Babble ya IVF

Kufuatia silika yako na Thora Negg

Je! Umewahi kuwa na moja ya siku hizo ukiwa na kukimbia kwa bahati mbaya sana hadi unashawishika kuwa kitu kizuri kinakaribia kutokea?  

Nimekuwa na moja ya siku hizo. Mfululizo wa shida mbaya za ulimwengu wa kwanza zimepamba siku yangu. Sasa nina hakika kabisa jambo zuri limekaribia kutokea.

Nililala kupitia saa yangu ya kengele yenye kelele, katika macho ya macho yenye rangi nyeusi niligusa sehemu ya "Zima" ya skrini ya simu yangu badala ya "Snooze", na bila hatia nikasogea hadi kwenye ardhi ya kunung'unika kichwa, nikachelewa kuamka karibu saa moja . Mteja ambaye tulifanya kazi kwa bidii kwa miezi mitatu iliyopita ambaye tulikuwa na mazungumzo mengi mazuri ya kuhimiza na mikutano na yeye, amekuwa na mabadiliko ya mwelekeo na ameenda kwa njia tofauti kabisa. Na, gari letu la kuaminika la kukodi kodi hatimaye limepunguza pumzi yake ya mwisho ya petroli. Ninastahili bahati fulani, lazima niwe. Heck, nitaenda kununua tikiti ya bahati nasibu kwani leo ndio siku nitakapokuwa mshindi! Ninaweza kuisikia katika mifupa yangu.

Wakati mwingine mimi hutumia tumaini moja lisiloeleweka kwa wazo ambalo naweza kupata kawaida.

Wewe husikia kila wakati juu yake sio, wale waliojaribu na kujaribu kwa miaka na miaka. Walijaribu IVF na wingi wa furaha ya kuzaa, lakini tu kuacha matibabu na kukubali kwamba haikukusudiwa kuwa hivyo. Halafu miezi michache baadaye walipata ujauzito ghafla! Gasp. Ikiwa ilitokea kwao inaweza kutokea kwetu, sivyo? Familia yangu tajiri ya kuzaa na marafiki hufurahiya hadithi hizi, "walishirikiana tu na ikawa". Guno. Ikiwa mtu mmoja zaidi atasema, "pumzika tu" kwangu huenda nikalazimika kuwapiga puani. Inaonyesha ukosefu wa uelewa na ni maoni ambayo huja kwetu kutoka kila mahali.

Miezi michache iliyopita, nilibadilisha laini kupata Daktari wa runinga anayependa sana kitaifa wakati wa kuongea na wanawake akizungumza na wanawake watatu, kila mmoja kwa hatua tofauti kwenye safari yao ya uzazi.  

Alikuwa akitoa ushauri na kujibu maswali. Mwanamke wa tatu alikuwa karibu kuanza yake 4th raundi ya IVF na kuulizwa angefanya nini kuongeza nafasi zake. Na kwa njia yake yote ya elimu, uzoefu, kama mfano wa jibu jibu lilikuwa "kupumzika"! Angeweza kusema chochote, kama "kwa kweli hatujui ni kwanini inafanya kazi kwa wengine na sio kwa wengine" lakini badala yake alisema kifungu hicho kinachotetemesha mgongo wangu. Mtu yeyote anawezaje kupumzika? Haiwezekani kuwa watulivu na wenye utulivu wakati yote tuliyofundishwa juu ya kuzaa ni makosa katika miili yetu wenyewe. Kuendelea kushindwa kuwa mjamzito ni mapambano, na kubaki utulivu na kupumzika wakati wote ni ukosefu wa mantiki kabisa. Kuangushwa na mchakato wa matibabu ya kuzaa ambayo ni roller-coaster, iliyojaa utata na angst. Kudumisha tabia tulivu na tulivu wakati wote ni kuuliza isiyo ya busara na kitu ambacho tunaweza kufanya bila.

Wakati mtu 1 kati ya 7 ana shida kupata ujauzito (nchini Uingereza peke yake), idadi iliyobaki ya watu, watu 6 kati ya 7 ni wataalam waliojidhibitisha juu ya mada hii na wanatujali na ushauri wao. Haijalishi nia yao ni nzuri na nzuri, wanatoa maagizo ya wasio na elimu, wasio na uzoefu na yasiyosaidia. Wanachochea moto wa wasiwasi unaozunguka shida hii isiyoelezewa. Ni sawa na mtu ambaye ana uwezo kamili wa kupumua kutoa Pumu na ushauri wakati anapata shambulio la pumu. Kwa sababu tu mtu anaweza kupumua haimfanyi mtaalam juu ya shida za kupumua. Kwa hivyo, isipokuwa mwongozo utatoka kwa wale ambao wamejitahidi na masuala ya uzazi tafadhali usitoe yoyote, kama Shakespeare angesema "hawajui wanachosema".

Ushauri unaopatikana kutoka kwa wataalam wa maisha halisi, zaidi ya Washauri - kama vile wataalam wa lishe na makocha wa uzazi, ni wa kupindukia. Kuna mengi, kwa mfano, maoni kadhaa ambayo nilikuwa nayo wakati wa raundi yangu ya kwanza ya IVF ilikuwa: "Pumzika tu lakini, badilisha tabia yako ya kula na lishe. Kusahau kikombe cha kahawa kinachohitajika asubuhi, kuwa na chai ya mimea. Kioo hicho cha divai baada ya kazi usiku kadhaa kwa wiki, shimoni kabisa. Na matibabu ya nadra ya chokoleti bora, ikatae. Kula matunda ya chini ya fructose badala yake pamoja na wanga polepole kutolewa ili kupunguza kiwango cha juu na chini katika viwango vya homoni yako. Usinywe maji ya bomba au maji yoyote kutoka kwenye chupa za plastiki, fimbo na madini na maji ya chupa ya glasi tu…. Ondoa matunda na mboga wakati wa kuwasili na uihifadhi kwenye vyombo vya bure vya BPA vya Tupperware …… Ah, na mazoezi unayopenda, kukimbia mara tatu kwa wiki, labda haupaswi kuifanya tena. ” Pamoja na, "kuwa na tiba ya tiba kutoka kwa mwanamke mtaalamu wa uzazi upande wa pili wa London (tumia saa moja kupigana na wasafiri kufika na kutoka kwa matibabu ya dakika 30)…. Sikiza kanda zingine za matibabu ya hypnotherapy…. fikiria mawazo mazuri…. na katika yote hayo, usiwe mtarajiwa lakini uwe na matumaini mazuri. ” - Usitarajie lakini uwe na matumaini mazuri!? .. Kweli? Je! Mtu yeyote anawezaje kutarajiwa kutembea na kamba dhaifu dhaifu ya mhemko wakati anajidunga na molekuli ya homoni kila siku?

Wingi wa pamoja wa mabadiliko haya ya maisha madogo ni kama kimbunga kidogo kinachotembea kupitia kawaida, kamwe kuwa sawa tena.  

Wakati wa duru yangu ya kwanza ya IVF nilijaribu "kupumzika" kuwekewa nyuma na kupunguza athari iliyokuwa nayo kwa maisha yangu lakini kila kitu nilichofanya kilikuwa juu ya kuboresha nafasi zangu za kupata mjamzito. Maisha yangu yalibadilika kabisa, raha kidogo za kila siku zilisimama, na haiwezekani kuwa na wasiwasi nayo.

Nilifuata ushauri na sheria zote za wataalam, na haikufanya kazi. Kwa hivyo, kwa jaribio langu la pili kwa IVF nitachukua (zaidi ya) ushauri na chumvi kidogo. Yule pekee ninayoshikilia ni kuondoa pombe kutoka kwenye lishe yangu kabisa (wakati wa hatua za kusisimua). Na nitakapokasirika, kihemko na kutokwa na machozi hata kidogo, nitairuhusu iwe, na niruhusu itirike kupitia kwangu. Wengine ulimwenguni (mume wangu, marafiki na familia) wanaweza tu kuona mwanamke "mwenye hisia", lakini mimi ni mwanamke kwenye dhamira ya kupata mtoto, usizuie hisia kutiririka!

Kwa kupewa ushauri wote, vipimo, sindano na matokeo yasiyoweza kueleweka athari mbaya kabisa ya kuwa na matibabu ya uzazi ni kwenda mwendawazimu kidogo na kihemko. Na kuruhusu badala ya kujikana hisia hizi kunaweza hata kusaidia kiwango cha mafanikio ya matibabu *. (* Kulingana na utafiti wowote wa kisayansi au utafiti lakini kwa uzoefu wangu mwenyewe na matumaini).

Bahati nzuri wenzangu wenzangu wanaopata uzazi, Thora Negg x

 

KANUSHO

IVF ni kamari na safari ya uzazi ya kila mtu ni ya kipekee.

Mimi si mtaalamu wa matibabu, kocha wa uzazi au mwanasaikolojia.

Sijui hadithi yangu itakuwa nini, lakini nitaishiriki wazi na wazi.

Tunatumaini kwamba itakupa tumaini na uhakikisho.

Na usisahau, chini ya hisia zote zilizo na haki kabisa, zilizochanganywa, bado kuna mwanamke mwenye nguvu katika msingi - fuata silika zako na ujisamehe mwenyewe, hii sio kosa lako X

Ongeza maoni

Instagram

Ombi halitumiki. Kitu kilicho na kitambulisho cha '17841405489624075' hakipo, hakiwezi kupakiwa kwa sababu ya kukosa idhini, au hakiungi mkono operesheni hii. Tafadhali soma nyaraka za API ya Grafu kwa https://developers.facebook.com/docs/graph-api