hii ambaye hajawahi kuhangaika kupata mimba, lakini nakuambia, hofu ilikuwa ya kweli. Unaweza kuelezea kama PTSD na tangazo la ujauzito la "asili" la ujauzito ndilo lililochochea. Ghafla nilihisi kutengwa na kikundi. Sikuwa mmoja wao. Hawangejua kamwe jinsi wamebahatika kupata mimba kwa urahisi na mapenzi.

Hatimaye nilitoka bafuni na kufanikiwa kumaliza kahawa yangu. Nilipongeza rafiki yangu lakini nilipokuwa nimeketi kati ya mama, nilijua kwamba mara tu nitakapoingia, nitaruka kwenye instagram na kutuma mapenzi yangu kwa wanawake ambao nilikuwa nimefanya urafiki nao katika jamii ya ajabu ya TTC ambao walijua ni nini kama kutokuwa nayo rahisi.

Kwa hivyo kwa mtu yeyote ambaye bado hajaangalia ushauri, naweza kukuhimiza angalau uiangalie. Nimehifadhiwa kwa kikao changu cha kwanza kwa wiki ijayo (miaka 3 imechelewa labda?!) Na tayari ninaweza kujisikia raha.

Je, unahisi kovu la utasa? Tupa mstari kwenye fumbo@ivfbabble.com

Wizi wa Utasa

Kukujali, kwa nini ushauri wa uzazi ni muhimu sana

 

Avatar

Mabadiliko ya IVF

Ongeza maoni