Babble ya IVF

Wanasiasa wa kike wa Ireland wanaunganisha nguvu kwa kuanzishwa kwa sheria za kuondoka kwa ujauzito

Kundi la wanasiasa wanawake wa Ireland wamejiunga pamoja kupigania wanawake wapewe siku 20 za likizo kufuatia kuharibika kwa mimba

Muswada wa Chama cha Labour uliowasilishwa na Seneta Ivana Bacik unatafuta kutekeleza sheria mpya kwa wanawake wanaopoteza mtoto kabla ya alama ya wiki 24.

Wakati wa mjadala, wanasiasa kadhaa wa kike walizungumza juu ya uzoefu wao wa kibinafsi na kuharibika kwa mimba na utasa, na ikiwa itapewa taa ya kijani kibichi, muswada huo pia utawapa wanawake wanaopita IVF likizo ya siku kumi.

Mmoja wa wanawake, Seneta Mary Seery-Kearney, wa Fine Gael, alifunua alikuwa amepata kuharibika kwa mimba mara tano na hivi karibuni alifungua safari yake ya kuwa mzazi na mumewe, David.

Aliiambia Irish Daily Mail alikuwa na raundi 13 za IVF zaidi ya miaka 13. Mzunguko wake wa 13 alimwona akiwa na binti yake, Scarlett kwa msaada wa msaidizi kutoka India mnamo Mei 2015.

Mary alisema alianza kuzingatia surrogacy baada ya kutazama maandishi katika 2014 kwenye RTE inayoitwa Mwili wake, watoto wetu.

Alisema juu ya safari yao: "Kwa kawaida tuliogopa kila njia. Hautambui kuwa umebeba kiwewe cha kuharibika kwa mimba tano, lakini wewe ni. Bado sikuamini nitamshikilia mtoto halafu unamshika kwa mara ya kwanza halafu unaanza kufikiria 'oh wema wangu. Hii ni kweli '. ”

Mary bado hajaorodheshwa kisheria kama mama wa Scarlett

Hivi sasa, njia pekee ambayo anaweza kufanya hivyo ni kumchukua - kitu ambacho anakataa kufanya.

Seneta mwingine ambaye aliunga mawazo na hisia za Mary juu ya utasa na kuharibika kwa mimba alikuwa Maria Sherlock.

Alifunua kwamba aliambiwa miaka tisa iliyopita kwamba hataweza kupata watoto kawaida.

Alisema matokeo ya habari hii yalikuwa "mabaya" na kitu ambacho aliona kuwa ngumu kushughulika nacho.

Katika mjadala huo, alisema alikuwa "amehamisha mbingu na dunia kupata watoto na alikuwa" mmoja wa wale walio na bahati.

Alisema: "Ilinichukua miaka kuweza kuzungumza juu ya hii. Sio kila mtu anataka kuzaa. Lakini, kwa wale wanaofanya hivyo, kujua ni vigumu sana. ”

Baada ya safari ya kiwewe ya IVF, Seneta Sherlock aliendelea kupata watoto watatu, sasa akiwa na umri wa miaka sita, wanne na mmoja.

Aliongeza kuwa anatumai muswada huo utawapa wanawake chaguo.

Suala la IVF linalofadhiliwa na umma pia lilijadiliwa na maseneta walihimiza serikali isonge mbele haraka na utekelezaji wake.

Je! Unaishi Ireland? Umekuwa na matibabu ya uzazi? Au kuharibika kwa mimba mara kwa mara? Je! Unafikiria nini juu ya muswada huu? Tunapenda kusikia hadithi yako, tuma barua pepe kwa siri@ivfbabble.com.

Mabadiliko ya IVF

Ongeza maoni