Babble ya IVF

Hatua moja kwa wakati

Hatua inayofuata katika safari yetu ya IVF inaendelea - ni wakati wa kucha vipande vidogo vidogo ambavyo hukaa ndani ya ovari yangu!

Nadhani kila mtu ana njia yake mwenyewe ya kukabiliana na hii. Na kile kinachofanya kazi kwa mtu mmoja hakiwezi kufanya kazi kwa mwingine. Hii haifanyi njia yoyote kuwa bora au mbaya - chochote kinakupata kupitia hiyo! Kwa hivyo hapa kuna ufahamu juu ya jinsi nilivyookoka (wakati huu). Natumai inasaidia baadhi yenu na ikiwa mna vidokezo vyovyote vya jinsi ya kusafiri kupitia hiyo, tafadhali shiriki.

Kwanza kabisa, nina hakika kuwa kiwango cha wasiwasi ni cha ulimwengu wote, kwani bila shaka ni mbaya kuanza kujidunga sindano mara kwa mara. Watu wengi wanasema: "Lo, sikuweza kufanya hivyo!" - lakini ni jambo la kushangaza ni nini utafanya katika harakati za kuunda maisha.

Nilipokuwa kijana na Daktari wa macho wa ndani aliweka kwanza lensi za mawasiliano machoni mwangu, ilinichukua zaidi ya masaa matatu kuzitoa. Masaa matatu! Sikuruhusiwa kutoka kwenye duka mpaka ningeweza kuifanya na kila wakati nilijaribu kunyakua lensi kwenye uso wa jicho langu, niliguna na ilibidi nisimame. Kwa zaidi ya dakika mia na themanini !! Ingawa ni chungu jinsi ilivyo, sindano ni rahisi kuliko hii. Wakati silika yako inakuambia usiweke vitu ndani yako (silika ile ile ambayo iliniambia nisitumie kidole changu machoni), mantiki inachukua nafasi. Hii ni hitaji la matibabu. Sindano huenda tu kwa mafuta kidogo (hakuna kitu muhimu!), Kwa hivyo ni nini mbaya zaidi ambayo inaweza kutokea? Na mara tu utakapovunja ngozi na ncha ya sindano, iliyobaki ni rahisi - ni kukimbia nyumbani.

Hata nimefika kwenye hatua ambayo napata kuingiza uwezeshaji

Na kabla ya kufikiria kuwa mimi ni mwendawazimu, tafadhali nisikilize… Kabla ya kuchoma sindano kulikuwa na kusoma mengi, kutafiti na kutumaini mabadiliko anuwai ya mtindo wa maisha kutatusaidia kupata mjamzito - hakuna kitu kilichofanya kazi na kilionekana kuwa kimya. Lakini sasa, inahisi kama tunachukua mambo mikononi mwetu na kusonga kwa kasi karibu na kuwa na uumbaji wetu wa kibinadamu. Kuhimiza kikamilifu mchakato wa kisaikolojia wa kukomaa na kutolewa kwa mayai (kukusanywa, kisha kurutubishwa baadaye) ni hatua katika mwelekeo sahihi.

Pamoja na uwezeshaji, pia huja hisia za muda mfupi za udhibiti ambazo hazikuwahi hapo hapo hapo awali

Hakuna sababu dhahiri ya utasa wetu, kwa hivyo hatujui jinsi ya kuiweka sawa. Lakini kuingiza sindano ni mwendo wa vitendo ambao (kwa hope) utaleta matokeo sahihi na huhisi vizuri. Mwili wangu unafanya (kupitia udanganyifu mpole, uliochochewa na dawa za kulevya) yale ambayo ilibuniwa kufanya.  

Ninahisi pia msisimko wa ajabu. Sijali kwamba mwili wangu umekuwa sahani ya kibinadamu. Kwa kadri inavyotupatia matokeo tunayotaka, basi niko tayari kwa hilo, kwa muda mfupi angalau. Nimetumia muda mrefu kujaribu kupata mtoto, ambayo kwa kweli kufanya kitu ambacho kitanikaribia kwa matokeo tunataka kuchochea kitu ndani yangu, matumaini kwamba labda sayansi itatoa ambapo asili imeshindwa.

Lakini kwa kweli sio meli zote wazi

Katika alama ya siku tano, nilianza kujidunga sindano mara tatu kwa siku, na haikuchukua muda mrefu hadi nikahisi nimevimba sana. Vipuli vyangu vilisikia kama baluni nyeti na chuchu za mpira wa gofu - hata mabadiliko katika mwelekeo wa upepo yalionekana kuwaathiri! Na kicheko changu, kilivimba sana hivi kwamba nilihisi kama ng'ombe na jozi kati ya miguu yangu - haikuvumilika. Nililazimika kulala kila siku na kuweka barafu juu yake ili kuipoa na kutoa afueni.

Busara ni ngumu. Zaidi ya wewe wasomaji wapendwa na familia yangu ya karibu, hakuna mtu anayejua kuhusu duru ya pili ya IVF, kwa hivyo jina bandia

Kusimamia sindano na kuandaa dawa ni mchakato unaohusika, kwani kuna vitu vingi vidogo ninaweza kupata makosa. Kila wakati naangalia mara mbili kipimo na mbinu ya kuchanganya, hiyo ni kuchanganya "bila kuitikisa" na hivyo kuzingatia sheria za kuchanganya. Na muhimu mimi hukagua mara mbili sikuchanganyi sindano, sindano ya kusambaza / kuchanganya ni kubwa na sindano ya sindano ni ndogo sana! Mchanganyiko huo mdogo unaweza kuwa chungu.

Kuhusu michubuko na maumivu, nina kidokezo ambacho husaidia kupunguza yote na ni rahisi sana. Kwa dakika chache kabla ya kuingiza sindano shikilia mchemraba wa barafu kwenye eneo ambalo uko karibu kuchoma. Na, unapoanza kubandika sindano polepole, ikiwa inauma simama na songa sindano kidogo mahali pengine. Kwangu, hisia zenye kuuma zilimaanisha kwamba nilipiga mishipa ya damu kidogo na inaweza kusababisha kutokwa na damu na michubuko. Kwa hivyo, kabla ya kuvunja ngozi, simama na uisogeze - hooray.

Wakati huu pande zote nimekuwa na OHSS kali - Dalili ya Kuchochea Hyper ... na bado siiamini kabisa

Sikuwa na wakati huu wa mwisho, lakini imekuwa karibu miaka mitatu tangu jaribio langu la kwanza, kwa hivyo mwili wangu umebadilika.
â € <
Nimesoma pia na kuambiwa na wataalam kuwa ni muhimu kwa mwenzi wako kudumisha ubora bora wa manii na kutoa manii kila siku 2/3. Sasa ikiwa unajidunga sindano na unahisi kama puto yenye kuzaa kiwele, una uwezo wa kumsaidia mwenzako kufika hapo, basi wewe ni mtu bora kuliko mimi. Nilimkumbusha wakati wa kupiga punyeto na wakati alinilalamikia juu ya usumbufu (!) Nilipendekeza tutabadilishane - ajidunge mwenyewe na nitaondoka. Hiyo ingefurahi kabisa! Anaweza kupata mipira ya kuvimba na kifua chenye maumivu na nitajifurahisha mwenyewe hadi nitakapokuwa na mshindo… Je! Hiyo ingefurahisha vipi!

Bahati nzuri wenzangu wenzangu wanaopata uzazi.


Thora Negg x


KANUSHO
IVF ni kamari na safari ya uzazi ya kila mtu ni ya kipekee.
Mimi si mtaalamu wa matibabu, kocha wa uzazi au mwanasaikolojia.
Sijui hadithi yangu itakuwa nini, lakini nitaishiriki wazi na wazi.
Tunatumaini kwamba itakupa tumaini na uhakikisho.
Na usisahau, chini ya hisia zote zilizo na haki kabisa, zilizochanganywa, bado kuna mwanamke mwenye nguvu katika msingi - fuata silika zako na ujisamehe mwenyewe, hii sio kosa lako X

Ongeza maoni