Babble ya IVF

Waliohifadhiwa Milele? Na JR Fedha

Na JR Silver, mwandishi wa Sharing Seeds, hadithi ya manii ya wafadhili, iliyoandikwa kufuatia safari yake ya kuzaa

Mwanzoni mwa kitabu changu cha kwanza, "Kushiriki Mbegu", Msomaji mchanga amevutiwa kwa makusudi na wazo la jokofu la" kichawi "la kuzaa - mahali pa kuhifadhi barafu baridi kwa viinitete vyenye afya, akingojea kwa subira nafasi ya maisha. Mimba nyingi kama hizi zinaweza kupuuzwa kwa niaba ya mayai bora zaidi yaliyoundwa wakati wa duru ya kwanza ya (safi) Mzunguko wa IVF.

Kwa kusikitisha ilikataliwa lakini, muhimu zaidi, bado ilionekana kuwa na ubora mzuri wa kutosha kuhifadhiwa mizunguko ya IVF ya baadaye (waliohifadhiwa).

Kushiriki Mbegu inaendelea kusimulia kwa makusudi hadithi ya "hadithi ya hadithi" juu ya jinsi kiinitete cha kiume na kisha cha kike huchaguliwa kutoka kwenye freezer wakati wa mizunguko miwili ya IVF iliyoganda iliyofanikiwa, na kuendelea kuishi kwa furaha milele.

Matokeo mazuri ya kuzaa yanaweza kuja kwa aina tofauti kwa familia ya siku hizi lakini sisi sote huja ulimwenguni kutoka sehemu moja, bila hatia na hatia. Kunukuu Bibi Kristina Galloway kutoka kwa moja ya hakiki zangu za kitabu cha Amazon:

“Sehemu moja ya kutokuwa na hatia sio kuhukumu au kuwachukia wengine na hadithi hii inasaidia katika dhamira ya kuhifadhi uwazi wa watoto na kukubali wengine, kwa kurekebisha njia ya watoto kupata mimba na kuwaambia watoto waziwazi, kuondoa unyanyapaa ulioundwa katika ulimwengu wa watu wazima. ”

Na, wakati wasomaji wangu wadogo hawatabaki wasio na hatia milele, na nyakati ngumu na za kujaribu mbele, hadithi juu ya kuzaa ni somo dhaifu na ngumu kuletwa na kuzungumziwa kwa upole na kwa unyeti. Hii ni kesi kwa wale watu na wenzi ambao hawawezi kamwe kupata "hadithi za hadithi" zinazoishia safari yao ya kuzaa. Ulinganisho wangu wa karibu kabisa ni kwamba hadithi yangu ya asili imevunjwa (ile ya jadi ambapo mtu hufanya mtoto), na inabidi kubadilika na hadithi tofauti sana (ile isiyo ya kawaida ambapo mtu husaidia mwanadamu kupata mtoto). Kwa dhana nyepesi zaidi, naweza pia kutumaini kuwafariji wasomaji hao ambao bado hawajabarikiwa na watoto kwamba hii haimaanishi siku zetu zimejazwa na persikor na waridi, na kuishia kwa kuteleza kwa uzuri kabla ya kulala!

Mke wangu na mimi kila wakati tuliapa hatutawahi kuwa mmoja wa wenzi hao "wasio na shukrani" ambao, wakiwa wazazi, watalalamika juu ya jinsi hii inaweza kuwa mbaya. Lakini huu ndio ukweli mbaya wa maisha pamoja na kofia ya wazazi: pamoja na kilele huja chini, furaha ikifuatiwa na huzuni na kadhalika.

Katika kesi yetu ya sasa, kwa sasa tumechanwa na shida ya kisasa sana ya "ulimwengu wa kwanza": nini cha kufanya na kiinitete chetu kilichobaki bado tunasubiri kwa uvumilivu kwenye freezer

Kama nilivyochunguza katika yangu makala ya mwisho ya IVF Babble, matibabu ya uzazi inaweza kusababisha maswali mengi magumu, pamoja na mengine ambayo hayawezi kutatuliwa kamwe. Wengine wako labda unafikiria "shida ni nini: ikiwa unataka mtoto mwingine mwendee na, ikiwa sivyo, ondoa".

Lakini naweza kukuhakikishia kuwa, hata na kofia yangu ya kiume "kiume", suala hili halijasuluhishwa kwa urahisi. Tungependa kupata mtoto mwingine, hata kadhaa lakini watoto ni wa bei ghali, hata wale waliochukuliwa mimba kawaida.

IVF tayari gharama yetu zaidi ya £ 100k, sembuse shida inayoambatana na akili na mwili na shida kwa uhusiano wa nyumbani

Sisi pia ni wazazi wa zamani, wote katika miaka yetu ya mapema ya 40, kwa hivyo tunataka kuwa wazazi wa kijana mchanga tunapoingia miaka ya 60. Na vipi juu ya nguvu ya sasa ya familia yenye furaha - tunataka kuhatarisha kutikisa mashua na theluthi moja, kuzidi sio wazazi tu bali mmoja wa jinsia. Lakini pia kuna faida nyingi, matarajio ya kujaza chumba chetu tupu cha kulala na roho nyingine yenye furaha, kushiriki zawadi ya thamani ya maisha na kuokoa kiinitete duni cha mwisho kutoka kwa freezer: na, kwa njia, shida hii ya maadili inashinda zaidi - sasa sisi tumewapa uhai viini kati ya viinitete hao waliohifadhiwa, tunahisi hatia kwa kufikiria kuacha moja kabisa kwenye baridi. Na, kuzidisha mambo, hatuwezi kuacha kiinitete hiki bila kikomo kwenye freezer: kanuni za sasa za HFEA zinaruhusu uhifadhi wa kiinitete (kwa gharama ya kila mwaka ya kozi) kwa hadi miaka 10.

Uamuzi wa mwisho unalazimishwa kwa "wamiliki" wake: tumia, tupa au toa

Ikiwa hatutajaribu tena na kiinitete, basi tuko wazi hatutatupa tu kiinitete. Badala yake, tuna upendeleo mzuri wa kuchangia, uwezekano wa utafiti wa uzazi au mafunzo, badala ya wenzi wengine wanaohitaji. Kwa kiinitete chetu ni chenye afya nzuri (mpokeaji wa awali wa PGS - Uchunguzi wa Maumbile kabla ya kupandikizwa): wakati tunapenda kutoa michango kwa wanandoa wengine, tunajitahidi na wazo la "kumtelekeza" mtoto wetu wa freezer na, hata ikiwa tulitoa nje ya nchi, bila kukusudia tunajikuta katika maisha ya baadaye.

Nadhani ukweli kwamba kiinitete umepitia PGS inaweza kuwa sababu ya kuamua: wakati suluhisho rahisi zaidi ya kliniki ni kujaribu jaribio moja la mwisho la waliohifadhiwa, tumeambiwa kuwa kuna nafasi ya 60 - 70% mzunguko huu utafaulu. Kwa hivyo labda, huko, kuna jibu letu, kwani hatujakimbilia kuokoa kiinitete kutoka kwenye freezer. Badala yake, labda tutaendelea kuahirisha, yaliyomo kwenye jokofu la "hadithi za hadithi" yamekuwa ndoto ya mara kwa mara.

Kwa sasa, ni lazima tuhesabu baraka zetu, tukiwathamini watoto wetu wawili bado wadogo na kuwaandaa kwa changamoto za kutokuwa na hatia kwao ambazo zinavizia, kabla ya hadithi zao za "hadithi za hadithi" kukamilika.

Jihadharini, JR Silver

Kichwa juu Duka la Babble la IVF na uchukue nakala ya Kushiriki Mbegu na JR Fedha.

Manii ya wafadhili. Kwa nini siri kubwa?

 

Mabadiliko ya IVF

Ongeza maoni