Babble ya IVF

Wanandoa hutumia mchango wa kiinitete kukamilisha familia zao

Wanandoa wa Edinburgh wametumia mchango wa kiinitete kuwa na watoto baada ya miaka mitatu ya taratibu zenye uchungu za uzazi

Lisa na Jamie Kitching wana watoto wawili, Joseph, Leon na umri wa miaka mitatu na alitumia pauni 5,000 kwa mpango wa kupitisha kiinitete.

Wanandoa waliiambia Gazeti la Scotsman kwamba hata Lisa alizaa wote kwa asili, sio wanandoa wana uhusiano wa maumbile na wanawe, kwani wote waliumbwa kwa kutumia wafadhili wa yai na manii huko Barcelona.

Mchango wa Embryo ilitumiwa kwa mara ya kwanza katika miaka ya 1980 huko Australia, utaratibu huo unajumuisha wenzi wanaachana na embryos zisizotumiwa baada ya kumaliza familia zao.

Lisa na Jamie walikuwa wamejaribu kupata mtoto kwa mwaka mmoja kabla ya kuanza kufanya uchunguzi wa uzazi, ambayo ilifunua kwamba kulikuwa na shida na uzazi wa Jamie.

Wenzi hao walipendekezwa kujaribu IVF na kwa miaka tatu iliyofuata walijaribu na kiinitete kimoja na kusababisha mjamzito, lakini kwa kusikitisha Lisa aliumia.

Kisha waligundua kulikuwa na shida na ya Lisa mayai.

Wakati huo ndio wakati Jamie alianza kutafakari mchango wa kiinitete

Lisa alisema walikuwa wamezungumza juu ya kuasili, lakini alikuwa na 'hamu kubwa ya kubeba mtoto'.

Alisema: "Tulikubaliana ikiwa mtoto amezungukwa na mapenzi yasiyo na masharti, maumbile hayangejali."

Waliamua kwenda mbele, kwa gharama ya pauni 10,000 kwa kila mzunguko na kwa mzunguko wa tatu Lisa akapata ujauzito na Joseph.

Mnamo mwaka wa 2016, wenzi hao walirudi kliniki kumchukua Leon.

Sasa wameanza kuelezea watoto kuhusu jinsi waliumbwa na kwamba mwanamume na mwanamke walitoa mbegu zao ili waweze kuwa wazazi.

Lisa alisema: “Tutaendelea kuwaambia wavulana wanapokua. Inafurahisha kufikiria waliumbwa kutokana na wema wa watu hakuna hata mmoja wetu atakayepata kukutana nao. ”

Ulitumia mchango wa kiinitete kukamilisha familia yako? Tunapenda kusikia hadithi yako, tuma barua pepe kwa siri@ivfbabble.com

 

Mabadiliko ya IVF

Ongeza maoni