Babble ya IVF

Meg Faith anatueleza hadithi yake

Nilipokuwa na yangu kwanza kuharibika kwa mimba, bado sikujihisi mpweke. Nilikumbushwa haraka na mara nyingi kwamba watu wengi wana mimba - kwamba hii ilikuwa ya kawaida

Daktari V alinihakikishia kwamba "hii inaweza kutokea, lakini wagonjwa wangu wote wameendelea kuwa na mimba yenye afya". Ilikuwa katika hasara hii ambapo marafiki kadhaa walishiriki jinsi kabla ya kupata watoto wao wenye afya, walipata hasara pia. Ingawa kupoteza mimba ni jambo la kawaida, bado nilipokea msaada kutoka kwa familia na marafiki; kuanzia jumbe za jioni hadi maua mlangoni pangu nilipoamka, watu walipata njia ya kunionyesha kwamba wananijali na kwamba sikuwa peke yangu.

Nilipokuwa na yangu kuharibika kwa mimba kwa pili miezi michache baadaye, Daktari V alionyesha kwamba ingawa kwa bahati mbaya, nilikuwa tu na bahati mbaya sana, lakini "nilikuwa mchanga na nilikuwa na wakati mwingi wa kujaribu tena".

Lakini sikujihisi mchanga sana; wengine walipokuwa wakikuza familia zao karibu nami na watoto wao walifikia hatua mpya, nilisukumwa nyuma kuwa "bila ujauzito", tena. Wakati huu, watu hawakushiriki kwamba walikuwa hapa pia, kwa sababu sikujua mtu yeyote ambaye amepata hasara mbili. Hali zangu hazikuwa za pekee, na nilikuwa nikitengwa zaidi. Marafiki bado walionyesha huruma zao, lakini hapakuwa na maua wakati huu.

Wakati nilikuwa na yangu kuharibika kwa mimba kwa tatu, jina la mtoto nililotarajia kutumia sasa lilikuwa limetumiwa na jirani yangu; mimba yangu ya kwanza ilitoka mwezi mmoja kabla ya mtoto wake kuzaliwa.

Siwezi kujieleza kusema jina la mtoto kwa sauti wanapopita, ninamrejelea tu kama "mtoto". Wakati huu, sikushiriki na mtu yeyote kwamba nilikuwa na hasara nyingine. Nilikuwa nimechoka kuwa na habari mbaya tu za kushiriki na niliweza kuhisi uchovu kutoka kwa marafiki zangu katika kutoa msaada kwa kiwewe ambacho hawakuweza kuelewa kikamilifu. Wakati huu Daktari V alisema, “Hii ni nje ya utaalamu wangu. Unapaswa kuanza kutafuta mtaalamu wa kuharibika kwa mimba mara kwa mara”.

Kwa hiyo nilipata mimba tatu baadaye, bila daktari wa kutoa majibu, bila marafiki ambao walielewa kile nilikuwa nikipitia, na bila mtoto.

Inachukua stamina nyingi kutoa usaidizi kwa mtu anayepitia utasa au hasara za mara kwa mara, na cha kusikitisha ni kwamba sio urafiki wote unaweza kuiendeleza. Marafiki zangu walipokuwa wakina mama huku maisha yangu yakiendelea kuwa sawa, ilionekana kana kwamba kila mtu niliyemjua alikuwa ameenda chuo kikuu na nilikuwa nimekwama kurudia mwaka wa upili wa shule ya upili.

Hatua inayofuata ya safari yangu itakuwa ndani IVF eneo, na tofauti na ujauzito - sikujua kabisa mtu yeyote ambaye alikuwa amepitia haya hapo awali. Wajaribu kadri wawezavyo, isipokuwa mtu amepitia hayo, hangeweza kuelewa changamoto za kila siku, kiwewe, na huzuni inayotokana na utasa.

Nikiwa na hamu ya kupata mtu yeyote ambaye anaweza kunihusisha, niligeukia mitandao ya kijamii, njia ya mwisho nilipotafuta kuunganisha.

Niliunda kipini cha Instagram @kwa_uzazi ambapo mimi hushiriki vidokezo na nyenzo za kushughulika na utasa na IVF, meme za kuchekesha ambazo sisi tu wagumba tunaweza kuhusiana nazo, na masasisho kuhusu safari yangu mwenyewe. Matumaini yangu ni kwamba watu wanapopata akaunti hatimaye wanaweza kusema: "Hii inaelezea jinsi ninavyohisi!".

Umaarufu wa akaunti ulinipelekea kuzindua Kwa Unyogovu, nafasi salama ya kuungana na wengine, kushiriki safari zetu, na kujifunza vidokezo njiani. Ingawa hali zetu zote ni za kipekee, daima kuna mtu huko nje ambaye anaweza kuhusiana, tunahitaji tu kuzipata.

Upweke na kutengwa kwa utasa hauhusiani na kuwa peke yako kimwili, unaweza kuzungukwa na marafiki na bado utakuwa na utasa unaoendelea nyuma ya akili yako kwa njia ile ile ambayo mama huwaza juu ya watoto wake, isipokuwa hakuna mtu mwingine katika chumba anashiriki mawazo yako, wakati akina mama wote katika chumba wanaweza kuhusiana na mtu mwingine.

Katika kipindi cha safari yangu hadi sasa, nimepoteza mimba mara tatu, nimegunduliwa kuwa na endometriosis, adenomyosis, abnormality ya müllerian, na yangu. AMH imekatwa katikati kutoka mwaka jana ambao ulikuwa na raundi tano za IVF na uhamishaji wa kiinitete uliohifadhiwa ulioshindwa. Nimetatizika kimwili na nimedhoofika kihisia. Kuna huzuni inayokuja na kupitia hii ambayo wengine tu ambao wamewahi kufika hapa wanaweza kuelewa.

Kupitia miunganisho ambayo nimefanya tangu kuanzishwa Kwa Utasa, na utegemezo ambao nimeweza kutoa kwa wengine (hata nyakati fulani kicheko!), Siketi tena nikiwa peke yangu kwenye kisiwa hicho kisicho na rutuba.

Na: Meg Faith (@For_the_Barrenes)

Maudhui kuhusiana

Usumbufu. Kwa nini hufanyika?

Avatar

Mabadiliko ya IVF

Ongeza maoni

JAMII YA TTC

Kujiunga na jarida letu



Nunua Pini Yako ya Nanasi hapa

Instagram

Hitilafu wakati wa kuidhinisha tokeni ya ufikiaji: Kikao kimebatilishwa kwa sababu mtumiaji amebadilisha nywila au Facebook imebadilisha kikao kwa sababu za usalama.

ANGALIA UZAA WAKO

Instagram

Hitilafu wakati wa kuidhinisha tokeni ya ufikiaji: Kikao kimebatilishwa kwa sababu mtumiaji amebadilisha nywila au Facebook imebadilisha kikao kwa sababu za usalama.