Babble ya IVF

Hatutaki kamwe kukuacha, na Ricky Cibardo

Kila mtu anatafuta 'Pembetatu ya Furaha'

SAWA. Nilitengeneza pembetatu hiyo juu; mkuu wa muundo wa mafanikio ya maisha yanayotegemea pembetatu angechukizwa na tabia ya upuuzi ya vitendo vyangu, lakini hatimaye wengi wetu tunataka kitu kimoja - tunataka kazi ya ndoto zetu ambayo inalipa vizuri na kutupa uhuru wa kuchunguza, tunatamani. maisha ya afya yasiyokoma ya chakula kizuri na utulivu wa kiakili na bila shaka…watu wengi wanataka wenzi wa maisha.

Mwenzi wa maisha ambaye tunaweza kuzeeka naye na kuwa marafiki bora naye.

Tunatumia maisha yetu kufanya kazi kwenye pembetatu hiyo na kujaribu kupata kila kitu kwa usawa ili kufikia maelewano na kuishi maisha ya karibu bila mafadhaiko. Hatimaye, katika mahusiano mengi, wakati unakuja ambapo unataka kuanzisha familia. Kuangalia machoni mwa mwenzako, kutambua kwamba nyinyi wawili mnataka kuwa watatu, na kinachofuata ni mpango wa "wakati fulani wa jinsia nyingi" kwenda sambamba na maajabu ya sayansi kufikia ukamilifu wa maisha.

Sasa inakuja wakati wa kubadilisha sura ya furaha

Sasa ni mraba. Unaongeza familia kwa mahitaji yako na unataka kwa mahitaji yako ya maisha, lakini katika pembe zote za sura hiyo, kona mpya inaweza kuondokana na udhibiti.

Niliandika hadithi fupi ya nusu-autobiografia ya akaunti ya mtu kupitia a kuharibika kwa mimba, iliyopewa jina la 482 Days, ambapo nilifichua hisia nyingi zilizonikumba mimi na mpenzi wangu kupitia mimba yetu kuharibika lakini tangu kuandika hivyo, jambo moja ambalo nimegundua kwa uhakika kupitia kuzungumza na wanaume wengine ambao wamepitia kitu kimoja ni orodha ya yangu. hisia haziko karibu hata kugusa uso. Nilipokuwa nikizungumza na marafiki ambao wamepitia matukio kama hayo, kulikuwa na hali moja ambayo ilikuja tena na tena, ambayo ningependa kujaribu niwezavyo kukabiliana nayo sasa.

“Kwa nini usiniache tu?” "Nenda utafute mtu ambaye anaweza kukupa watoto." "Siwezi kukupa kile unachotaka / unastahili." “Nilikuwa nimembeba mtoto wetu nikampoteza; Samahani sana."

Wanaume wengi hujitahidi kueleza jinsi wanavyohisi wakati kona inaanguka kutoka kwa mraba wao. Kwa bahati mbaya, tunapokabiliwa na mojawapo ya maswali/taarifa zilizo hapo juu, huwa hatutoi jibu bora na linalofikiriwa zaidi. Baada ya yote, swali la "Kwa nini usiniache tu?" halilezwi kwa ghafla wakati mwingine wowote na kwa sababu nyingine yoyote… kwa nini katika hali hii?

Kupitia hisia zangu na mazungumzo na wanaume wengine wengi, nitajaribu kuangazia hali hiyo…

Katika Siku 482, mojawapo ya 'hisia' za kwanza ninazozungumzia ni; “Hakuna anayejali jinsi ninavyohisi. sifanyi; kwa nini wao? Sikumbeba mtoto; Sikuwa na dhamana. Basi kwa nini inaumiza sana? Mimi ni fujo; Sistahili kuwa. Siwezi kurekebisha hili.” Wazo hili liliwekwa ndani, sio la sauti. Lakini kwa bahati mbaya, mara nyingi wanaume hufanya kazi mbaya ya kuonyesha hisia zetu katika hali za kila siku, kwa hiyo tunasahau kuhusu kurekebisha hisia katika nafasi ambayo hatujawahi.

Wanaume huwa hawafikirii mawazo yafuatayo - "Alipoteza mtoto wetu." “Hafai kitu; hakuweza kunipa mtoto.” “Nastahili mtoto; naondoka.” "Wacha nitafute mtu ambaye anaweza kunipa watoto mwaka huu." Ikiwa wangefanya hivyo, hawangekuwa sehemu ya pembetatu ya furaha ambayo tayari umejenga.

Katika hali nyingi, hivi ndivyo tunavyohisi. “Nionyeshe umekasirika, usitazame tu na ukae kimya; Nahitaji mwitikio wa kihisia.” "Tunawezaje kushinda maumivu haya ambayo hatujawahi kuhisi hapo awali?" “Nataka sana kukusaidia; Sijui tu jinsi gani. ni yote niliyofikiria, na sasa yamepita” “Hatukuweza kudhibiti kilichotokea”

Ninazungumza katika siku 482 kuhusu ukosefu wa dhamana ambayo wanaume huwa nayo mara tu wapenzi wetu wanapopata mimba

Kila mwanafamilia na rafiki ni jambo linaloeleweka kuwa anazunguka karibu na mwenzi wake mjamzito, akitoa ushauri, au anataka tu kuzungumza kuhusu 'matukio ya mtoto' yajayo. Tunasubiri kwa subira, tukitumaini kwamba tunaweza kuwa baba bora na kupata nafasi katika miezi 9 ya kushikilia mtoto wetu na kusema hello kwa mara ya kwanza; hata hivyo, hatujahisi wakipiga teke au kuwatazama kwenye kamera wakati wa kuchanganua walipokuwa wakizunguka.

Kile ambacho hakiingii akilini mwetu ni. "Ukimpoteza mtoto huyu, basi nitapata mtu mwingine."

Kinachopita akilini mwetu ni; “Mimi sina maana kiasi gani?!, Anafanya kila kitu. Sijui jinsi ya kutenda wakati wa ujauzito; je! ninawezaje kujua jinsi ya kutenda katika kuharibika kwa mimba?!"

Kitu kimoja ambacho huwa ninawasikia wanaume wengi wakiniambia ambao wamekuwa katika hali hii kinakwenda sambamba na; "Kwa kweli, nilitaka tu kutafuta njia bora ya kumpa mwenzangu msaada bila kumzonga, bila kujifanya ninaelewa kile anachopitia, na bila kufanya hivyo kunihusu." 'Pembetatu ya Furaha,' hata hivyo imeundwa jinsi inavyoweza kuwa, ilikuwepo muda mrefu kabla ya kutaka kubadilisha umbo kuwa mraba.

Hatutaki kamwe kukuacha; tunataka tu kuelewa jinsi tunaweza kufanya mambo kuwa bora zaidi kwa ajili ya upendo wa maisha yetu, mtu ambaye alikamilisha pembetatu yetu huku akihisi mafuriko makubwa ya kuchanganyikiwa na hisia zetu wenyewe na jinsi ya kuzishughulikia.

Ricky Cibardo

482 Days Spotting. Hadithi fupi kuhusu Kuharibika kwa Mimba.

 

Nyumbani

 

 

Avatar

Mabadiliko ya IVF

Ongeza maoni

JAMII YA TTC

Kujiunga na jarida letu



Nunua Pini Yako ya Nanasi hapa

Instagram

Hitilafu wakati wa kuidhinisha tokeni ya ufikiaji: Kikao kimebatilishwa kwa sababu mtumiaji amebadilisha nywila au Facebook imebadilisha kikao kwa sababu za usalama.

ANGALIA UZAA WAKO

Instagram

Hitilafu wakati wa kuidhinisha tokeni ya ufikiaji: Kikao kimebatilishwa kwa sababu mtumiaji amebadilisha nywila au Facebook imebadilisha kikao kwa sababu za usalama.