Babble ya IVF

Hadithi yangu na Natalie Wilkinson

Jina langu ni Natalie. Nina umri wa miaka 37 na sina watoto (bado) na sijawahi kujaribu kupata ujauzito (kama wanawake wengi wakati nilikuwa mchanga lengo lilikuwa sio kupata mjamzito ambalo linaonekana ni ujinga sasa).

Fiancé yangu ni Marko (45 na watoto wawili) na tumekuwa pamoja kwa miaka saba mwezi huu na kuhusika kwa miaka 4 na tumekuwa tukijaribu mtoto kwa miaka 3+ sasa. Marko alikuwa na vasectomy mnamo 2004 wakati hapo awali alikuwa ameolewa na mnamo Septemba 2014 alikuwa na mabadiliko ya nyuma yaliyofanywa kibinafsi. Mwisho wa mwaka wa 2016 baada ya kujaribu mabadiliko ya miaka mbili- bila kufaulu na baada ya vipimo viwili vya manii kwanza kwanza miezi tisa baada ya utaratibu kuonesha manii ndogo iko na mtihani wa mwisho ulionyesha sifuri- ilithibitishwa kuwa tutahitaji IVF… isiende kusema uwongo niliumia.

Tulichukua mapumziko ya 2016 na mwanzoni mwa mwaka huu wa 2017 kuangalia ndani ya IVF na chaguzi zetu zilikuwa nini.

Nilijitayarisha kwa miezi 8 nzuri kwa matibabu kabla ya hapo - unajua kuchimba visima vya kunywa, lishe, mazoezi -Ilikuwa laini na nzuri zaidi ambayo nilikuwa nahisi katika miaka ili sehemu isiwe mbaya sana. Marko aliendelea na lishe pia na kupoteza uzito mzuri na kuanza mazoezi-Kwa nyuma ya akili yangu nilikuwa na tumaini kila wakati kuwa tutakuwa kama hadithi ulizosoma na itatokea kwa asili-ole hapana na kama sisi sote wakati ya kuwa "rafiki wa kila mwezi" hufika hufanya uhisi tamaa. Lakini nilikuwa nikisikitika kuwa tunafanya kazi kuelekea lengo letu na kwamba tutapata mtoto wetu…

Kwa hivyo mnamo Agosti 2017 tulianza mchakato-kibinafsi kwani hatukustahili matibabu inayofadhiliwa na NHS.

Tulikuwa kwenye itifaki fupi- nilishughulikia upande wa dawa bora kuliko vile nilivyofikiria na haikuwa mbaya kwani sisi wote tulidhani inaweza kuwa na majuma mawili- na tukazingatia "ratiba" ambayo ilikuwa imeandikwa kwetu barua- hakuna kupotoka au mabadiliko- na wakati ilikuwa siku ya ukusanyaji waliweza kuchukua mayai 20 na pia kupata manii ya Alama na sindano (hakuna iliyokatwa kwa majaribio inayohitajika) ambayo kutokana na yale tuliyosoma na kushauriwa ilikuwa nzuri. Sisi basi tuliendelea kuwa na Mayai 5 yanafanya Blastocyst na kuwa na mwisho mmoja uliowekwa Agosti 2017. Wakati walikuwa wanaingiza mayai kwenye orodha ya kucheza ya kliniki nasibu nyimbo tatu zinazo maana sana kwangu zilikuja na nilizidiwa na nimejaa faraja na ujasiri kwamba ilikuwa ishara…. Tulifanya mtihani mnamo 8 Septemba 2017 na tukapata BFP! Ilikuwa wakati mzuri sana wa kushangaza.

Tulipofika kwenye Scan yetu ya wiki saba na kulikuwa na ujauzito uliothibitishwa (na kliniki) kama unaweza kufikiria tulifurahishwa na zaidi.

Tuliambia tu familia yetu ya karibu na tukakubali kungojea wiki 12 kabla ya kuwaambia wengine na kwa sababu ilikuwa siku za mapema tunataka kuchukua hatua kwa tahadhari. Kama kwenye kikundi changu cha urafiki nina rafiki ambaye alikuwa na IVF (jaribio la 2 lilikuwa la mafanikio) na alikuwa na mtoto hivi karibuni na marafiki zake wawili walikuwa (mmoja bado yuko na anatarajiwa siku yoyote) mjamzito na pia rafiki ambaye nilifanya kazi naye na bado tazama na uwasiliane na pia mjamzito (anayetakiwa wakati wa Pasaka). Kwetu wanawake wajawazito, mtoto wetu angekuwa mzaliwa wa mwisho kutokana na 18 Mei 2018.

Mnamo tarehe 6 Novemba tulienda kwa skanning yetu ya wiki 12

Baada ya kungojea katika eneo la kungojea la NHS kwa 1hr 45mins (waligundua kwamba mwana wa mwigizaji alikuwa hajaonyesha kazi) na hatimaye tulipoonyeshwa kwenye skati yetu nilijikuta kwenye meza na kwa maneno ya Mwana wa Mwandishi baada ya kile kilichohisi kama umilele alisema (kwa shida ya mabega yake) "hakuna mtoto, hakuna mtoto" ... Nilimwangalia Marko na sijawahi kuona sura hiyo usoni mwake- nilikuwa nikimtafuta ili apate maelezo na kwa hiyo pili nilijua kuwa alikuwa amempoteza mtoto wetu na dunia ikawa ikishuka. Tulikuwa na MMC na kwa sababu ya mzunguko wa kimbunga ambao nilikuwa nikichukua hadi Ijumaa kabla nilikuwa sina dalili wala dalili zozote. Siku zilizofuata ni kiasi cha blur baada ya hapo tulirudi hospitalini siku iliyofuata na baada ya mashauriano kuamua kuchukua ERPC hivyo mnamo Novemba 8 tukarudi katika hospitali ya NHS ili kufanya utaratibu huo utekelezwe.

Sijawahi kufikiria kwamba ningependa kitu sana bila hata kukutana nayo (ikiwa hiyo inaeleweka) - inachukua pumzi yangu mbali na hali ya kupoteza ambayo ninahisi.

Siku zilikuwa na bado ni za muda mrefu (na wakati mwingine ni giza) lakini mimi nina kuchimba kwa kina na kupata na kujishangaza na jinsi nimeweza kuamka kwenda kazini nk.

Niliona kuwa ngumu na bado napata shida kuona marafiki wangu wajawazito (nilihudhuria oga ya watoto wachanga ambayo niliifanya bila kuondoka mapema na nilikuwa na machozi kidogo nilipofika nyumbani) wanakua wakubwa na wajawazito zaidi Ninapaswa kuwa… lakini cha kusikitisha sitakuwa… Rafiki mmoja alijifungua katikati ya Februari na nimeenda kumwona mtoto na kumshika. Ilikuwa wakati wa kushangaza lakini nilifurahiya kuifanya - kama nilivyojiambia mtoto wao sio mtoto wangu. Mtoto wangu angeonekana tofauti na kuhisi tofauti.

Lazima nitegemee kuwa urafiki unaweza kuhimili wakati huu na wameelewa kukosekana kwangu.

Nimekuwa rafiki kila wakati ambaye huenda kwa kila kitu na haachi kamwe mialiko na anaunga mkono sherehe zote- lakini tangu kupoteza kwetu nahisi kama nimehitaji kuchukua hatua nyuma na kushughulikia huzuni niliyohisi. Nadhani labda watu hawajui jinsi ya kushughulikia hilo na wakati hautawasiliana na kuchukua faida ya ofa yao ya "sikio" au kukutana katika siku za mwanzo wanakasirika na hii. Ni kwa sababu tu sikutaka kuwabebesha hisia zangu za kukata tamaa haswa wakati wengi wao walikuwa wakifurahiya na kuanza wakati mzuri na wa kufurahisha maishani mwao. Ninawezaje kuchukua kumbusu kutoka kwa rafiki aliye na donge kubwa la mtoto na kukaa na kuzungumza juu ya utupu mwingi wa kuharibika kwa mimba ..? Hali nzima ya kuwa na marafiki na sisi sote kuzaa karibu wakati halisi ilikuwa mwanzoni hisia nzuri (mimi ni mtoto wa pekee) na nilipanga kichwani mwangu tusaidiane, kuhudhuria vikundi pamoja na watoto wetu kwa matumaini kuwa marafiki thabiti. na kisha kuchukuliwa hiyo kwa njia ambayo ilikuwa - vizuri ilikuwa ni chungu sana hata kufikiria achilia mbali kuongea nao. Kama wao huo ungekuwa ukweli wao na sasa ningekuwa mtazamaji nikitazama.

Nina bahati kuwa kupitia kazi niliweza kuwasiliana na mshauri na imenisaidia sana kufanya kazi wakati wa giza na kuweza kuwa karibu na "mtoto" mambo yamethibitisha kuwa yamenisaidia sana kupitia.

Tumekuwa tukiwasiliana na kliniki na tunafanya kazi ya kuanza matibabu tena na FET. Wakati ninaogopa na neva kuna sehemu ndogo yangu ambayo inafurahiya kile kinachoweza kuwa na matumaini ya kufanikiwa. Hiyo inazidi "kuzidi" na natumai nahisi sifa niliyohisi mara ya mwisho kurudi- lazima ukumbuke tulipata mjamzito na mara ya kwanza pia ..

Mchakato mzima wa "IVF na njia" inachukua shida kwa wanandoa

Imetuathiri sisi kama wenzi wa ndoa na watu wengine (ningeweza kuandika barua pepe nyingine juu ya hiyo) na lazima nitafanya bidii - tangu kupoteza - kutomkasirikia Mark kwa sababu ya hali tuliyonayo na kwanini alikuwa na mabadiliko nyuma sana katika uhusiano wetu. Lakini huwezi kuishi zamani na nguvu hasi huchukua kutoka kwa chanya yako na ninahitaji kuwa mzuri sana kwa matumaini ya kufanikiwa.

Inatuma upendo
Natalie xx

Ongeza maoni