Babble ya IVF

Manii ya wafadhili. Kwa nini siri kubwa?

"JR Silver" ni jina bandia. Nimeulizwa kwanini usichapishe chini ya jina langu halisi, haswa ikiwa moja ya malengo yangu ni kukabiliana na unyanyapaa unaohusishwa na utasa wa kiume na utumiaji wa mbegu za wafadhili. Na nadhani hili ni swali bora na ambalo ninakubali bado sijui jibu sahihi

Walakini, pia niliulizwa swali jingine juzi, ambalo nadhani watu wengine walikuwa wakitafakari lakini hakuna mtu aliyethubutu kuniuliza moja kwa moja hadi sasa: "Je! Wengine wanahitaji kujua kabisa?" - kwa maoni yangu jibu la swali hili ni "ndiyo" dhahiri!

Wakati wa kushiriki maelezo ya mke wangu na safari yangu ya kuzaa, hatukuanza na mpango wowote. Awali tuliambia tu familia na marafiki wachache wa karibu: wakati wenzi wengine wanaweza kuchagua kumwambia mtu yeyote, kwa sisi ilikuwa muhimu kupata msaada wakati tunaanza matibabu ya uzazi, badala ya kutegemeana tu.

Baada ya mwaka, na mara tu tulipogundua hali yangu ilikuwa isiyoweza kurekebishwa, tukaanza kutafuta manii ya wafadhili

Awali tulifikiri wenzi wengi wangeweka sehemu ya wafadhili kuwa siri, sio tu kutoka kwa wale walio karibu nao lakini pia watoto wowote wa baadaye. Lakini wakati wa kusoma karibu mada hii, tukiongea na wataalam wa matibabu, na kushirikiana na vikundi vya msaada, tuligundua kulikuwa na njia mbadala safi. Shule kuu ya sasa ya mawazo ni kuwa waaminifu, sio tu na watoto wako (kwa hivyo kitabu) lakini pia marafiki wa karibu na familia.

Kwa ujuzi huja nguvu, ili kuwezesha bora watoto waliozaliwa kupitia asili hizi maalum kuhusika na, kuungana na, na kukubalika na wote

Wakati ulisogea na tunakuja kwa yaliyopita ya hivi karibuni: tukifurahi kushiriki maelezo ya kitabu changu cha kwanza, mimi na mke wangu tulijadili ikiwa ni lazima tuchapishe kwa jina bandia - tuliamua kuwa salama na kuchapisha bila kujulikana, haswa ili kulinda kutokujulikana kwa watoto na kuwapa uhuru, kadri wanavyokuwa wakubwa, kuamua ni nani, kati ya kizazi chao, walitaka kusema.

Tulikuwa wazi zaidi linapokuja suala la kusambaza "Kushiriki Mbegu" kwa wale tuliowaamini, sio tu kutafuta kutangaza kitabu lakini pia kushiriki ujumbe muhimu kama huo: kutoka kwa mtazamo wa baba (watarajiwa), ikiwa tutarekebisha wale waliozaliwa kupitia mbegu ya wafadhili, tunapaswa pia kutafuta kushughulikia unyanyapaa unaohusishwa na wanaume ambao hawawezi (kwa urahisi) kuzaa, ili kuwafanya wanaume wazungumze na kugundua kuwa hawako peke yao.

Wanaume wamekuwa wakitamani kuwa wazuri na wenye nguvu, mtoaji, mlinzi na mratibu

Kwa upande mwingine, wanawake wameonekana kuwa dhaifu na wanyenyekevu zaidi, wanaotegemea wanaume. Nyakati za kushukuru ni mabadiliko, haswa kwa mwanamke wa siku za kisasa lakini ubadilishaji huu bila shaka unapaswa kunyoosha njia zote mbili, na wanaume pia wanaruhusiwa kubadilisha mazingira yao ya tabia bila kutengwa. Hii ni hivyo hasa wakati takwimu za sasa zinatuambia kuwa shida za uzazi wa kiume huathiri mmoja kati ya wanaume sita na ndio sababu ya karibu 50% ya ole wa uzazi wa wenzi.

Mcheshi wa Welsh, Rhod Gilbert, hivi karibuni amezindua kampeni yake ya "UZAZI", wakati wa utafiti na mabadiliko unazidi kushinikiza, ikizingatiwa uzazi wa kiume unaendelea kupungua - bila manii inayofaa jamii ya wanadamu ingekuwa wapi?

Na kwa wale ambao bado hawajasadikika: kulikuwa na washauri wawili nilijivunia sana kushiriki kitabu hiki na, waathirika wa msukumo wa changamoto zao za kibinafsi, wakiniunga mkono katika hatua anuwai katika safari yangu ya BRCA 1 na safari ya kuzaa. Kwa hivyo fikiria mshangao wangu wakati nilipokea ujumbe mfupi wa maandishi, kwa kujibu kushiriki kwangu nakala yangu ya kwanza ya IVF Babble na mmoja wao, nikisema kitu kisicho cha kupendeza na kuuliza "ikiwa wengine wanahitaji kujua".

Ilinichukua muda mfupi kuchanganua yaliyomo kwenye ujumbe huo, kabla ya kugundua mwandishi wake alikuwa amekusudia sio kwangu lakini labda kwa mshauri wangu mwingine wa zamani. Kwa kutafakari, ninafurahi kuulizwa swali la muhimu bila kukusudia: rafiki yangu wa karibu amewahi kusema kwamba huwezi kuwazuia wengine wasitoe maoni yao, lakini unaweza kuwa mnene wa ngozi na kusimama kwa imani yako mwenyewe. Na nadhani hiyo inazidi kuwa muhimu leo: tunaishi katika ulimwengu unaokubalika zaidi kuliko wa kihistoria, na harakati za hivi karibuni za "#MeToo" na "Mambo ya Maisha Nyeusi" zinazowakilisha watetezi wa haki za wanawake na watu weusi. Lakini, wakati huo huo, je! Tunapaswa kuwaondoa wengine ambao maisha yao yanaweza kuathiriwa kwa njia zingine nyingi tofauti?

Acha nimuulize msomaji swali moja la mwisho: ni wangapi wenu wakati wa kusoma juu ya mshauri wangu wa zamani walidhani hii ilikuwa ni "shule ya zamani" kuuliza ikiwa maswala ya utasa wa kiume yanapaswa kufutwa chini ya zulia?

Mtu anayezungumziwa ni mwanamke, mwanamke aliyefanikiwa wa kazi, ambaye amepata sifa zaidi katika tasnia ya jadi inayoongozwa na wanaume. Tumetoka mbali lakini safari ya mageuzi haijawahi kukamilika, na afya ya mwili na akili ya wanaume na wanawake sawa ina umuhimu sawa, pamoja na sauti yangu kati ya wanaume wachache wanaotafuta kuongeza uelewa na kupunguza unyanyapaa wa (kiume utasa.

Na mwishowe, nikirudi kwa swali langu la asili, ninabaki katika akili mbili juu ya ikiwa ningepaswa kuchapisha chini ya jina bandia. Lakini, kwa kusikitisha, kile nadhani hadithi hapo juu imetuonyesha ni kwamba bado ni ulimwengu mkali na wa kuhukumu wakati mwingine, hata kati ya wale tunaowahesabu kama wasiri wa karibu.

Hitimisho langu, kwa hivyo, ni JR Silver atakuwa karibu kwa muda mrefu ujao!

Kununua nakala ya "Sharing Seeds" na JR Silver, Bonyeza hapa

Mabadiliko ya IVF

Ongeza maoni