Babble ya IVF

Kuanzisha Saskia Boujo, mmoja wa mabalozi wetu wa ajabu wa ajabu

Sijawahi kujua ni wapi nitaanzisha hadithi yangu. Nimeandika mara mia tu! Lakini kila wakati ninapofanya ni kwa kusudi tofauti na husababisha hisia tofauti ndani yangu ambazo nadhani nimeshashughulikia

Nimepiga vita njia yangu tasnia ya IVF kwa kipindi cha miaka saba na kufikia upande mwingine na wasichana wangu watatu wazuri. Walakini milango ya mafuriko haishindwi kufungua kila wakati ninapotazama tena sura hii ya maisha yangu. Kwa hivyo ninapokaa chini kuandika hadithi yangu napenda kujaribu na kuwapa watu tumaini, kwa sababu mwishowe tumaini ndilo tunalohitaji kuamini kuwa tunaweza kulipitia. Nami nilifanya. Pitia. Lakini shida ni sikujua kama ningeweza kuzipitia wakati huo. Na hapo ndipo watu wengi wakisoma hii itakuwa. Katika limbo.

Ikiwa kuna kipande kimoja cha ushauri naweza kumpa mtu yeyote anayejitahidi kuchukua mimba itakuwa ni kusikiliza mwili wako. Sikiza utumbo wako. Mawazo yangu yalikuwepo lakini sikuwa nikiyasikiliza tu. Kwa masikitiko niliiacha ikichelewa na nilivumilia miaka maumivu makali ya kipindi hadi nikasikia sauti ndani yangu ikisema hii sio sawa. Miezi sita baadaye nilikuwa nimeshaondolewa mirija yangu yote miwili ya mwili kutokana na endometriosis kubwa na kwa hivyo niliachwa dhaifu. Ufungaji wa fedha ni kwamba niliachwa na viungo vyote muhimu (mayai na tumbo) hakuna usafirishaji (zilizopo) kuchukua mimba asili.

Ingiza IVF. Nilienda. Ilifanya kazi mara ya kwanza. Haiwezekani

Haikufika hadi nilipokuwa ninajaribu kuchukua mimba ya mtoto wangu wa pili ambayo nimepungua sana. Nilipitia raundi mbili bila mafanikio ambayo inaweza kusikika kama mengi lakini kwa ukweli huo ni upotofu wa tumbo moja, uhamishaji tatu wa kiinitete, vipimo vitatu vibaya vya ujauzito na mzigo mzima wa dawa na dawa za kukomesha.

Ni ngumu kuweka kwa maneno jinsi upimaji unaweza kuwa wa kuchimba nishati mpya baada ya kushindwa kurudia kufanya hivyo ambayo sio kabisa mikononi mwetu. Kwa sanity yetu wenyewe tulijua tunahitaji safu ya kumaliza, na hiyo ilimaanisha kwenda kwa raundi moja ya mwisho. Niliamua kuacha kazi ili kutoa kila kitu nilichokuwa nacho kuifanya ifanyike kwa jaribio letu la mwisho. Sikuwa na chaguo ila kuwekeza kila kitu nilicho nacho. Nilifanya utafiti wote, nikasoma vitabu vyote, nikasikia maganda yote, nilienda kwenye maonyesho yote ya maonyesho, vikundi vya msaada, nikala zote vyakula sahihi, alichukua sindano za acupuncture na rubs za mguu. Wewe jina, mimi alifanya hivyo.

Inavyoonekana, shida ya kawaida ambayo tunakumbana nayo wakati wa kutibiwa ni kuhisi kupoteza kabisa kwa udhibiti wa kile kinachotutokea, kwa hivyo niliamua kwamba njia pekee naweza kupata tena udhibiti huo ni kwa kuchukua vifaa vya kwamba walikuwa bado mikononi mwangu.

Nilikuwa kabisa katika rehema ya taaluma ya matibabu ambaye nilikuwa naamini kabisa na hatma yangu mikononi mwao

Katika nyakati za chini kabisa ningejikumbusha kwamba ni nini kingine ulimwenguni kinachoweza kuwa na thamani ya juhudi nyingi? Kwa kushangaza, raundi yetu ya mwisho ilifanya kazi, na tukachukua mimba, na kwa kushangaza tulikuwa na kiinitete kingine kilichoachwa ambacho kilionekana kuwa cha kutosha kwa kufungia. Dhidi ya shida zote kwamba baridi kali ilikuja nzuri na miaka miwili baadaye alifutwa kazi na sasa ni binti yetu wa tatu aliyepoa sana.

Mtu aliniuliza swali zuri hivi karibuni. Ningepitia IVF yote tena ikiwa ningekuwa na chaguo? Bila kivuli cha shaka, ndio. Kwanza, ikiwa nimewahi kutaka kuwa mama ilikuwa chaguo langu pekee. Pili, mimi ni tofauti sasa. Ninajizuia zaidi, nikitoka mbali na watu wa kupendeza niliokuwa zamani, sasa ninaweza kusema hapana kwa watu wenye tabasamu usoni mwangu. Ninaamini mimi ni mtu bora, mwenye huruma zaidi, mwenye kushukuru zaidi. Na nina deni familia yangu kwa dawa za kisasa.

Tangu wakati huo nimeanzisha biashara ya usaidizi wa uzazi, Mchanga wangu, na nimefanya kampeni ya kuongeza uhamasishaji na kuondoa unyanyapaa karibu na utasa, haswa na Mtandao wa Uzazi UK. Nilikuwa uso wa Skauti kwa kampeni ya IVF kuomba IVF kwenye NHS, na nitachukua nafasi yoyote kuongea juu ya utasa kwenye jukwaa lolote. Mimi ni @ivfandproud kwenye instagram ambapo ninachapisha juu ya kitu chochote cha kufanya na uzazi, wanawake, elimu na jinsi ya kuzungumza na vijana juu ya ngono. Yote ni sehemu ya hadithi hiyo hiyo ya kujiingiza sisi wenyewe na kusikiliza miili yetu.

Kuulizwa kuwa balozi wa uzazi wa babble huko Onyesho la uzazi ni heshima kabisa. Ninajivunia safari yangu, jinsi familia yangu ilivyoundwa na nataka kurekebisha mazungumzo haya kwa kusudi la kuwafanya wengine wajisikie kuwa peke yangu.

Kuwasiliana na Saskia, mtembelee kwenye Twitter kwenye SaskiaBoujo, Instagram @ivfandproud au kwenye Facebook kwa kutafuta Nyuki Yangu.

Yeye pia ana tovuti yake mwenyewe Mchanga wangu

Ongeza maoni