Babble ya IVF

Mama wa IVF… .. Je! Sisi ni tofauti?

Na Jodie Nicholson, Mwandishi wa I (v) F PEKEE!

Safari yangu ilinifanya nifikirie, ikiwa TTC (kujaribu kushika mimba) na mimba ni tofauti kwa Mama wa IVF, je! Ujauzito na uzazi pia ni tofauti?

Mum Vs IVF Mum… .. Je! Hao wawili ni tofauti?

Je! Tunahofia zaidi? Kushukuru? Kutojiamini? Umeogopa?

Kuwa tu Mummy wa IVF siwezi kulinganisha matoleo mawili ya mama, najua tu kwamba wakati wa ujauzito nilihisi kuwa na hatia kubwa kwa chochote nilichokiona kuwa kibaya. Kama kwamba nilikuwa nisiothamini na, vipi, nitawezaje kuthubutu.

Nilikuwa na bahati sana kwani ujauzito ulikuwa mkarimu sana kwangu, hata hivyo, usumbufu wowote ambao wakati mwingine nilihisi pia ulikuja na hisia ya hatia kama hiyo mimi ni ngumu kusema.

Mwili wangu ulibadilika sana; sura, saizi, ngozi, nywele, hata vidole vyangu vimebadilika na uvimbe, na kusema ukweli bado ninasubiri kupoteza vidole vya sausage. Wakati wa ujauzito nilikuwa nikikubali mabadiliko haya. Nilikuwa nikikua maisha na nilielewa kuwa mwili wangu unahitaji kubadilika na kuzoea.

Mara tu uzazi ulipoanza na sikuwa na lawama ya ujauzito, niliuchukia mwili wangu mpya

Namaanisha, mimi sio Minnie mwembamba siku nzuri lakini sasa nilikuwa na mkoba ambao unaweza kuweka familia nzima ya kangaroo. Ilikuwa rahisi sana kwangu kutojipenda. Nadhani kwa miaka ningekuwa mtaalam wa kuudhika mwili wangu kwa mapungufu yake, ilionekana kuwa hata baada ya kupata kitu sawa, bado nilichukia mzoga.

Nilichukia jinsi kutokuwa na shukrani kulinifanya nijisikie, ningewezaje kuhisi kitu kingine chochote isipokuwa kushukuru baada ya yote ambayo tumepitia kufika hapa?

Nilihisi kuhukumiwa, sio tu na wengine bali na mimi mwenyewe

Ninathubutu vipi kutothamini kila hali ya ujauzito.

Nilihisi pia kuogopa sana kwamba wakati wowote, povu hili la thamani linaweza kuchukuliwa kutoka kwetu.

Siko chini ya udanganyifu wowote kwamba mama wote, wazazi kwa kweli, watahisi shinikizo kubwa kufanya mambo "sawa". Namaanisha kweli? Na kitabu cha sheria cha nani ???

Lakini ni sawa kufikiria kwamba kunaweza kuwa na shinikizo zaidi kwa wale ambao wamejitahidi kufika hapa, kana kwamba lazima wathamini baraka zao hata zaidi?

Je! Tunaruhusiwa kulalamika?

Je! Tunaruhusiwa kupata ugumu wa uzazi?

Jibu langu ni NDIYO …….

Kwa kweli tunaweza kupata vitu ngumu. Tulipambana kupata ujauzito, sio kuhisi takataka. Tulipigania kuwa wazazi, sio kujipoteza.

Ni ngumu sana kupata usawa katika nyanja yoyote ya maisha katika ulimwengu wa leo, wacha tusifanye iwe ngumu kwetu kwa kuongeza shinikizo lisilo la kweli kwamba lazima tuwe wazazi kamili.

Mwili wangu mpya ulikuwa uthibitisho wa safari yangu, kila alama ya kunyoosha, kovu la vita na nguvu na ukumbusho wa umbali gani tungefika.

Nina marafiki wengi wa Mama, wengine IVF, wengine sio na sijui mmoja wetu ambaye hajajitahidi na hali fulani ya uzazi wakati fulani. Ni sehemu na sehemu ya jukumu.

Kwa hivyo mzazi wa IVF au la, usijipige mwenyewe. Unafanya ajabu.

Na tusisahau - sisi sote tunaiingiza tu.

Endelea kupata habari na Jodie kwa kumfuata kwenye instagram, @JodieNicholsonAuthor

Soma zaidi fomu Jodie

Kutofanya ngono kupata ujauzito!

Ongeza maoni