Babble ya IVF

Kile ninachotamani ningejua juu ya ugumba wangu, na Tracey Bambrough

Kwa kuwa nimepitia sana ili mwishowe niwe mjamzito kwa upande mbaya wa 45, nilitaka kushiriki nawe vizuizi kadhaa ambavyo nimekuja na kuelezea ni nini kilinisaidia kufikia ujana, dhidi ya tabia isiyopungua 2%

Nilipoteza miaka mingi sana ya kuzaa kwa sababu sikuwa na ufahamu wowote wa kile kinachoweza kusababisha maswala yangu kupata mimba. Wakati niliona wataalam wa jinakolojia tatu sikupewa vipimo maalum vya damu au vipimo vingine vya uchunguzi. Niliambiwa maumivu ambayo nilikuwa nayo chini ya tumbo langu lilikuwa suala la kumengenya - na hata kufukuzwa kazi kwa sababu ya umri wangu !!

Kwa bahati mbaya nilipata ujauzito wa ectopic na kuharibika kwa tumbo nyingi kisha nikashindwa jaribio langu la kwanza la IVF. Niliamua nitahusika na jaribio langu la pili, na la mwisho la IVF, na sura tofauti kabisa ya akili.

Hapa nimeorodhesha ushauri wangu kulingana na uzoefu wangu na natumai inasaidia na uamuzi wako pia. Kama ninavyosema, tafadhali usifanye makosa yangu na subiri hadi karibu sana.

Umuhimu wa vipimo vya damu

Baada ya miezi 6-12 ya kujaribu kushika mimba bila mafanikio, ni lazima kabisa uzungumze na daktari wako na upimwe vipimo vya damu na uchunguzi, kwa umri wowote. Kuna mpango mzima wa vitu ambavyo vinaweza kukusababisha usiwe na uwezo wa kushika mimba, na azimio rahisi mara tu swala lilipogunduliwa.

Vipimo vya damu vitaangalia viwango vya homoni yako, kugundua wingi wa mayai uliyoacha na kutoa dalili ya nafasi yako ya kutungwa.

Wakati mwishowe nilichunguzwa na vipimo sahihi vya damu, mshauri wangu aligundua kuwa kiwango changu cha tezi kilikuwa juu sana na progesterone yangu ilikuwa chini kabisa.

Tezi

Tangu mtoto, nimekuwa na shida za kumengenya na wakati mwingine tumbo lililofura lakini nilikuwa nimeambiwa kila mara ni IBS. Walakini, kufuatia uchunguzi rahisi wa damu na mshauri wangu wa IVF, tuligundua nilikuwa na usawa wa tezi ambayo inaweza kusababisha utasa pamoja na maswala ya kumengenya! Pamoja na levothyroxine niliyopewa kusawazisha viwango vyangu vya tezi, maswala yangu yalipotea !!

Sikuwa na wazo wakati wowote kabla ya kuwa na mtihani huu jinsi ni muhimu sana kwa tezi yako kupima kati ya 1-2.5 kusaidia utaftaji wa akili basi ruhusu athari zaidi ya chini ya tezi inayofanya kazi kwenye mwili wako.

Progesterone

Kugundua kuwa nilikuwa na kiwango cha chini cha progesterone, nilianza kuchukua virutubisho, lakini baadaye, uhamisho wa posta ndio niligundua umuhimu wa progesterone.

Nilipoanza kutokwa na damu katika wiki 2 za kwanza za ujauzito, nilikuwa na wasiwasi nilikuwa nikitoa mimba. Mara moja nilijidunga mafuta ya progesterone ambayo nilipewa kwenye pakiti ikiwa ningeanza kuiona, na vile vile pessary ambayo nilikuwa nimepewa kuchukua. Kwa kushangaza ilisimamisha uangalizi. Niliendelea kuzitumia hadi wiki 16.

Madaktari wanasema kwamba baada ya wiki 12 sio lazima kuendelea na progesterone kwani uterasi huchukua wakati katika utengenezaji wa homoni hiyo wakati huo, hata hivyo, niliendelea kuitumia bila kujali wiki chache baada ya hii.

Ninaamini kabisa Progesterone alinisaidia sio tu kusaidia mazabibu kuingiza.

Umuhimu wa mizani

Sawa na muhimu kama vipimo vya damu, ni skana ya kuangalia uterasi yako ina afya na haina vizuizi vyovyote kama polyps, fibroids, scar scar au adhesions, ambayo inaweza kutambuliwa kabisa na pia bila dalili, kuonyesha suala . . . sawasawa kuhakikisha mirija yako ya uzazi iko wazi na haijazuiliwa. Hysterosalpingogram [HSG] inaweza kufanya hivyo.

Kuhakikisha zilizopo zako ni wazi ni muhimu sana, hata na IVF. . . kioevu kutoka kwenye bomba la fallopian lililofungwa inaweza kuwa kama sumu na kuingia ndani ya uterasi na kwa ujumla hufanya iwe mazingira yasiyofurahisha kwa kiinitete chochote kutaka kupachika! Hata kusafisha tu zilizopo kunaweza kukupa nafasi ya kupata mjamzito kwa kawaida.

Mbele ya IVF yangu ya pili, nilikuwa na Scan na iligundulika kuwa nilikuwa na donge ambalo liliishia kuwa polyp, hii iliondolewa mbele ya kwenda mbele na IVF yangu ya mwisho.

Endometriosis

Tangu kuanza kipindi changu kama mtoto wa miaka 10, nilikuwa nikitumia siku ya kwanza au mbili za kila kipindi kwa uchungu, wakati mwingine karibu kuzirai kwa sababu ya maumivu makali. Nilidhani ilikuwa tu jinsi ilivyokuwa. Hata kusafiri kwenda kufanya kazi kwenye gari moshi lililojaa watu katika miaka yangu ya 30 nakumbuka nililazimika kushuka kwenye gari moshi kwenye kituo cha mapema kuliko vile nililazimika kukaa kwenye benchi kwenye jukwaa na kichwa changu katikati ya magoti yangu kwa sababu ya maumivu makali niliyokuwa nayo. Ilikuwa miaka 30 na kuendelea kutoka kwa mtu wangu wa miaka 10, kufuatia laporoscopy, kwamba niligundua nilikuwa na endometriosis.

Vijito vya uharibifu

Wakati wa miaka 41 nilipata ujauzito wa ectopic ambao ulizuia moja ya mirija yangu ya fallopian na kutoka hapo itakuwa na maumivu makali ya tumbo na kuzima. Daktari wangu wa daktari alikuwa wa kushangaza na alinipeleka kwa wanasaikolojia kadhaa, lakini hakuna mtu aliyechukua chochote. Ilikuwa tu wakati nilipomwona mshauri wa ajabu wa IVF, Geoffrey Trew, na kuelezea historia yangu, kwamba alinituma kwa hysteropingogram ambayo ilithibitisha mawazo yake - nilikuwa na bomba lililofungwa linalotokana na ectopic na polyp kwenye uterasi wangu.

Umuhimu wa uchambuzi wa shahawa

Kati ya haya yote, tusisahau pia kwamba mwenzako anapaswa kupimwa pia! Mtu mmoja au nyinyi wawili mnaweza kuwa na maswala ambayo yanaweza kutatuliwa na matibabu au rahisi kama mabadiliko ya lishe. Mume wangu, Ben, alijaribiwa na kulikuwa na shida kidogo ambayo ilitibika kupitia virutubisho na kuongeza ulaji wake wa seleniamu, ambayo alifanya kupitia karanga za brazil!

Dalili inayowezekana ya ratiba yako ya kuzaa watoto

Ninahisi kulazimika kutaja kwamba ningependekeza utafute kutoka kwa mama yako wakati alipomaliza kuzaa, ikiwa bado hajaona.

Mama yangu alienda kwa kuenda kumalizika kwa miaka 50 na kwangu hiyo ilikuwa baraka, ambayo inamaanisha kwamba kulikuwa na nafasi ningekuwa na uwezo wa kuwa na mayai yenye afya kwa muda mrefu na kupata nafasi, ingawa ni ndogo, ya kupata mjamzito baadaye katika maisha.

Bibi yangu alikuwa na watoto wake kadhaa katika miaka ya 40 pia. Tena kiashiria kizuri. Haimaanishi kila wakati kuwa utafuata maumbile ya mama yako kwa njia hii, lakini inaweza kuwa kiashiria kwa wengine na kuwa na maarifa haya, umri wowote, unaweza kukupa nguvu ya kwenda kwa daktari wako na kuwa na AMH mtihani wa damu ambao unakupa dalili ya kiwango cha yai yako. Pia inakupa nguvu ya kufanya uamuzi wa kufungia mayai yako wakati uko tayari, au chaguo na wakati wa kuzingatia njia zingine.

Njia ya uzazi inaweza kuwa ngumu, ya kihemko, ya mwili na ya akili na inaweza kuathiri uhusiano wako pia. Usipoteze ukweli kuna njia nyingi za kufanikisha matakwa yako. Ikiwa njia moja haifanyi kazi, fikiria nyingine. Chukua hatua nyuma na uchanganue hali - ikiwa haufurahii na mshauri wako, nenda uone nyingine, lakini Daima uhakikishe kuwa umepata vipimo vyote vinavyohusika.

Na kumbuka - UCHAMBUZI KWELI NI MUHIMU.

Upendo mkubwa

Tracey

 

 

Mabadiliko ya IVF

Ongeza maoni