Babble ya IVF

Sara anazungumza na Gabby Logan juu ya safari yake ya IVF

Nimefanya kazi na Gabby mara nyingi kwa miaka na nimekuwa nikipenda jinsi alivyofanikisha kazi ya hali ya juu katika Runinga kama mtangazaji anayeongoza wakati akiwa mke na mama kwa mapacha.

Yeye pia ni msukumo kwangu kwa sababu alipitia IVF kupata mapacha yake na amezungumza wazi na kwa uaminifu juu ya uzoefu wake, akiwatia moyo na kuwapa matumaini wengine.

Gabby, je! Uamuzi wa kuendelea na IVF ulikuwa uamuzi rahisi kufanya?

Ilikuwa uamuzi rahisi mwishowe kwa sababu tulitaka kuwa na familia na madaktari hawakuweza kutuambia ni kwanini hatukuwa mjamzito? Tulikuwa sehemu ya 20% ya wanandoa wasio na uwezo walioitwa 'utasaji duni'. Ni kikundi kinachokatisha tamaa sana kuwa cha.

Baada ya miaka michache ya kujaribu na majaribio ya kina ili kujua kwanini, hakukuwa na sababu. Tulikuwa na afya, vijana na tulikuwa tukifanya ngono, lakini hakuna chochote. Hakuna hata kipindi kilichocheleweshwa. Tuliamua kwenda moja kwa moja kwa IVF kinyume na IUI kwa sababu tuliamua kwamba njia pekee ya kujua ni nini kilitokea wakati mayai yangu na manii ya Kenny zilikutana kwenye sahani. Pia nilikuwa nikisoma na kusikia hadithi za kutisha za 5 au 6 zilizoshindwa za majaribio ya IVF ambayo nilidhani labda hatutagonga mara ya kwanza. Nilikutana na wataalam wazuri na nilisoma sana kwa hivyo haukuwa uamuzi wa wakati huu, ilizingatiwa na kufikiria lakini mwisho ilikuwa uamuzi wa mbele kabisa.

Je! Uliingia IVF ukiwa na maarifa, maswali kwa daktari wako, na ukasoma nakala ndogo, au, kama mimi, je! Uliaji tu?

Nadhani nilisoma vya kutosha kuwa na wazo la kile kinachotokea lakini sikusoma hadithi za kutisha. Sikuweza kusoma nakala ambazo ziliweka hatari kwenye mstari. Nadhani labda nilikuwa najilinda kwa makusudi. Nilikuwa na mtaalam mkubwa Talha Shwaf na mtaalam wa akili mjuzi Yuhudi Gordon na kati yao na mazungumzo yetu kwa pamoja nilihisi Kenny na tulikuwa tunafanya chaguo la habari.

Je! Ulifanya mabadiliko ya mtindo wa maisha kabla na wakati wa matibabu yako?

Sote wawili tulikuwa na afya njema. Nilikuwa na umri wa miaka 31 na sikuvuta moshi au kunywa sana, nina mazoezi ya mwili sana na kula vizuri. Kenny bado alikuwa mchezaji mzuri wa rugby kwa hivyo tulikuwa katika hali nzuri. Nilichukua virutubisho vya ziada na nilijaribu kupunguza mkazo usio wa lazima lakini kando na hiyo ilikuwa biashara kama kawaida.

Je! Unajua mtu yeyote ambaye alikuwa amepitia IVF ambayo unaweza kumwambia siri, wakati unapitia matibabu yako? Je! Ulitaka kufafanua kila mtu?

Sikujua mtu yeyote wakati huo ambaye alikuwa amepitia IVF. Rafiki zangu wengi walikuwa hawajaanza familia zao na zile ambazo zilionekana kupata ujauzito kwa bahati mbaya. Sikuweza hata kumwambia mama yangu kwa sababu nilidhani ya kwamba ikiwa tutalazimika kufanya hivyo zaidi ya mara moja kunaweza kuwa na dhiki kwa kila mtu ikiwa watu wengi wangejua. Hiyo ilikuwa ngumu kwani nilihisi kuwa nilikuwa nikidanganya na ninakumbuka kuchukua sindano zangu kwa nyumba yangu ya Mums mara moja na kuzificha kwenye barabara kuu ya windows ili kuwaweka vizuri. Lakini nilitaka mimi na Kenny tupitie haya pamoja. Alikuwa mzuri sana na sikuhisi kuwa tunahitaji kushiriki.

Unakumbuka jinsi ulivyohisi kupitia matibabu, kwa mwili na kihemko?

Nilikuwa na bahati sana kwa sababu sidhani kama niliathiriwa vibaya sana kisaikolojia au mwilini. Nilihisi nimechoka kidogo, kihemko zaidi lakini hakuna kitu kikubwa.

Je! IVF ni kali kuliko vile ulivyofikiria itakuwa?

Nadhani nilichukua mawazo ya mtu wa michezo na nimefikiria hii ni kitu ambacho nitapaswa kupata, na ikiwa nitafanya tuzo ni nzuri.

Je! Ulivumilia vipi hisia za kupita kwa IVF wakati ulikuwa uso wa televisheni kubwa?

Ilikuwa ngumu mara chache wakati nilikuwa naenda kusafiri kwa kazi au kuulizwa kufanya kazi kwa bidii kuliko vile nilivyotaka lakini baadhi ya jinsi tulivyoweza. Sikuwahi kusudi kuiweka siri baada ya kuwa nilikuwa nimevutiwa sana na taaluma ya matibabu sikutaka kukataa watu wenye busara ambao walinisaidia kupata deni walilostahili.

Unakumbuka jinsi ulivyojitenga wakati wa uchungu wa kungojea kwa wiki mbili? Je! Unaweza kupotoshwa?

Ilikuwa subira inayoteketeza na yenye kuumiza. Nilikuwa na onyesho la damu baada ya siku 13 na niliamua kuwa nimepoteza chochote kilicho ndani yangu. Nilimpigia Kenny ambaye alikuwa akifanya kazi kwa machozi. Lakini iligeuka kuwa haikuwa hivyo ilikuwa onyesho la kawaida dhahiri lakini hisia hizo zilionekana kwa mafuriko yote kuja siku hiyo. Nakumbuka nikifikiria kali kama nilivyokuwa nikifanya kuwa itakuwa ngumu sana kukumbana na tamaa tena na tena. Nina upendo mkubwa na heshima kwa wanawake ambao wamekuwa na mapungufu ya serial na wanaendelea. Lazima iwe changamoto kubwa.

Je! IVF yako ilifanya kazi mara ya kwanza?

Ninashukuru kwamba ilifanya kazi mara ya kwanza.

Je! Ungeshiriki nasi wakati mzuri sana utagundua kuwa ulikuwa na mjamzito?

Nilikuwa nikifanya siku ya ununuzi wa onyesho jipya na rafiki yangu mmoja mzuri ambaye huwa ni mpiga picha bora na tulikuwa kwenye duka kwenye Mtaa wa Bond (sikuwahi kwenda huko kwa hivyo isiyo ya kawaida) na simu ikasikika. Nilikwenda chini ya ngazi na kuchukua simu kutoka kwa mtaalamu wangu ambaye aliniambia kuwa damu zangu zinaonyesha nilikuwa na mjamzito na alama zote zilikuwa nzuri. Bado nilikuwa na wasiwasi sana hadi tukapata Scan kwamba hii ingefanikiwa lakini ilikuwa wakati mzuri sana. Nilimpigia Kenny na kupiga simu chini.

Je! Unayo maneno ya ushauri kwa mtu yeyote kuhusu kuanza IVF?

Lazima uwe na uhusiano sana na mwenzi wako, nadhani ingewezekana kabisa ikiwa haukuwa kwenye ukurasa sawa na kila mmoja. Kuwa na afya njema na unavyowezekana wakati unapoanza, thamani yake ya kungojea miezi michache ili mwili wako uwe tayari, ikiwa unaweza kupata mjamzito basi ni jambo muhimu zaidi ambalo utawahi kufanya nalo. Uliza maswali mengi kadri uwezavyo.

Mabadiliko ya IVF

Ongeza maoni