Babble ya IVF

Ukarimu wa michango ya kiinitete. Hadithi yangu . . . na Sheri Sturniolo

Jina langu ni Sheri Sturniolo. Mimi ni muuguzi, mwandishi wa vitabu vya watoto, shujaa wa utasa na muhimu zaidi mama kwa watoto wawili watamu waliozaliwa kwangu kupitia ukarimu wa msaada wa kiinitete.

Mimi, kama wanawake wengi wachanga, nilijikuta nikiwa na wakati mzuri wa kusafiri ulimwenguni na kufurahiya maisha hayo yote wakati wa miaka ya 20. Nilikuwa na mpango. Kusafiri, chunguza, kukutana na mtu wa ndoto zangu, pata watoto. Ikiwa hiyo haikufanya kazi basi mpango B ulikuwa kupata watoto wakati wowote na mume au bila. Nilidhani umri wa miaka 35 itakuwa wakati mzuri wa kuvuta swichi ya dharura kwenye "saa yangu ya kibaolojia." Walakini, nilikutana na Bwana Ajabu nikiwa na umri wa miaka 30!

Tulifanya wakati wa kuchumbiana wa lazima, wakati wa ndoa wa lazima na kuishia TTC nilipokuwa na miaka 35!

Wakati kamili sawa? Sio sahihi. Baada ya mwaka mmoja wa TTC, kazi yangu ya damu ilithibitisha kwamba "wakati ulikuwa umekwisha" wakati fulani uliopita. Hifadhi yangu ya ovari haikuwepo na ovari zangu zilicheka kicheko kibaya kwa "bunduki kubwa" za dawa ya uzazi RE yangu aliwatupia. 

Daktari wangu mzuri alielezea kwamba kimsingi ovari yangu walikuwa "viziwi", hawawezi "kusikia" au kujibu mizigo ya homoni zilizotumwa. "Vizuri, nilidhani, nina ovari ya mwanamke mzee." Aliniambia tangu siku ya kwanza kuwa tunaweza "kujaribu" na mayai yangu lakini kwa uwezekano mkubwa nitahitaji kutumia mayai ya wafadhili.  

Kwa hivyo, mbele zaidi kupitia miaka 3 zaidi ya matibabu ya uzazi, 4 IUIs, mzunguko wa wai wa wahisani wa IVF, 3 vibaya na tulivunjika na kuvunjika

Tulikuwa tukimwangalia daktari wetu akiwa na mazungumzo yale yale tuliyokuwa nayo mwanzoni mwa safari yetu… .donce mimba. Kulikuwa na tofauti wakati huu ingawa. Njia niliyotembea… safari ambayo ningechukua… ilinipeleka mahali ambapo sikufikiria ningefika… mahali pa uwazi na kukubalika. Kweli, sijutii risasi moja, utaratibu, kiboreshaji cha uke, TWW au simu mbaya. Ilikuwa kweli safari ambayo ilinileta kwa amani ya shangwe na kukubalika kwamba watoto hawa wachanga walio na baridi kali walikuwa "Wametengenezwa kwa ajili yangu tu." Sasa, na mtoto wa miaka 4 wa thamani, na wa kupendeza, na msichana tamu na sassy wa mwaka mmoja sina hisia za kupoteza au kujuta. Ninahisi upendo na shukrani tu kwa wafadhili wote pamoja na safari, kwani wote walinibadilisha kuwa bora.  

Hapa ndipo kuzaliwa kwa safu ya Ulifanywa Kwangu kulianza. Katika nyakati za utulivu wakati nikitikisa mzaliwa wangu wa kwanza, nilianza kufikiria njia ambayo nilitaka kumwambia hadithi yake nzuri. Ilikuwa katika nyakati hizi maalum kwamba mistari ya toleo langu la asili la kitabu, Ulifanywa Kwangu, ilitimia. Ulikuwa wimbo ambao ulitoka moyoni mwangu, kutoka kwangu kwenda kwake. Baada ya kumsomea aya hizo kwa kichwa kila usiku kila mwaka kwa mwaka, nilianza safari ya kukifanya kitabu chake, kitabu chetu, kuwa kweli. Mwaka mmoja baadaye, kumsomea katika hali ya mwili ilikuwa moja wapo ya wakati mzuri sana kwangu. Alikiangalia kitabu hicho huku nikisoma hadithi ile ile niliyokuwa nayo kwa mwaka jana, nikitabasamu, maneno yale ya kawaida yalipoanza kuishi kwenye kurasa hizo.  

Nilipoanza kuingiliana kwenye mitandao ya kijamii na familia zingine zilizokua kupitia msaada, niligundua zaidi na zaidi kuwa kitabu hiki kilikuwa kwa wengine, kama vile kilikuwa kwangu, uhusiano

Uunganisho kati ya mzazi na mtoto. Uunganisho ambao wazazi wengine wana wasiwasi hawatakuwa nao na mtoto sio wao biolojia. Ilizungumza nao kama ilivyofanya kwangu, ikisema hata bila kiungo cha maumbile, "Umetengenezwa kwa ajili yangu." Nilianza kupata maombi ya matoleo tofauti ya kitabu kuwakilisha nyimbo anuwai za familia. Nimefurahiya kuongeza matoleo 6 ya ziada kwa Familia Uliyotengenezwa Kwangu. Imekuwa ni heshima kubwa kushirikiana na familia hizi zote wakati wa kuunda vitabu hivi. 

Niko kwenye dhamira ya "kusimulia hadithi yetu" kwa kuwaambia watoto wetu "yao"

Mimba ya wafadhili, Teknolojia za Uzazi zilizosaidiwa na IVF hazizungumzwi juu ya kutosha. Ni mada za kibinafsi, najua. Ninajua pia nataka watoto wangu, na wengine kama wao, wakue wakijiamini na kujivunia jinsi walivyokuwa. Ili kufanya hivyo tunahitaji kuongeza ufahamu wa chaguzi hizi za ujenzi wa familia. Ili kuongeza ufahamu tunahitaji kushiriki. Wacha tushiriki hadithi zetu, shiriki mapambano yetu na shiriki upendo ambao hufanya familia zetu.  

 

 

Unaweza pia kunifuata kwenye instagram: @wewemadeforme
angalia blogi yangu kwa: YouWereMadeForMe.com
Unaweza kununua kitabu changu kwa kubonyeza hapa

 

Sheri Sturniolo

Wanandoa hutumia mchango wa kiinitete kukamilisha familia zao

 

Ongeza maoni