Babble ya IVF

IVF ni kama mafunzo kwa michezo ya Olimpiki

Kushiriki kwenye hafla ya kwanza ya uzazi ya IVF ya babble huko London iliniletea nyumbani kwangu jinsi uzoefu wa IVF unamaanisha vitu tofauti kwa watu tofauti.

Wataalamu wa embryia wanazingatia sayansi na madaktari huangalia njia za kushinda chochote kinachowazuia watu kupata ujauzito lakini ilikuwa wazi kwamba wenzi wengi wa kisasa huenda kwenye safari yao ya IVF kwa njia ile ile ambayo wanariadha wanaweza kutoa mafunzo kwa Olimpiki.

Kuna chakula ambacho wengi wanafuata, vitamini ambazo watu wanachukua na matibabu mbadala kama vile massage na acupuncture.

Nilisikia jinsi watu wengine wanavyopakia chakula cha mchana katika glasi badala ya vyombo vya plastiki kwani wanaamini kuwa BPA katika plastiki inazuia nafasi yao ya kuzaa;

Wanandoa wanatumaini kwamba mabadiliko ya mtindo wa maisha yanaweza tu kuwapa faida hiyo ya ziada ambayo inamaanisha kuwa mayai yao na manii ziko katika hali nzuri zaidi wakati wanapofika kliniki ya IVF.

Ilikuwa vizuri kusikia kutoka kwa madaktari huko Embryolab huko Ugiriki

Jinsi wanaamini mabadiliko haya mengi hufanya tofauti kubwa na wanashawishi "matibabu ya kibinafsi" kuhakikisha mtu huyo anapata matibabu ya IVF ambayo yanastahili.

Sina uhakika mama yangu angefikiria yote. Alianzisha kifungo na mama wengine wote katika kliniki kidogo huko Oldham ambao walikuwa mapainia kujaribu matibabu kwa mara ya kwanza. Hakuna yeyote kati yao aliyejua ikiwa ingefanya kazi lakini waliamini katika mchakato na kwa mama yangu ilifanya kazi mara ya kwanza.

Kundi hilo dogo la wanawake lilipitisha vidokezo na vidokezo kwa kila mmoja, wakati mwingine hata ushirikina, lakini zote ziliwasaidia kukabiliana na maswala ambayo walikuwa wanakabili na kupata mawazo mazuri.

Tiba hiyo ya mafanikio ya kwanza nilipozaliwa ilisababisha tasnia nzima ya IVF ulimwenguni na matibabu ya tiba, matibabu mbadala na nadharia za leo.

Hakika mama yangu hakufanya vitu vizuri. Alivuta sigara njia yote ya ujauzito wake na alibeba ununuzi mzito licha ya kuonywa na madaktari. Lakini aliacha kunywa pombe, alipumzika wakati anahitaji na zaidi ya yote aliamini kuwa mchakato huo ungemfanyia kazi.

Kulikuwa na shida nyingi njiani, pamoja na barua iliyomwambia hatapata mtoto. Sina chochote ila Pongezi kwa wanandoa wanaopitia IVF na ni ya kushangaza kuwa kuna msaada na ushauri mwingi sasa.

Kila ncha ndogo au mabadiliko ya mtindo wa maisha yanaweza kugeuza tabia mbaya kwa kiwango kidogo kuelekea kupata mimba.

Kwa hivyo, baada ya kusikia nadharia nyingi, ninawaambia wale walio kwenye safari ya IVF - fanya kile ambacho kinahisi ni sawa kwako na endelea kuamini.

Mabadiliko ya IVF

Ongeza maoni

Instagram

Ombi halitumiki. Kitu kilicho na kitambulisho cha '17841405489624075' hakipo, hakiwezi kupakiwa kwa sababu ya kukosa idhini, au hakiungi mkono operesheni hii. Tafadhali soma nyaraka za API ya Grafu kwa https://developers.facebook.com/docs/graph-api