Babble ya IVF

Kuwekeza kwa Wanawake. Hadithi Yangu, Ujumbe Wangu, na Elizabeth Willetts

"Haionekani vizuri". Ninaweza kuhisi daktari akihamisha uchunguzi wake wa baridi na ngumu ndani yangu. Anajaribu kupata sura nzuri

Ninatazama juu kwenye dari iliyo wazi, nyeupe.

Moyo wangu unapiga kwa nguvu sana nashangaa hakuna mtu mwingine aliyetaja kwamba wanaweza kusikia kishindo, kishindo, kishindo kikipiga kutoka kifua changu.

Ningependa kwa hali yangu yote kwa daktari kurudisha maneno hayo. Ninaanza kuomba kwa Mungu ambaye siamini kwamba nilisikia maneno hayo.

Ninaendelea kulala kimya, nikishika mkono wa mume wangu kwa nguvu sana, vifundo vyangu vinageuka kuwa nyeupe.

Mwishowe, daktari anasema maneno ambayo nimetumia wiki tatu tangu mtihani wangu mzuri wa ujauzito kuogopa kusikia - "Siwezi kupata mapigo ya moyo."

Heri milele?

Siku yetu ya harusi miaka mitatu kabla ya kijivu hicho, siku ya Agosti katika kliniki isiyo ya maelezo ya Harley Street ilikuwa jambo la kufurahisha. Sisi, kama wenzi wote wapya wa ndoa, tulikuwa tumejawa na tumaini la siku zetu za baadaye.

Sote tulitaka watoto. Tulikuwa tumetumia tende zetu nyingi za mapema katika baa za London au tu tukitembea kando ya Thames kupanga majina yao, likizo za familia ambazo tungetumia, burudani ambazo wangefurahia.

Tuliandika picha akilini mwetu kuhusu aina ya wazazi ambao tutakuwa. Nilijua nilitaka kuwa mama mwenye mikono. Wakati wa harusi yetu, nilifanya kazi kama Mrajiri wa Wakala kubwa ya Kuajiri. Lakini masaa yalikuwa marefu. Kwa sababu ya safari yangu, ningeweza kuwa nje ya masaa 13 kwa siku.

Nilijua siku hizi zingekuwa ndefu wakati wakati wa mimi kuwa mama. Niliamua kubadili kazi kabla sijapata watoto kujiajiri, nikifanya kitu kingine "rafiki wa familia".

Kwa hivyo - niliacha kazi yangu na kuanza kufanya kazi kutoka nyumbani nikifanya Tiba ya Urembo na Ushauri wa Picha. Masaa yalikuwa magumu kuliko jukumu langu la awali, na nilijua zingefaa kabisa karibu na familia inayokua.

Kila kitu kiliwekwa, tayari na kusubiri kifungu chetu cha furaha.

Au siyo…

Tulikuwa tumeolewa kwa karibu mwaka mmoja au zaidi; biashara yangu ilikua kwa kasi, mtoto wetu alikuwa mzima kabisa - wakati ulionekana kuwa mzuri kuanza kuweka mipango ya mtoto wetu katika vitendo.

Nakumbuka usiku wa kwanza tulifanya mapenzi bila kinga. Kulala kitandani nikijiuliza ikiwa hiyo ni - nilikuwa na mjamzito? Waalimu wa Elimu ya Jinsia walikuwa wamefundisha ujana wangu itakuwa rahisi kupata ujauzito, kwa hivyo wiki mbili baadaye, wakati wangu wa hedhi ulipofika, niliumia sana.

Mwezi uliofuata kipindi changu kilifika tena kama saa. Tulikuwa kwenye likizo, na niliendelea kukagua vitumbua vyangu kwenye bafuni ya hoteli, nikiwa tayari kwamba nilikuwa nikifikiria damu.

Na tena, kipindi changu kiliendelea kuwasili kila mwezi, kama mgeni asiyetakikana katika vitumbua vyangu

Tulikuwa karibu miezi sita "kujaribu mtoto" - marafiki walionekana kuwa na ujauzito kila mahali nilipogeuka, wakiniambia kwa furaha walikuwa wamepata ujauzito mwezi wao wa kwanza wa kujaribu wakati niliamua tunahitaji kuwa mbaya zaidi. Labda hatukujaribu kwa bidii vya kutosha?

Nilitumia utajiri mdogo kwa vitamini vya uzazi wake na vyake, vifaa vya kudondosha mayai na vijiti, chakula kikaboni, reflexology. Nilifanya mazoezi, niliacha kufanya mazoezi, nikanywa kafeini tu wakati fulani wa mwezi, nilifikiri 'f * ck it' na nikanywa pombe mwezi mzima. Hakuna kilichoonekana kufanya kazi, na kila mwezi tungeanza mzunguko mzima tena.

Baada ya mwaka, tulikubali kushindwa na tukapanga miadi na daktari wetu. Alijaribu kutuhakikishia inaweza kuchukua hadi miaka 2 kupata mjamzito na kuweka vipimo vya msingi vya uzazi.

Kila kitu kilirudi kawaida - utambuzi wetu wa utasa ulikuwa 'hauelezeki'

Kwa njia zingine, utambuzi huu unatia moyo. Hakuna chochote kinakuzuia kuwa mjamzito. Lakini kwa njia zingine, inasikitisha sana kwani hakuna cha kurekebisha. Labda ikiwa 'tulipumzika tu' - kama watu wengi walivyotuambia tufanye mimba. Lakini mawazo haya yalinitia mkazo zaidi kwamba sikuweza kuondoa wasiwasi kila wakati ambao ulionekana kuishi kabisa ndani ya tumbo langu.

Utambuzi wetu wa kutokuwa na utasa uliofafanuliwa ulimaanisha ilibidi tungoje kwa miaka miwili kupelekwa kwa kliniki ya uzazi na daktari wetu wa NHS. Hii ilionekana kama milele, kwa hivyo karibu miezi mitano baada ya utambuzi wetu wa "ugumba ambao hauelezeki", tulichukua mambo mikononi mwetu na tukaingia katika ulimwengu wenye shida wakati mwingine wa kliniki za uzazi za kibinafsi.

Kuishi chini ya wingu la mvua

Kliniki ya kwanza ya uzazi tuliyotembelea ilikuwa ofisi ya waongofu iliyobadilishwa sio mbali sana na mahali tunapoishi Essex.

Sisi wote tulikuwa na vipimo vya kina zaidi. Tena - kila kitu kilirudi kama kisichoelezewa. Kama daktari wetu, daktari alitushauri subiri hadi alama ya miaka miwili kabla ya kuanza matibabu yoyote ya uzazi.

Ilikuwa wakati huu niliamua kurudi kwenye kazi yangu ya zamani ya Kuajiri. Nilikuwa nimegundua kuwa Mtaalam wa Urembo kwa bidii. Sio kwa sababu ya kazi hiyo (ingawa nilikuwa mkweli, nilikuwa takataka nzuri kwenye uchoraji kucha, lakini kwa sababu ni ya kike na ya karibu sana. Wateja waliniuliza kila wakati - 'kwa hivyo unataka watoto' au 'unafikiria lini utapata watoto'.

Maswali haya yalionekana kama kifo kwa kupunguzwa elfu. Nilijua kufanya kazi katika ofisi ya ushirika; wenzangu hawangeniuliza wazi mipango yangu ya kutengeneza watoto. Kwa hivyo nikampigia simu Meneja wangu wa zamani kwa aibu, ambaye alifurahi kunikaribisha tena.

Asubuhi baridi na mvua ya Desemba, wiki moja tu kutoka kwa simu hiyo, nilikuwa nimerudi kwenye gari moshi la 7:00 asubuhi kwenda London.

Kukata tamaa kwa kurudi katika ofisi yangu ya zamani ya ushirika, bila mtoto, ndoto zilizovunjika tu, labda ilikuwa moja wapo ya wakati wa chini kabisa maishani mwangu.

Nilihisi upweke sana

Sikuzungumza na mtu yeyote kwa nini nimeondoka na kwa nini nimerudi. Nililindwa na nilikuwa kijijini. Ningempigia mama yangu kila wakati wa chakula cha mchana nikitembea kwenye bustani nje ya Kanisa la St Paul nikilia, kabla ya kukausha macho yangu haraka na kurudi ofisini.

Miezi michache baadaye, Shangazi yangu alinipigia. Mwenzake mmoja alikuwa amepata ujauzito baada ya miaka ya kujaribu mtoto. Alikuwa amemtembelea daktari ambaye alikuwa na nadharia kwamba sababu ya yeye hakuwa mjamzito ni kwa sababu ya mfumo wa kinga uliokithiri ambao ulizuia kiinitete kupandikiza. Daktari alikuwa ameagiza steroids ya kinga ya mwili ili kuzuia mwili wake kushambulia mtoto wake, na sasa alikuwa mjamzito.

Je! Hii inaweza kuwa ni nini kinatokea kwetu? Kulikuwa na njia moja tu ya kujua

Je! Hii inaweza kuwa hivyo?

Barabara ya Harley - moja wapo ya barabara ghali zaidi London. Sawa na taaluma ya matibabu. Nyumba kubwa ziligeuka kliniki za busara, zisizojulikana na sahani ndogo za shaba. Na hapo ndipo mimi na mume wangu tulijikuta wakati mmoja wa chakula cha mchana.

Ndio - daktari alituambia kwenye dawati lake. Unaweza kuwa na mfumo wa kinga uliokithiri ambao unazuia kijusi chako kupandikiza. Lakini itakugharimu kujua.

Wakati huu, tulikuwa tumekata tamaa - tukiwa na hamu ya kujua na kukata tamaa ya kuzuia matibabu mabaya ya IVF nilikuwa nimesoma hadithi nyingi za kutisha juu.

Kwa hivyo, nilichukua fomu za kupima damu na nikamwambia mume wangu alipe bili ya Pauni 1,500.

Wiki kadhaa baadaye, tulipigiwa simu - ndio, una kinga ya mwili iliyozidi. Steroids inaweza kusaidia. Tulianza matibabu mwezi uliofuata.

Mwezi wa kwanza hakuna kilichotokea. Mwezi wa pili nilichukua mtihani wa ujauzito kama nilivyoagizwa, na kwa mara ya kwanza maishani mwangu niliona laini ya pili dhaifu. Ilikuwa hafifu sana na inaonekana tu katika taa fulani. Siku iliyofuata nikachukua mtihani mwingine. Wakati huu mstari wa pili ulikuwa mweusi. Mwishowe, baada ya miaka miwili ya kujaribu, nilikuwa mjamzito.

Wiki tatu baadaye, tulirudi Mtaa wa Harley, katika kliniki ya daktari, tukitazama dari nyeupe. Ningeweza kusikia kidogo akituambia jinsi ya kuondolewa 'yai iliyoangaziwa' na nini cha kufanya na mabaki.

Kuondoka - hakuna mtu anayekuambia kweli juu ya vitendo vinavyohusika. Unatumahi kuwa haitatokea kwako, na ni jambo ambalo wanawake hawajadili waziwazi

Kuharibika kwa mimba yangu ilikuwa kama ifuatavyo - hakukuwa na maumivu (vizuri, hakuna maumivu ya mwili), hakuna damu na hakuna onyo. Katika miadi ambayo nilitarajia kumuona mtoto wangu kwa mara ya kwanza, niliambiwa kwamba mtoto wangu alikuwa ameacha kukua mapema sana na kwamba ikiwa mwili wangu haukumfukuza peke yake, ningehitaji msaada wa matibabu. Bado, daktari hakuweza kuwa na uhakika, kwa hivyo ningehitaji miadi mingine na hospitali yangu ili kudhibitisha mtoto wangu alikuwa "hafai".

Siku iliyofuata nilifanya miadi na daktari wangu. Kama tulivyokuwa na kliniki ya kibinafsi, alikuwa hajui matibabu yetu na ujauzito. Alipigia simu Kitengo chetu cha Mimba za Mapema, ambaye alikuwa na miadi, lakini hadi wiki iliyofuata!

Inabidi ningoje wiki nzima, bila kujua ikiwa mtoto ndani yangu alikuwa hai au la

Nilimkiri Meneja wangu kile kilichokuwa kinafanyika. Aliniambia kwamba alikuwa na ujauzito mnamo mwaka uliopita. Na hadi leo, bado ninashukuru; aliniruhusu kukaa kazini wakati wote kwa malipo kamili.

Kwa hivyo wiki iliyofuata, mama yangu na mimi tulifika kwenye Kitengo cha Mimba za Mapema. Ilijaa wagonjwa wenye wasiwasi. Tulingojea kile kilichoonekana kama milele. Mwishowe, muuguzi aliniita jina langu.

Moyo ukinidunda, nikashusha vitumbua vyangu na kujilaza kwenye kochi. "Samahani sana", muuguzi alisema kwa upole, "lakini naona tu kifuko tupu, lakini kwa kuwa hatujakuona hapo awali, utalazimika kurudi wiki ijayo ili tuhakikishe."

Kwa jumla, nilikuwa na skani tatu zenye uchungu, kila wiki kwa kutenganisha, ili kudhibitisha kile daktari wangu wa uzazi alikuwa ameniambia alasiri ya kwanza kabisa ya baridi katika Mtaa wa Harley. Kwamba mtoto wangu alikuwa ameacha kukua mapema sana, na nilikuwa na 'kuharibika kwa mimba kimya'.

Baada ya uchunguzi wangu wa mwisho, muuguzi aliniambia nirudi siku iliyofuata kuanza mchakato wa kuharibika kwa mimba ya mtoto wangu

Siku iliyofuata nilipewa vidonge kadhaa ili kuanza mchakato na kuambiwa nirudi hospitalini siku mbili baadaye kuharibika kwa mimba. Nilionywa ningeweza kuharibika kwa mimba nyumbani.

Jioni iliyofuata nilianza kutokwa na damu - kidogo mwanzoni, lakini ilizidi kuwa nzito. Nzito sana kwa taulo za usafi nilizokuwa nazo nyumbani - mama yangu alikimbilia kwenye duka kuu kununua pedi za kutoshikilia.

Usiku huo hakuna hata mmoja wetu aliyelala. Tulirudi hospitalini, mama yangu, mume wangu na mimi, kama ilivyoagizwa. Mkunga aliingiza mishumaa kadhaa, na masaa machache baadaye, nilimpeleka mimba mtoto wetu, mtoto wetu anayetamani sana, kwenye choo cha hospitali.

Miezi michache baadaye, tulianza matibabu ya steroid tena. Tulikwenda likizo ya ndoto kwenda Mexico, lakini haijalishi tulisafiri umbali gani, maumivu hayakuondoka. Ilikaa kama mzuka usiohitajika kwenye mabega yetu yote.

Baada ya miezi sita ya kujaribu na kuongezeka kwa uzito kutokana na matibabu ya steroid, mwishowe tulichukua pumziko

Tulihamisha nyumba kutoka kwa mali isiyohamishika ya jengo letu jema la kifamilia na viwanja vyote vya michezo vilivyopangwa kwa uangalifu na matuta yanayokua ya watoto kurudi London kwa nyumba na eneo lisilopendeza watoto.

Niliweza kubadili kazi na kuhamia kwenye moja ya Big 4 na kuanza kazi yangu ya ndoto kama Mlezi wa Kuajiri kuajiri Washauri wao. Mume wangu alifanikiwa kupata kazi ya ndoto yake wakati huo huo.

Na, pole pole, lakini hakika tulijirudisha nyuma pamoja

Maisha kweli yana upinde wa mvua

Kwa hivyo, kwa nje, angalau, tunaonekana kama wanandoa wa kawaida wa kuruka juu.

Lakini hamu ya kuwa wazazi haiondoki.

Kwa hivyo tunatembelea kliniki tofauti ya uzazi ya Harley Street.

Kwa bahati nzuri, daktari hakurudia vipimo vya bei kubwa lakini anaagiza matibabu ya kinga ya kupandamiza - matone meupe-yai. Tunajaribu mara kadhaa, lakini hakuna sigara (kama wanasema).

Na kwa hivyo, mwishowe, karibu miaka minne hadi siku ya kutupa pakiti zetu za kondomu, tunakubali kushindwa.

Tunatembelea daktari wetu, ambaye anatuelekeza kwa kliniki yetu ya uzazi ya NHS - Hospitali ya Guys. Mshauri wa uzazi ni sawa kwa uhakika.

"Umekuwa ukijaribu kwa miaka minne - ikiwa ungekuwa mjamzito, ingekuwa imetokea kufikia sasa. Wakati umefika wa kuanza IVF ”

Yeye sio mjinga. Haununi katika nadharia yoyote ya kinga ya mwili ambayo madaktari wa Harley Street huuza. Yeye pia ni daktari wa kwanza ambaye nimewahi kukutana naye maishani mwangu ambaye anasema, "Samahani" ninapomwambia nimepata ujauzito.

Miezi michache baadaye, dawa zetu za IVF zinafika. Ninunua kipima joto cha friji ili kuwaweka wote kwenye joto sahihi. Ninamwambia Meneja wangu kuhusu matibabu yetu yanayokuja. Yeye ni mwerevu, ananiwezesha kupumzika kwa miadi na kupona baada ya kukusanya yai.

Tiba yetu ya kwanza ya IVF inashindwa, lakini daktari anafanikiwa kugandisha kijusi changu nne za vipuri kwa mafanikio

Kwa hivyo baada ya likizo, tumerudi kwenye kliniki ya uzazi kujaribu tena. Ingawa matibabu yangu ya kwanza ya IVF yalikuwa sawa (na sio ya kikatili kama vile niliogopa ingekuwa), madaktari wananiambia kuwa mzunguko uliohifadhiwa ni rahisi zaidi.

Na unajua ni nini - ni nini. Sina madhara yoyote ambayo madaktari wananionya kuhusu. Ninahisi kawaida kabisa. Ninaendelea kukimbia hadi siku moja kabla ya uhamisho wangu wa kiinitete. Tuna viinitete viwili vimerudishwa nyuma kwani hii ndio safari yetu ya mwisho kwenye NHS. Tunatupa jiko la jikoni kwa hili. Tutalazimika kulipia raundi zaidi ikiwa hii itashindwa.

Na licha ya kila kitu, ni kiasi gani kinachoendesha hii, najisikia nimetulia (ish). Ninaendelea kufanya kazi na kuishi maisha kama kawaida. Ninaenda kazini, ninarudi nyumbani, tunaangalia runinga, na tunangoja. Tunasubiri hadi siku ya mtihani ifike.

Ninaamka mapema, nimelala kitandani nikijiuliza nitajaribu, nitasubiri, nitajaribu, nitasubiri. Mpaka siwezi kusubiri tena - mashaka yananiua.

Ninaingia bafuni, chota mtihani kutoka kwenye pakiti, wee na subiri

Sipaswi kungojea kwa muda mrefu. Karibu mara moja, mstari wa 2 wa giza huibuka. Ni kama inaniambia, 'Usijali - mimi niko hapa'.

Tunapiga simu kliniki ya uzazi na kufanya miadi ya skana yetu ya kwanza - ambayo itakuwa katika wiki 4. Inaonekana kama maisha mbali. Je! Ninaweza kushikilia ujasiri wangu?

Lakini hivi karibuni, ugonjwa wangu wa asubuhi unawasili, ambao ninalipa moyo sana.

Na katikati ya magonjwa, alasiri mnamo Desemba baridi, mimi na mume wangu tumerudi katika Kitengo cha Mimba Iliyosaidiwa katika Hospitali ya Guy.

Nimerudi, nimelala kitandani, macho yameelekezwa kwenye dari nyeusi, nikishika mkono wa mume wangu, uchunguzi baridi, ngumu uliowekwa ndani yangu. Halafu nasikia sauti ambayo sikuwahi kufikiria nitaisikia - sauti niliyoiota ya maisha yangu yote, shoti, shoti, shoti ya mtoto wangu, mapigo ya moyo wa mtoto WANGU.

Miezi tisa baadaye, nimerudi kwenye kitanda cha hospitali, na binti yangu, binti yangu mzuri, yuko mikononi mwangu

Ilinichukua miaka mitano kuwa mama katika safari ambayo sikutarajia nitakuwa na nguvu ya kufanya. Ilikuwa safari ambayo ilibadilisha kila kipande changu na bila shaka ilinifanya mama tofauti na yule ambaye nilifikiri nitakuwa. Safari imeacha alama kwenye nafsi yangu ambayo haitatoka kamwe.

Lakini, pamoja na hayo yote, ni safari ambayo nashukuru sana kuwa nimefanya

Sio tu kwa sababu binti yangu ndiye binti niliyekusudiwa kuwa naye kila wakati, lakini kwa sababu nimekuwa mwenye huruma zaidi na ninajua mateso ya wengine. Na kwa sababu mimi, kama wapiganaji wenzangu wote wa IVF na mashujaa wa uzazi, nimegundua nguvu ya ndani na uthabiti ambao sikuwahi kujua nilikuwa nayo. Nguvu na uthabiti ambao utanitumikia kwa maisha yangu yote.

Na wakati binti yangu alikuwa na umri wa miezi kumi, niligundua nilikuwa na mjamzito tena. Kwa kawaida. Ndoto kweli zinaweza kutimia.

 Kuwekeza kwa Wanawake

Kuwekeza kwa Wanawake ni bodi mpya ya kazi inayoendeshwa na mimi, Elizabeth Willetts, kukusaidia kupata ndoto yako ya muda wa kazi au kazi rahisi na waajiri wa kike wenye urafiki zaidi nchini Uingereza katika:

  • Benki
  • Fedha
  • FinTech
  • Uhasibu
  • Bima
  • Consulting
  • kisheria
  • Majengo

Bodi yetu ya kazi ya kipekee itakusaidia kupata kazi ya kitaalam na yenye thawabu kwa saa zinazokufaa na hali zako

Kwa hivyo, ikiwa unataka muda zaidi wa kutumia na mtoto wako wa Upinde wa mvua anayetamani sana au unahitaji kazi rahisi kubadilika kwa matibabu ya uzazi, tovuti yetu ya kazi ni kwako!

Tunaomba waajiri wote wafafanue sera zao za uzazi na kuharibika kwa mimba.

Na maswali juu ya malipo ya uzazi - tumekufunika pia. Waajiri hutoa maelezo ya kile wanacholipa wakati wa likizo ya uzazi na wakati unastahili kupata miradi yoyote iliyoboreshwa.

Kwa sababu hii ndio ninaamini:

  • Wanawake hawapaswi kuchagua kati ya kazi nzuri au wakati wa mpira wa miguu.
  • Kwa sababu tu ulikuwa na watoto haimaanishi kwamba uliacha tamaa.
  • Kuunganisha kupitia jamii na kusaidia wanawake wengine ni muhimu.

Na hii ndio ninayotumaini Kuwekeza kwa Wanawake nitakufanyia:

Kukusaidia kupata kazi inayofaa - inayokufaa wewe na familia yako, inakupa changamoto (kwa njia bora zaidi), inakuza ujuzi wako na uzoefu na hukuruhusu kuendelea kukuza ngazi ya kazi kwa masharti yanayokufaa.

Kwa nini? Kwa sababu una vipaji sana kwa ustadi wako wa kwenda kupoteza!

Uko tayari? Tafuta yetu tovuti kupata kazi yako inayofuata inayobadilika au ya muda leo

Jina la kwanza Liz

ps - ningependa kuungana na wewe kwenye LinkedIn. Unaweza kuungana na mimi hapa

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

Mabadiliko ya IVF

Ongeza maoni