Babble ya IVF

Glasi ya divai kila usiku. Je! Ni mbaya sana?

Kuna sababu nyingi ambazo wengi wetu tunafikia kopo la chupa kwa sasa - kuashiria mwisho wa siku ngumu, mwisho wa wiki ndefu, kwa sababu hakuna muundo wa wiki yetu, jua limetoka, ni kuambatana na chakula kizuri, ndiyo njia pekee ya kupitia zoom ya kikundi, tuko katika kufuli, na, vizuri, divai ina ladha nzuri

Walakini, wengi wetu tunajikuta tunakifikia mara kwa mara zaidi kwa wakati huu, kama Julianne, msomaji mzuri wa IVF ambaye alituandikia akisema ni njia pekee ambayo alikuwa akishughulikia maumivu ya moyo ya mzunguko wake na kufutwa kwa muda usiojulikana.

“Mzunguko wetu wa IVF umeghairiwa kwa muda usiojulikana. Ulimwengu wetu umeshikiliwa na tunajisikia duni sana. Mume wangu amekuwa wa kushangaza ingawa na tunajaribu kujisumbua wakati huu wa kufuli na chakula maalum na usiku wa sinema na divai nyingi.

Kabla ya IVF yetu kufutwa, hatukuwa tunakunywa chochote, lakini sasa tunajikuta tunakunywa karibu kila usiku - sio mizigo, lakini zaidi kuliko tulivyokuwa tukifanya. Kawaida tuna gin na tonic au mbili alasiri, kisha tunashiriki chupa ya divai wakati wa chakula cha jioni. Mwishowe tunapata chupa 2 kwa urahisi. Najua hatupaswi kunywa, lakini kwa kweli tunafurahiya jioni zetu.

Nataka tu kujua, je! Ni sawa kunywa kunywa kiasi hiki, ikiwa tutakaa pombe kwa kusema usiku 2 kwa wiki?

Wakati mwishowe tunapoona mwangaza mwishowe wa kuzima kwa coronavirus tutaanza nyuma kwenye misheni yetu kupata usawa wa uzazi. Je! Niko sawa kwa kufikiria inachukua miezi 3 kujiandaa na mwili wako kuwa sawa?

Tunakula vizuri sana mbali na usiku wa pizza usiku wa Ijumaa, kwa hivyo sina wasiwasi juu ya lishe yetu. ni pombe tu. Je! Tunaharibu uzazi wetu, ingawa hii ni 'mapumziko' ya muda mfupi tu?

Asante sana.

Julianne ”

Tulimgeukia Sue Bedford, Mtaalam wa Uzazi, na Lishe na tukamuuliza kuwa mkweli na Julianne

"Ni wakati mgumu sana kwa wale wanaojaribu kuchukua mimba, na wanaume na wanawake wengi wanakabiliwa na kero ya kutibiwa matibabu na / au kushikiliwa. Samahani sana unajisikia chini na kufadhaika. Ninaelewa kabisa jinsi unavyohisi hivi sasa, na niko hapa kukusaidia.

Lakini, (na hautapenda jibu!) Kwa kweli ningesema kwamba unapaswa kukata pombe kabisa, au angalau punguza kulia nyuma… nitaelezea kwanini kwa muda mfupi

Ni kweli kwamba dirisha la miezi mitatu mara nyingi hupendekezwa kupata mwili wako 'uwezo wa kuzaa'. Hii ni msingi wa ukweli kwamba mzunguko wa mayai na mbegu za kiume (mchakato unaojulikana kama oogenesis na spermatogenesis) ni karibu siku 90 na kwa wakati huu, yai na manii inaweza kuathiriwa vibaya na sumu au vyema na uchaguzi mzuri (yaani virutubisho. Chakula-mnene kilicho na vitamini na madini muhimu). Walakini, fikiria - unayo hadi miezi 6 kujiandaa - hiyo inaweza kufanya tofauti zaidi kwa nini usianze sasa ?! 

Kwa hivyo, sasa kwa pombe

Kwa kweli hakuna kiwango salama cha kunywa mapema - kiwango halisi cha matumizi kinachohusiana na hatari haijulikani - kwa hivyo ni bora kuizuia. Kila mtu ni wa kipekee, kwa hivyo pombe itaathiri watu kwa njia tofauti. Lakini, imepatikana katika masomo kuathiri uzazi kwa njia kadhaa, kama vile kusababisha shida ya homoni na ovari, kuathiri unyeti wa insulini ambayo inaweza kuathiri upungufu wa mayai, vitamini na madini (pombe huharibu mwili wa virutubisho vingi muhimu ni muhimu kwa uzazi).

Utafiti pia umeonyesha kuna uhusiano kati ya ulevi mkubwa na mayai machache hukusanywa

Kwa wanaume, unywaji pombe unaweza kusababisha kupunguzwa kwa manii na inaweza kuathiri ubora wa manii - kuathiri vibaya motility ya manii na morpholojia.

Ini ni kiungo muhimu sana katika mwili wetu - kwa hivyo tunahitaji kuweka katika hali nzuri

Inasindika homoni zetu na detoxified miili yetu. Kwa hivyo, ikiwa inatumia wakati wake kutoa detoxifying, haitakuwa bora katika usindikaji wa homoni. Pia itakuwa ikishughulika na sukari iliyoongezwa kutoka kwa pombe na usindikaji wa insulini. Pombe inakomesha mwili kwa hivyo inaweza kuathiri michakato muhimu inayotokea katika kila seli zetu. Athari ya kubatilisha ni kuwa homoni zetu zilizo chelewa sana zitabomolewa kutoka kwa 'synch' na hii inaweza kuathiri uzazi.

Najua nikikuambia urudishe chupa nyuma kwenye droo inaweza kuonekana kuwa nyepesi, lakini ukweli ni kwamba, unayo wakati huu wa kujiandaa vyema wakati mwishowe utapewa taa ya kijani kuanza matibabu tena, kwa hivyo fanya kila kitu unaweza kuupata mwili wako katika sura nzuri zaidi ambayo umewahi kuingia ndani. Tibu mwili wako katika mwongozo hadi mzunguko wako unaofuata wa IVF kana kwamba tayari una mjamzito.

Utafika hapo, na utakapofanya hivyo, utafurahiya mwenyewe kwamba umefanya kila kitu unavyoweza.

Inakutumia upendo sana.

Sue

x ”.

Je! Umeweza kujiepusha na pombe? Imekuwa ngumu? Je! Unayo vidokezo yoyote juu ya nini cha kufanya wakati unajikuta unasogelea juu ya kopo la chupa? Tungependa kusikia kutoka kwako. Tupa sisi mstari kwa fumbo@ivfbabble.com

Avatar

Mabadiliko ya IVF

Ongeza maoni

JAMII YA TTC

Kujiunga na jarida letu



Nunua Pini Yako ya Nanasi hapa

ANGALIA UZAA WAKO